• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97mn Glass 1.2.1 Beta [N97mn-5233]

Nhoxly00

N97mn Glass 1.3.2 Beta [N97mn-5233]

Đây là Cfw đầu tay của mình, hoàn toàn N97mn! Trong phiên bản này đã có gần đầy đủ các mod hiện nay, hiệu suất củng như tốc độ được cải thiện. Hiệu ứng chủ đề có cả trong menu! Mình không tắt các app chạy ngầm như tin nhắn, danh bạ, lịch sử... nhằm tăng tốc độ khi vào các ứng dụng này, nhưng đặc biệt không làm giảm ram quá nhiều. Do N97 có chế độ quản lý ram rất tốt nên ram của fw sẽ luôn cao khi ở chế độ chờ. Và còn nhiều cải tiến nữa các bạn khám phá nhé ^^

[size=+3]Update ver 1.4:[/size]
*Mod mở rộng ở chế độ landcape!
*Full icon Anna.
*Mixed icon X7!
*Thay share online trông photosuite thành nút delete.
P\s: Trong Glass 1.4 có sử dụng một số mod sưu tập bởi OverYou, Bunrieucua, Ngviethoa,.... Chân thành cám ơn các bạn! ^^

[size=+2]CFW mang bản quyền của congnghe24h - diễn đàn thân thiện![/size]
p\s: khi copy xin ghi rõ nguồn gốc của CFW

Các tùy chỉnh cần lưu ý:
  • Nhạc và hình khởi động nằm trong thư mục bots trong thẻ nhớ (có thể tự tạo): khoidong.gif, khoidong.mp3, tatmay.gif, tatmat.mp3.
  • Nhạc chỉ quét ở E:\music\
  • Thư mục bảo mật "Secret" trong thẻ nhớ!
  • Cài ứng dụng Qt nếu báo thiếu Qt hay webkit thì cứ ok cài bình thường không sao cả!
  • Đọc phần pack ứng dụng để có thể tìm thấy ứng dụng bạn cần!
    ...
Hình ảnh:
*Dùng tạm ảnh của 1.2.1 nha mọi người :D
Download và chú ý khi cài đặt Glass 1.3.2:
  • Lổi còn tồn tại: Không phát hiện lỗi! :D
  • Để có thể chuyển đổi qua lại các kiểu menu 3x4, 4x4, 5x4 các bạn xem trong pack ứng dụng nhé!
  • Trước khi flash kết nối điện thoại với pc ở chế độ ổ đĩa chung và xóa các folder:private, resource, sys, system.
  • Sau đó download bộ core này về giải nén ra và tùy chọn một trong 2 bản dưới chép đè vào. Flash!
  • N97mn Glass 1.3.2 Mặc định có swipe to unlock tại đây!
  • N97mn Glass 1.3.2 không có swipe to unlock cho những bạn xài pm unlock khác tại đây!
  • N97mn Glass 1.4 có swipe: Download
  • Format lại đt với lệnh *#7370# hoặc khởi động lại đt sau khi flash nhé!
Các pack ứng dụng cần thiết:
  • Để chuyển qua lại menu, các bạn down file tương ứng về cài vào máy sau đó khởi động lại Đt:4x4, 4x4 big icon, 5x4. Riêng 4x4 sau khi cài sẽ có thêm ứng dụng menu switch, bấm vào ứng dụng đó, đt nháy lên một cái, bạn khởi động lại đt là xong. À! nhớ bật patch Open4 ALL trong rompatcher trước khi cài nhé!
  • Slidetounlock 3.0.1 full không hỏi key cho các bác không dùng swipetounlock tại đây
  • Để ram có thể luôn cao và ổn định thì mình khuyên các bạn nên dùng soft này và vào cài đặt để tự động dọn ram. Nếu dùng thì ram của bạn sẽ trên 55mb là chuyện bình thường!
  • Các soft khuyên dùng tại đây
  • Các bác có nhu cầu dùng Email thì có thể dùng phần mềm của Nokia này
  • Font full kí tự + tiếng trung tại đây, bỏ vào E:\resource\fonts\ sau đó khởi động lại điện thoại.
  • Khuyến mãi các bác một theme Anna như trong hình trên ^^ hehe. down tại đây
[size=+2]Các bác cho em cái nhận xét với nhá ^^[/size]

