• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND RỒI THÌ LÀM ĐẸP MÀN HÌNH HOME THÔI NÀO

heymen9x

các bác cho em hỏi em dùng ADW launcher, lúc nãy em lỡ xách cái shortcut của nhắn tin để nhầm vào mục menu nằm giữa phone và browser ở thanh dock ngoài home screen đó, loay hoay sáng h ko biết cách nào để chỉnh lại cho nó thành cái nút vào lại menu như cũ, cũng ko biết cách nào để vào lại menu luôn, khổ quá ! các bác giúp em

VNS_n

các bác cho em hỏi em dùng ADW launcher, lúc nãy em lỡ xách cái shortcut của nhắn tin để nhầm vào mục menu nằm giữa phone và browser ở thanh dock ngoài home screen đó, loay hoay sáng h ko biết cách nào để chỉnh lại cho nó thành cái nút vào lại menu như cũ, cũng ko biết cách nào để vào lại menu luôn, khổ quá ! các bác giúp em

Bạn nhấn vào khoảng trống màn hình home 1 lúc, sẽ hiện ra mục "Add to home screen", Bạn chọn mục Launcher Actions --> Open/Close App Drawer. Khi do ngoai màn hình home sẽ có biểu tượng ADW Launcher. Việc của bạn lúc này là kéo nó vào vị trí cũ (nằm giữa sms và browser)

leviethung2612

Bị chê thì thay cái khác vậy :D

Bác cho em hỏi bác xài app j mà nó add được thêm screen vậy?

manhtinaelf

Hello mọi người .. em mới mua 1 em hd2 tình hình là chưa biết tí gì về android cả :) mong mọi người giúp đỡ nhiều .. ai có thiện chí thì share em yahoo để giao lưu với ..
Và bào topic này em muốn hỏi là hiện em đang dùng bản miui lesjaw .. tình hình là ko biết cách add đồng hồ thời tiết ưwudget các thứ như thế nào .:d ai biết thì làm ơn chia sẻ cách để có 1 màn hình home như htc sense giúp em với .. tks :)

langthang262

Hello mọi người .. em mới mua 1 em hd2 tình hình là chưa biết tí gì về android cả :) mong mọi người giúp đỡ nhiều .. ai có thiện chí thì share em yahoo để giao lưu với ..
Và bào topic này em muốn hỏi là hiện em đang dùng bản miui lesjaw .. tình hình là ko biết cách add đồng hồ thời tiết ưwudget các thứ như thế nào .:d ai biết thì làm ơn chia sẻ cách để có 1 màn hình home như htc sense giúp em với .. tks :)

Bạn ấn và giữ màn hình chính (hoặc bất kỳ trang nào còn trống) màn hình sẽ chuyển sang chế độ edit, sau đó ấn vào biểu tượng trên cùng bên tay phải của màn hình, chọn widget rồi kéo thả vào màn hình là được

manhtinaelf

Bạn ơi thanks bạn ... hồi trưa down thử mấy file của chủ 2pic về cài thì khi giữ icon thấy iện cái icon bên phải màn hình như bạn nói có dòng add ưwidet thật nhưng giờ ko có nữa rồi :( làm tn bg
.và m.n làm ơn chỉ giúp down ưwidget ở đâu .minh dùng themes htc sense nhưng ko bieeta làm tn để có đồng hồ thởi tiết như ảnh trên themes

manhtinaelf

ok mình đã làm đc .. tks góp ý của bạn :) sẽ cố gắng tìm hiểu kĩ thêm :d

demontoon_cz

Bác nào giúp em Pm folder trong suốt(để các pm khác vào cho gọn) như trên Ip ở bản Miui bác langthang không đc ạ ?

langthang262

Bác nào giúp em Pm folder trong suốt(để các pm khác vào cho gọn) như trên Ip ở bản Miui bác langthang không đc ạ ?

Cái này chỉ có khi dùng Launcher mặc định của MIUI thôi nhé, nó tích hợp trong file Launcher2.apk rồi

demontoon_cz

Cái này chỉ có khi dùng Launcher mặc định của MIUI thôi nhé, nó tích hợp trong file Launcher2.apk rồi

pó tay hả bác ,hay bác cho em xin cái laucher nào nhẹ hơn cái laucher mặc định đc ko ? .Laucherpro chạy mất khoảng 20mb , cái kia 25- 30 mb nặng quá lag máy .
hôm trc dùng titanium xóa bỏ laucher mặc định ,bây h chỉ dùng đc laucher pro plus

Bác ancola66 làm ra laucher2.apk mà ko giúp em đc hay sao ?

Chỉnh sửa cuối: