• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N96 đang nâng cấp firmware thì bị đứt cable!?

joannadark12

Mình có 1 cái N96 , Đang Up firmware lên v30 nửa chừng thì máy tính báo rớt cable , mình rút ra gắn lại nhưng không dc , giờ máy nó đơ ra rồi , khởi động lên thì màn hình màu trắng rồi tắt , không có làm gì được nữa , ai biết giúp mình với , khẩn cầu luôn , mình đang ở nha trang city , mấy hôm nay công việc bê trễ là vì cái điện thoại này , có ai giúp mình không mình xin chân thành cảm ơn và hậu tạ

Kojiro

Super V.I.P
Mình có 1 cái N96 , Đang Up firmware lên v30 nửa chừng thì máy tính báo rớt cable , mình rút ra gắn lại nhưng không dc , giờ máy nó đơ ra rồi , khởi động lên thì màn hình màu trắng rồi tắt , không có làm gì được nữa , ai biết giúp mình với , khẩn cầu luôn , mình đang ở nha trang city , mấy hôm nay công việc bê trễ là vì cái điện thoại này , có ai giúp mình không mình xin chân thành cảm ơn và hậu tạ

Đọc bài này và làm theo nha bạn, làm ở chế độ Dead phone á: http://pdaviet.net/showthread.php?t=48499

Chúc bạn may mắn! Nếu làm ko được thì ra thợ, chỉ khoảng 50k à, bình tĩnh nhé!

joannadark12

vậy trong trường hợp xấu nhất thì máy điện thoại mình ko restore dc thì có tiêu luôn không ?

joannadark12

bạn ơi , mình đã lấy máy về ở nokia care rồi , nó làm sao mà giờ máy mình khởi động lại được , nhưng khi khởi động nó báo là phone startup failed , please contact retailer !!! . Help mình với

joannadark12

Mình phải làm sao đây , mình khởi động lên được rồi thì máy lại báo là phone starup failed ,contact the retailer , phải làm sao đây các bạn

TruongHan

Super V.I.P
Mình phải làm sao đây , mình khởi động lên được rồi thì máy lại báo là phone starup failed ,contact the retailer , phải làm sao đây các bạn

Bạn đã đem lên Care rồi à?bây giờ thế này nhé,bạn format 4 ngón xem có tác dụng không rồi Flash lại
Nếu không được thì nên mang lên Care cho nó dùng Box chạy lại phần mềm,lỗi này có nhiều nguyên nhân lắm,chạy FW không chuẩn của máy,hoặc trong khi Flash không chọn unlock,...

joannadark12

format 4 ngón tay là ấn 3 , * , nút gọi màu xanh và power on phải không bạn , mình đang làm , nhưng mình thấy nó cứ nhớp nháy màn hình hoài à, mình dữ khoảng 2 phút rồi , khởi động lên thì vẫn bị lại chứ chẳng có gì xảy ra hết, mình đem lên care thì nó trả máy về nó báo không sửa được.
Mình phải làm sao đây , cái flash bạn nói là cái nào ???

joannadark12

mình vừa đem lên 1 tiệm sửa điện thoại nhỏ ở nha trang , nó hẹn là trưa mai lên lấy , nếu được thì mình cảm ơn các bạn còn nếu không dc mình sẽ update tiếp , xin mod đừng lock topic mình :(

Kojiro

Super V.I.P
mình vừa đem lên 1 tiệm sửa điện thoại nhỏ ở nha trang , nó hẹn là trưa mai lên lấy , nếu được thì mình cảm ơn các bạn còn nếu không dc mình sẽ update tiếp , xin mod đừng lock topic mình :(

Ôi! Tiệm quen ko bạn? Mà sao care trả lời thế? Do nó làm máy bạn bị vậy mà, làm ăn gì lạ thế :-?

joannadark12

tiệm không quen , tên là trung nguyên ,thấy nó thì vào thôi , còn việc care nó trả lời vậy thì cũng phải , vì tụi nó làm theo kiểu dc thì cũng nhiêu đó lương mà không dc cũng chẳng đáng đồng nào , thấy máy mình hay thì cậy ra lấy vài con ốc rồi lắp lại thôi , mình chỉ bị tụi nokia care VN nó lừa lần này thôi chứ lần sau thì chớ , VN làm ăn chán quá , chỗ mình tới là nokia care ở nha trang.

joannadark12

mình update thông tin đây, hiện tại đem ra tiệm sửa nó bảo trưa nay lấy ,thì trưa nay mình lên nó báo là vẫn chưa có , ôi thế này là máy bị hỏng nặng rồi, không lẽ chỉ vì rớt cái cable trong lúc up firmware mà phải mất cả triệu bạc tiền sửa , liệu có đáng không :(

bluedragon0307

Mình nghĩ chắc ko đến mức ko sửa dc đâu. Tiệm chưa sửa dc chưa chắc là do máy hỏng nặng, nhỡ tay nghề kém thì sao:)

AnhJaeWook

khổ bác.mà em thấy bảo trong lúc nâng cấp nếu nó báo disconnect thì cũng ko sao vẫn update bình thường chứ sao bác lại vội vàng rút cáp ra thía,hx hx

thienkiss3

mình update thông tin đây, hiện tại đem ra tiệm sửa nó bảo trưa nay lấy ,thì trưa nay mình lên nó báo là vẫn chưa có , ôi thế này là máy bị hỏng nặng rồi, không lẽ chỉ vì rớt cái cable trong lúc up firmware mà phải mất cả triệu bạc tiền sửa , liệu có đáng không :(

Sao lại bùn thế bạn , không mất gì đâu trên 4rum mình có UP bản JAF xxx đó hoặc bạn tìm những cửa hành nào có JAF thì đêm cho họ UP lại thôi không sao đâu bạn . Nấu bạn mún tự làm thì cứ cài JAF xxx đi rồi Mình sẽ chỉ bạn UP lại . Chúc bạn may mắn

snow_angels_xk83

Máy của bạn mang đi sửa tùm lum vậy chắc chết quá. Theo mình nghĩ anh em nào chưa có kinh nghiệm up film ware hoặc tay nghề còn non thi tốt nhất là mang ra care or tiệm sửa đt có uy tín nhờ up dùm như vậy yên tâm hơn.