Chỉnh sửa cuối:

Nhoxly00

thanks a! flash cho em cái nhận xét luôn nhớ! ^^ lần đầu cook fw với viết bài nên củng có sai sót.hihi

socloc20

Fix lỗi chụp hình phím cứng chưa. Bên daily mobile có 1 bản nhưng ko chụp hình bằng phím cứng được. Để test xem

Nhoxly00

Fix lỗi chụp hình phím cứng chưa. Bên daily mobile có 1 bản nhưng ko chụp hình bằng phím cứng được. Để test xem

chưa ai fix được bạn à. mình có ghi trên chú ý rồi mà. hihi. thanks bạn sử dụng. cho mình cái nhận xét luôn nhé!

bente402

Bản này đầy đủ m0d như cuả duythanh ko bro...vẫn còn lỗi phím cứng..anhtamhcm còn pó tay.hajzZ...

hung160990

Cái màn hình chủ bạn có tắt cái đồng hồ không. tắt khi gạt sang màn hình thứ 2 đấy.

Nhoxly00

Bản này đầy đủ m0d như cuả duythanh ko bro...vẫn còn lỗi phím cứng..anhtamhcm còn pó tay.hajzZ...

gần đủ bạn àk. Còn vài lỗi nhỏ mình ghi ở chú ý đó. Hihi

Cái màn hình chủ bạn có tắt cái đồng hồ không. tắt khi gạt sang màn hình thứ 2 đấy.

mình tắt đi rồi bạn 0.o

OverYou

Chụp hình = phím cứng máy dễ bị rung khiến hình ảnh bị nhòe nhé bro >:)

OverYou

thanks a! flash cho em cái nhận xét luôn nhớ! ^^ lần đầu cook fw với viết bài nên củng có sai sót.hihi

Bản này tui nghĩ là sẽ Hot đấy! Vì anh em 523x đang muốn đổi gió qua N97mini !!! =D>

Nhoxly00

nói như bác thì sao cái dt nào cũng có phím cứng chụp hình. Thật là.....=))

theo em thì có sẽ tiện hơn. Hihi. Nhưng fw bây giờ bị lỗi này. Giống như mới ra c6 mà bị camera vậy. Nhưng lỗi này ít nghiêm trọng hơn...0.o

Hiểu thế nào thỳ hiểu :|

đúng là chụp bằng màn hình thì sẽ bớt rung do ta chạp rất nhẹ. Hehe. Nhưng có phím cứng trong nhiều trườg hợp sẽ tiện hơn. Chụp lén chẳng hạn...:))

socloc20

theo em thì có sẽ tiện hơn. Hihi. Nhưng fw bây giờ bị lỗi này. Giống như mới ra c6 mà bị camera vậy. Nhưng lỗi này ít nghiêm trọng hơn...0.o

đúng là chụp bằng màn hình thì sẽ bớt rung do ta chạp rất nhẹ. Hehe. Nhưng có phím cứng trong nhiều trườg hợp sẽ tiện hơn. Chụp lén chẳng hạn...:))

chụp tự sướng cực kì khó khăn =))

namhbnam

lỗi bàn phím cứng giống của anhtamHCM rùi cũng chưa fix được. Good lắm đang test mong pro sớm hoàn thiện nha. Ak mà bản này có mấy cái hiệu ứng mưa bão sấm chớp không. Ai có cho xin với

Nhoxly00

Bạn cho mình xin mấy cái theme như trên hình đi được ko?Thanks

theme anna thì có trong phần pack ứng dụng nhé. theme mặc định của Glass 1.0.1 thì nếu bạn thíc mình sẽ send cho. hihi

@namhbnam: Mình để hiệu ứng sao bay thôi bạn. Đơn giản mà tinh tế :D còn muốn hiệu ứng khác thì bác qua top effect xem. nhiều hiệu ứng lắm! sớm sớm cm nhé ^^