• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nâng cấp lên Firmware 2.0.2 và Fix lỗi cơ bản (dành cho iPhone 2G)

HoaCK

Nếu iPhone của bạn đang ở phiên bản nhỏ hơn 1.1.4 thì tìm trên diễn đàn cách up lên 1.1.4 và unlock nhé (bước này làm cho cẩn thận thôi mà).

Bước 1: Download các tool cần thiết:
+ iTunes 7.7.1: http://appldnld.apple.com.edgesuite...7/Win/061-5126.20080730.vft5r/iTunesSetup.exe
+ QuickPwnRC3: Tham khảo tại đây http://xs1.iphwn.org/releases/QuickPwnRC3.zip
+ Firmware 2.0.2: http://appldnld.apple.com.edgesuite...080818.2V0hO/iPhone1,1_2.0.2_5C1_Restore.ipsw

Bước 2: Up lên 2.0.2
+ Cài iTunes 7.7.1 (nhớ Remove hết phiên bản iTunes trước khi cài bản mới nhé)
+ Mở iTunes, chọn Shift+Restore, chọn Firmware 2.0.2 vừa down về. Ngồi đợi cho iTunes restore xong xuôi (Khoảng 20 phút)

Bước 3: Jailbreak, Active và Unlock
Chạy QuickPwnRC3 và làm theo hướng dẫn của nó (cực kỳ dễ nên không cần phải nói chi tiết)

Lưu ý: Sau khi QuickPwn chạy xong IP sẽ khởi động và Bootneuter sẽ chạy để unlock IP của bạn nên không được đụng vào iPhone khi nó đang chạy nhé (mặc kệ đến khi nào báo thành công thì thôi).

Sau khi chạy hoàn thành thì iPhone của bạn đã được Jailbreak, Active và Unlock và có sẵn Cydia và Installer.

Bước 4: Fix lỗi
+ Tắt ngay iTunes -> Vào IP mở wifi lên, vào Setting chọn General, chọn auto lock: never thoát ra.
+ Vào cydia search: open ssh và cài nó.
+ Tiếp theo: Chạy SSH_NO_WIFI gõ Pass:alpine

Lỗi 1: Keyboard auto correction: làm cách nào để tắt để soạn text ko gặp rắc rối đây ???
caocaotac nói:
Những ai upload lên FW2.0 chắc sẽ khó chịu khi type chữ cứ hiện lên cái auto corection mà không tắt được.Hiện giờ thì chưa có cách ON/OFF trong phần Settings như thời FW 1.1.X,nhưng có cách này trị triệt để 100%.
Các bạn vào theo đường dẫn : /System/Library/TextInput/
Tìm folder tên :TextInput_en.bundle đổi tên (rename) thành tên khác.Ví dụ mình đổi thành : TextInput_en1.bundle
Xong,vậy là bây giờ bạn không phải khó chịu khi thấy cái auto corection nữa.

Edit: 27/07/08

Cách 2 :

1. Vào Cydia bấm vào “Repositiories”
2. Chọn “iPhone-notes.de’s Source” rồi bấm “Install”
3. Sau khi install xong bấm vào nút " Sections" tìm mục " Tweaks 2.0"
4. Tìm vào install “asKB”.

Restart lại máy.

Chúc vui vẽ

TINHTE.

Lỗi 2: Tin nhắn hiện số, nhưng không hiện tên: Chép file PhoneNumberTemplates.plist (link down bên dưới )
vào đường dẫn:
/System/Library/PrivateFrameworks/AppSupport.framework/PhoneNumberTemplates.plist

Lỗi 3: Không cài được phần mềm :
Chép file: MobileInstallation (link down bên dưới)
vào theo đường dẫn: /System/Library/PrivateFrameworks/MobileInstallation.frameworks/...
Set 755 cho file đó.

Đã fix xong lỗi cơ bản, khởi động lại iPhone là ngon lành cành đào!

Chỉnh sửa cuối:

nidu29

bác hoack ơi link ở đâu? :)
có bác nào thử lên bằng cách này chưa xin ý kiến...

XuanTruong

Super V.I.P
Restore xong rồi chạy QuickPwnRC3 nó báo lỗi này???:-?:-?:-?

