• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[NAND + SD ROM]JDMS 1.6.2 Ultimate - Đẳng cấp NONE SENSE!

ars0912

chà chà thế bác tư vấn em xài bản miui nào ổn định với mượt nhất bây giờ với ạ? nhiều bản quá em chả biết đừong nào mà lần

clarkht

em up Wp7 từ sáng qua :)) unlock các kiểu luôn , nhưng mà ko dám chơi game , thẻ có class2 bác ạ đi cái thẻ em chết :D vẫn đang sinh viên :))
Thấy nó mượt mà lắm , nhưng mà ít thứ vọc nên em lại come back to Android :))

ấy ko đi đc đâu, ko đáp ứng kịp thì nó giật là cùng thôi, e cũng class 2,chơi mượt lắm,mỗi tội tiếng meo méo, ko bít do thẻ hay do game

Bác chơi quá đi, rom nào cũng úp. Em đang bị Jaws MIUI mê hoặc. Bản mới chạy tít quá, lại hỗ trợ data.img (bao giờ JDMS có cái này đây :( )

hì e sinh viên đang đc nghỉ tết nên rỗi rãi chả có gì làm mà :D

amateur_no1

Đã bác nào flash cái MAGLRD 1.12 thì cho cái comment xem có gì hay hơn cái 1.11 ko (tất nhiên ngoài cái hỗ trợ WP7)

finalbread

Đã bác nào flash cái MAGLRD 1.12 thì cho cái comment xem có gì hay hơn cái 1.11 ko (tất nhiên ngoài cái hỗ trợ WP7)

Chả có gì, chắc có fix mấy lỗi như go go go, cho tương thích hơn với nhiều rom.Vẫn chưa có Recovery!

massage000

chà chà thế bác tư vấn em xài bản miui nào ổn định với mượt nhất bây giờ với ạ? nhiều bản quá em chả biết đừong nào mà lần

Bác sang xda down JawsMIUI mới nhất mà chiến :D

massage000

Tức là bạn vẫn đang chạy bản trên thẻ nhớ (SD Rom JDMS 1.6.2) đúng không? Vậy thì bạn qua toipic hướng dẫn của bác Ancola (tại ĐÂY) để làm quen với NAND rom và 2 phần mềm MAGLDR, RECOVERY. Làm đúng hướng dẫn là ok thôi. Sau đó, thích bản ZIP rom nào thì down trong diễn đàn hoặc chơi luôn bản JDMS 1.7 beta 2 mới nhất ở post đầu :D Chúc thành công.

massage000

Đã có JDMS 1.7 beta 2.1

Link down:
http://www.multiupload.com/T5QWIJ3JY8
Kernel crw_r1.2: http://www.multiupload.com/JNYU8PCOUO

Thay đổi:
•changed initrd to ensure Android is using /cache partition
I recommend using at least a 30mb cache partition, although i tested
with 20mb and Angry Birds (my test app) is downloaded and installs
all this cache talk resumes in: less cache, more user data (for leo512 users).
I repeat, i recommend at least 30mb
•improved build performance, it's even smoother now (or should be)
•changed default music app to miui-music player from 1.6.2
•included my kernel - r1.2

PS: you might experience a longer boot time, this is normal.

CAUTION: when restoring with CWM do NOT restore system or boot, just restore data and/or cache. If you restore system and boot you're are reverting to the previous version (rom and kernel). Go into advance restore - pick your restore point - choose data. If you want to restore extra user Apps i recommend using mybackup or titanium backup

bakery89

sao mà nó beta mãi thế nhỉ,e đang xài wp7,thấy mượt lắm,hơn hẳn android,ổn định cả về pin lẫn hdh,chẳng thấy nó bị giật gì cả,cảm ứng ngon,sensor chuẩn,quay phim HD,chỉ có điều mấy game hay thì k có crack,xài cũng k quen lắm,đang đợi bản android nào ổn định thì quay lại đây,h đăng kí tạm trú bên wp7 vậy ^___^
@clarkht:bác chơi game gì mà méo tiếng thế,e cũng dùng class 2,thẻ 16gb chẳng biết có phải thẻ zin hay k,chỉ biết mua có sẵn,chơi NFS undercover k bị giật hay méo tiếng gì cả,ngon lành luôn,mà tốc độ đọc của e nó là 6mb,còn ghi có 2mb àh

