• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND RỒI THÌ LÀM ĐẸP MÀN HÌNH HOME THÔI NÀO

bakery89

Bạn vào Weather settings > bỏ dấu Use my location > Set location > chọn tên Tp là ok.
P/s: chỉ tìm được các Tp lơn thôi .

Hình minh họa:

Theo các bác cái nào là Sense, Fancy?

cái trên sense,cái dứơi fancy,đúng có thưởng k bác

tienmanh146

Wallpaper này là của bác Hải chứ không phải của bác Ân:D

:p em nhầm hơ hơ , nhìn nhanh qá :))

Miui không cất Ứng dụng vào "ngăn kéo" như các rom khác mà cho hết ra ngoài như Iphone. Nếu thấy thừa thì bạn tạo một Forder rỗng rồi cho tất cả vào hoặc phân loại các app thit tùy

Clock : Simi clock
App: Animated widget - tạo quick dial

Bro caothanhhai cho em xin cái wallpaper :D

VNS_n

Share với các bác màn hình home của em. Bản của em là [NAND] JDMS 1.6.2 :D

hatnaf

hehe thanx bác, mình thix sự nhẹ nhàg mòa. Của bác đâu, up lên di chứ ^^

Ủa sao font chữ của bác lạ vậy, e cũng cài JDMS 1.6.2 mà có dc vậy đâu. Bác đổi font như thế nào vậy, chỉ mình với

ars0912

@VNS_n: bác có cái widget j hình biểu tượng android cầm cái bảng thế ạ?

VNS_n

Ủa sao font chữ của bác lạ vậy, e cũng cài JDMS 1.6.2 mà có dc vậy đâu. Bác đổi font như thế nào vậy, chỉ mình với

Bác vào theo đường dẫn sau nhé: Settings/ Ultimate Settings/Ultimate Droid Extras/Fonts, sau đó chọn font mà bác thích. Sau khi chọn xong thì HOT REBOOT hoặc REBOOT để máy nhận font nhé

ps: Ultimate Settings có nhiều thứ để vọc lắm bác. Chẳng hạn thay đổi Boot Screen, Cài đặt thêm ứng dụng (các file cài đặt ứng dụng này đã đựoc tích hợp sẵn trong ROM), khóa màn hình, back up data và vân vân ^^. Mời bác vọc

@VNS_n: bác có cái widget j hình biểu tượng android cầm cái bảng thế ạ?

Cái widget đó là của Task Manager đó bác. Bác vào Market rồi search Task Manager của Rhythm Software nhé :)

ars0912

bác vns_n cho mình hỏi bác làm thế nào mà ram còn free nhiều thế? ram của em free toàn có 200

VNS_n

bác vns_n cho mình hỏi bác làm thế nào mà ram còn free nhiều thế? ram của em free toàn có 200

Bác dùng bản Android nào?

- Nếu dùng bản có Sense thì Ram tầm như của bác hoặc hơn 1 chút (~220Mb).
- Nếu dùng bản ko Sense thì Ram sẽ dư được nhiều. Của mình là bản JDMS None sense nên RAM free được nhiều (Cái Widget đồng hồ + thời tiết đó là Fancy Widget chứ ko fai Sense đâu bác)

ars0912

Bác dùng bản Android nào?

- Nếu dùng bản có Sense thì Ram tầm như của bác hoặc hơn 1 chút (~220Mb).
- Nếu dùng bản ko Sense thì Ram sẽ dư được nhiều. Của mình là bản JDMS None sense nên RAM free được nhiều (Cái Widget đồng hồ + thời tiết đó là Fancy Widget chứ ko fai Sense đâu bác)

em cũng dùng jdms mà còn là bản 1.7beta2 ram cơ! chả hiểu sao kill hết ứng dụng thì em thấy được có hơn 240

VNS_n

em cũng dùng jdms mà còn là bản 1.7beta2 ram cơ! chả hiểu sao kill hết ứng dụng thì em thấy được có hơn 240

Mình dùng JDMS 1.6.2 (chạy Froyo), có lẽ bản của bác chưa được tối ưu hóa hết như bản này. Bản 1.7 beta chạy Ginger Bread mà :)

Mr_bi0511

rom của em là Htc desire của dungphp . dùng launcher pro ai thích wall thì em sẽ share sau ạ ^^

trantuan1207

Cái widget đó là của Task Manager đó bác. Bác vào Market rồi search Task Manager của Rhythm Software nhé :)
Sao em cài vào con robot do nó cứ ôm cái hình tròn màu đỏ gạch chéo chứ k có bảng ram như bác?

VNS_n

Sao em cài vào con robot do nó cứ ôm cái hình tròn màu đỏ gạch chéo chứ k có bảng ram như bác?

hình tròn màu đỏ gạch chéo là icon của ứng dụng. Còn ôm cái bảng RAM là Widget. Bác ra home screen rồi add Widget của nó ra ngoài là ok :)

trantuan1207

hình tròn màu đỏ gạch chéo là icon của ứng dụng. Còn ôm cái bảng RAM là Widget. Bác ra home screen rồi add Widget của nó ra ngoài là ok :)

trong lúc đợi bác chỉ em đã mò ra... he he... Bác có biết chương trình thời tiết nào có ảnh vệ tinh k? chỉ em luôn đi ^^