XuanTruong

Super V.I.P
Nó báo wrong mode , anh nên đưa về DFU mode sẽ hết lỗi

Làm đủ kiểu rồi vẫn không được Tuấn à (Bên tinhte cũng có người kêu lỗi vậy)! Tuy nhiên Anh đã làm theo cách này => Có thể thằng QuickPwnRC3 (Link ở trên) không chạy được cho bản FW này! Bỏ nó đi dùng QuickPwnGUI120 chạy sẽ OK (Từ 1.1.4 đã Unlock và Jaibreak + Activate) => Lên 2.0 Custom (Chú Em đưa Link) => Giờ lên bản này chỉ cần chạy QuickPwnGUI120 là đủ!:D Đã làm OK đang Test!:)

AnhTu

Super V.I.P
Làm đủ kiểu rồi vẫn không được Tuấn à (Bên tinhte cũng có người kêu lỗi vậy)! Tuy nhiên Anh đã làm theo cách này => Có thể thằng QuickPwnRC3 (Link ở trên) không chạy được cho bản FW này! Bỏ nó đi dùng QuickPwnGUI120 chạy sẽ OK (Từ 1.1.4 đã Unlock và Jaibreak + Activate) => Lên 2.0 Custom (Chú Em đưa Link) => Giờ lên bản này chỉ cần chạy QuickPwnGUI120 là đủ!:D Đã làm OK đang Test!:)
Chính xác, làm cách này không có bất cứ lỗi nào, em thì bị ở chỗ không có file bootloader thôi :D

XuanTruong

Super V.I.P
em thì bị ở chỗ không có file bootloader thôi :D

Tìm file Bootloader.BIN (Nếu muốn chạy thằng QuickPwnRC3 phải có hai file là lb39.BINlb46.BIN) rồi chọn cho nó nhưng đến bước cuối vẫn bị lỗi ở trên!:)

AnhTu

Super V.I.P
Tìm file Bootloader.BIN (Nếu muốn chạy thằng QuickPwnRC3 phải có hai file là lb39.BINlb46.BIN) rồi chọn cho nó nhưng đến bước cuối vẫn bị lỗi ở trên!:)

Em không có 2 file này, nên đã chạy lại cái
QuickPwnGUI120 và chạy tốt, giờ hiện tại đang test tiếp các soft :D

AnhTu

Super V.I.P
file Bootloader.BIN các bác có thể tìm trên diễn đàn mà
Lười thôi, nhưng nói chung không cần bản mới nhất thì mới xử lý được, bản cũ vẫn còn xài tốt.

XuanTruong

Super V.I.P

bác hoack ơi link ở đâu? :)
có bác nào thử lên bằng cách này chưa xin ý kiến...

File MobileInstallation thì vào đây lấy Zìa => http://pdaviet.net/showthread.php?t=30253 :)):)):)) Còn hai file bl39bl46 ai cần thì Mình Up lên cho (Mà có chạy được thằng QuickPwnRC3 đâu mà lấy làm chi)!:)):)):))

HoaCK

File MobileInstallation thì vào đây lấy Zìa => http://pdaviet.net/showthread.php?t=30253 :)):)):)) Còn hai file bl39bl46 ai cần thì Mình Up lên cho (Mà có chạy được thằng QuickPwnRC3 đâu mà lấy làm chi)!:)):)):))

Bạn à, rất nhiều anh em làm thành công rồi. Mình làm thành công mới đưa lên cho anh em chia sẻ mà (Mình đã cẩn thận down máy mình xuống 1.1.4 rồi chạy thằng này lên thẳng 2.0.2 đó vì trước đó máy mình cũng dùng WinPwn lên 2.0 rồi 2.0.1 rồi 2.0.2-dùng QuickPwnGUI120).

Nếu bạn dùng QuickPwnGUI120 thì làm gì có chức năng unlock (máy của bạn chạy được là vì bạn đã unlock bằng WinPwn hay gì đó rồi), chỉ active và jailbreak thôi. Mình viết bài để những anh em nào muốn đi thẳng từ 1.x lên 2.x mà không phải qua bước restore custom thôi bạn ạ.

Mình cố gắng up các file đính kèm lên nhưng diễn đàn không cho phép, anh em thông cảm nhé.

Chúc vui vẻ.