massage000

sao mà nó beta mãi thế nhỉ,e đang xài wp7,thấy mượt lắm,hơn hẳn android,ổn định cả về pin lẫn hdh,chẳng thấy nó bị giật gì cả,cảm ứng ngon,sensor chuẩn,quay phim HD,chỉ có điều mấy game hay thì k có crack,xài cũng k quen lắm,đang đợi bản android nào ổn định thì quay lại đây,h đăng kí tạm trú bên wp7 vậy ^___^
@clarkht:bác chơi game gì mà méo tiếng thế,e cũng dùng class 2,thẻ 16gb chẳng biết có phải thẻ zin hay k,chỉ biết mua có sẵn,chơi NFS undercover k bị giật hay méo tiếng gì cả,ngon lành luôn,mà tốc độ đọc của e nó là 6mb,còn ghi có 2mb àh

recommend bạn dùng MIUI của Lejaws. pin ngon hơn JDMS.

bakery89

k biết dùng rom MIUI thì backup bằng titanium đc k nhỉ,trc e dùng trên SD thấy backup qua k đc,mà HDH thấy nó cứ khác khác sao ấy nên k mặn mà lắm,nếu h trên NAND k còn bản nào ngon hơn thì chắc bị ép phải xài roài,WP7 xài tốt thật,nhưng ngắn khoản sync quá,cứ sync qua là lại sạc,app với game thì thua android chắc rồi,vẫn đang ráng xài để xem thử vì sao nhiều người chịu bỏ 1 khoảng tiền k nhỏ để mua máy WP7 về xài,chắc nó phải có 1 cái gì đó hay ho chứ nhỉ ^___^

clarkht

bác vào lại bật to tiếng lên xem, NFS undercover ấy. tiếng nó giật giật, để ý mới thấy,ở ngoài lúc mới vào ấy, vào game tưởng tiếng của động cơ xe nó thế :))
p/s:thẻ e cũng class 2 ghi 3~4mb,đọc tầm 10mb( máy tính win 7 ,trước dùng xp thấy cũng chỉ đc như bác)

bakery89

bác vào lại bật to tiếng lên xem, NFS undercover ấy. tiếng nó giật giật, để ý mới thấy,ở ngoài lúc mới vào ấy, vào game tưởng tiếng của động cơ xe nó thế :))
p/s:thẻ e cũng class 2 ghi 3~4mb,đọc tầm 10mb( máy tính win 7 ,trước dùng xp thấy cũng chỉ đc như bác)

chẹp,e dùng win7 mà,đau lòng thế,chắc tại máy e cùi,dual core 1.6 nên nó vậy ^___^
đúng là hơi giật thật,chắc do rom nó thế,chứ chơi thì mượt,k hề lag,coi đoạn clip cũgn chẳng giật,thẻ này cài android,chơi game cũng ok,có giật đâu,mấy game hạng nặng HD ấy

clarkht

chẹp,e dùng win7 mà,đau lòng thế,chắc tại máy e cùi,dual core 1.6 nên nó vậy ^___^
đúng là hơi giật thật,chắc do rom nó thế,chứ chơi thì mượt,k hề lag,coi đoạn clip cũgn chẳng giật,thẻ này cài android,chơi game cũng ok,có giật đâu,mấy game hạng nặng HD ấy

đúng là ko giật tí nào. Bị mỗi cái tiếng, tự nhiên e phát hiện ra thành ra chán chán :(( mà hình như nói chuyện này bên WP7 mới đúng nhỉ

bakery89

đúng là ko giật tí nào. Bị mỗi cái tiếng, tự nhiên e phát hiện ra thành ra chán chán :(( mà hình như nói chuyện này bên WP7 mới đúng nhỉ

hơi lạc tí thôi,cũng là e HD2 cả mà,:D

luongminhhai

bản jdms 1.7 beta2 ko xài dc wifi ad-hoc phải ko mọi người?lần trc em cài 1.6.2 xài ad hoc ngon lành mà khi up lên 1.7 lại ko dùng dc?

massage000

Chắc là chưa hỗ trợ, mà chú tác giả thông báo vừa bị hỏng máy HD2 nên việc update JDMS sẽ bị đình trệ lại. ảo quá X_X

hatnaf

Chắc là chưa hỗ trợ, mà chú tác giả thông báo vừa bị hỏng máy HD2 nên việc update JDMS sẽ bị đình trệ lại. ảo quá X_X

Xui thế trời, chờ Reales kiểu này chắc chết @@.... beta mãi sao