• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 RM-505 CFW Belle V2 by Ntv_79 [22.10.2011]

Ntv_79

anh ntv 79 ui nút camera bên cạnh máy không có tác dụng huhu
kể anh cho cái khóa phím giống iphone
và đặt các thư mục và ứng dụng kích cỡ như cũ cho dễ chọn
để như của anh nhỏ quá khó ấn
rùi em là người cẩu thả nên không thích kiểu e/my music vvvv
mong rằng anh sẽ cho bản v3 nhanh lên ha
cố lên ha anh

Không được có thể do nút cứng của bạn bị hỏng chăng. Cái khóa giống iphone thì bạn cài thêm Mykeylock hoặc SlidetoUnlock nhé! (2 PM này cập nhật liên tục nên không nên đưa vào FW). Muốn icon như nào cũng được mà > Bạn cài thêm phần mềm Menu Grid switcher nhé, rồi thích thích kiểu nào cài đặt kiểu đó mà! E/music là do nếu không nó sẽ quét tất cả mọi nơi, kể cả âm thanh trong các phần mềm, như vậy vào list nhạc nghe sẽ lẫn lộn lung tung. Cẩu thả thì càng phải copy nhạc vào E/music.

M4_Vu0ng_001

Bản này không hiểu sao cái adobereader của mình bị system error 1 không vào được, xóa nó trong core thì flash không lên, có ai có cao kiến gì không ????

Radium

Moderator
Bản này không hiểu sao cái adobereader của mình bị system error 1 không vào được, xóa nó trong core thì flash không lên, có ai có cao kiến gì không ????

Dùng Smart Office đi bạn. Đọc PDF mượt hơn Adobe nhiều

M4_Vu0ng_001

Dùng Smart Office đi bạn. Đọc PDF mượt hơn Adobe nhiều

Vậy có cách nào xóa nó trong core không bạn?
Mình thử xóa bằng NFC3.01 nhưng flash thì chết máy phải flash lại bằng core cũ có adobe..

Chỉnh sửa cuối:

M4_Vu0ng_001

Thêm 1 vấn đề nữa là bản này không cài đặt được accel switch, nếu quăng vào rof2 thì không dùng được, ấn vào như không.
Có ai biết khắc phục thì chỉ mình với.

M4_Vu0ng_001

Có ai còn mấy file core của bản này không cho mình link với, chứ mình flash mà sao cái bàn phím số nó không như trên hình..

nvh2981

Member
Có ai còn mấy file core của bản này không cho mình link với, chứ mình flash mà sao cái bàn phím số nó không như trên hình..

đã là bản gốc chỉ cần copy rofs2 đè vào core gốc dùng thôi.bàn phím ngang sẽ như hình mà bạn

baocong055

Ai chỉ em Flash bằng JAF với, em tải về mà sao lúc nhắp chọn Điện thoại thì k có N97, em mở file jaf_nok4models.ini tự thêm vào "[RM-505]
Description=Nokia N97 CABLE"

Nhưng khi chạy lên thì nó báo như vầy

JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 90009699
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.172.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
FILES SET FOR FLASHING:
FILES SET FOR FLASHING:
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-505\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-505\
Searching for JAF saved location of ini...
Scanning ini files...
Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-505\
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-505\RM-505_22.0.110_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-505\RM-505_22.0.110_prd.rofs2.V21
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-505\RM-505_22.0.110_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-505\RM505_507_22.0.110_uda_1_001.uda.fpsx
Detected P-KEY: 90009699
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Not found!!!