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Bạn à, rất nhiều anh em làm thành công rồi. Mình làm thành công mới đưa lên cho anh em chia sẻ mà (Mình đã cẩn thận down máy mình xuống 1.1.4 rồi chạy thằng này lên thẳng 2.0.2 đó vì trước đó máy mình cũng dùng WinPwn lên 2.0 rồi 2.0.1 rồi 2.0.2-dùng QuickPwnGUI120).

Nếu bạn dùng QuickPwnGUI120 thì làm gì có chức năng unlock (máy của bạn chạy được là vì bạn đã unlock bằng WinPwn hay gì đó rồi), chỉ active và jailbreak thôi. Mình viết bài để những anh em nào muốn đi thẳng từ 1.x lên 2.x mà không phải qua bước restore custom thôi bạn ạ.

Mình cố gắng up các file đính kèm lên nhưng diễn đàn không cho phép, anh em thông cảm nhé.

Chúc vui vẻ.

Nhất trí với Bạn (Nhưng không biết thằng QuickPwnRC3 báo lỗi về khâu nào mặc dù đã đưa về DFU + Đổi cổng USB + Reset PC + Cài iTuner bản mới nhất :-?)!=D> Tác giả của Topic này và bên tinhte!:) Mình đã nói là đang ở 2.0 Custom mà Restore lên bản này thì chỉ cần Active và Jailbreak bằng QuickPwnGUI 1.2.0 là đủ mà!:D File MobileInstallation trên PV đưa nhiều rồi Bạn à khỏi mất công Up nữa! Thanks Bạn!=D>

leo_duong

2 file bootloaders (3.9 and 4.6 ) download here: http://www.megaupload.com/?d=RAD1Q7RB

À, các bác có thể chỉ em rõ 1 chút về lỗi tin nhắn hiện số ko hiện chữ ko? em download cái phần mềm PhoneNumberTemplates.plist về mà ko biết chép vô đâu và dùng cái gì để chép.

XuanTruong

Super V.I.P
À, các bác có thể chỉ em rõ 1 chút về lỗi tin nhắn hiện số ko hiện chữ ko? em download cái phần mềm PhoneNumberTemplates.plist về mà ko biết chép vô đâu và dùng cái gì để chép.

Dùng WinSCP chép theo đường dẫn => /System/Library/PrivateFrameworks/AppSupport.framework/... Chúc thành công!:D

gacon2602

cho mình hỏi, sao mình dùng chương trình Installer để cài chương trình mới thì ko được và nó báo dòng chữ: "Failed script command on line 2: Exec". Mình đang dùng FW 2.0.2. Làm thế nào để khắc phục, xin chỉ mình với, thx nhìu!! :)

ah mình còn 1 câu hỏi nữa là ct Cydia của mình, khi mình cài theme ví dụ như theme Buuf2, ct báo là complete nhưg trong WinterBoard lại ko có theme này, và 1 vài phần mền khác nữa, bạn nào có thể chỉ giúp mình với, xin cảm ơn nhìu:D

Last edited by a moderator:

cryslotus

Nhất trí với Bạn (Nhưng không biết thằng QuickPwnRC3 báo lỗi về khâu nào mặc dù đã đưa về DFU + Đổi cổng USB + Reset PC + Cài iTuner bản mới nhất :-?)!=D> Tác giả của Topic này và bên tinhte!:) Mình đã nói là đang ở 2.0 Custom mà Restore lên bản này thì chỉ cần Active và Jailbreak bằng QuickPwnGUI 1.2.0 là đủ mà!:D File MobileInstallation trên PV đưa nhiều rồi Bạn à khỏi mất công Up nữa! Thanks Bạn!=D>

Em mới vừa unlock xong = thằng QuickPwnRC3 này, quá trình chạy trơn tru từ đầu đến cuối ko thấy bị lỗi. Ko biết có phải tại lucky ko :).( Máy em version 1.1.4).

XuanTruong

Super V.I.P
Em mới vừa unlock xong = thằng QuickPwnRC3 này, quá trình chạy trơn tru từ đầu đến cuối ko thấy bị lỗi. Ko biết có phải tại lucky ko :).( Máy em version 1.1.4).

Mình từ 2.0 Custom lên bản 2.0.2 này?:-?:-?:-?

xasunhoque

Tôi làm đủ kiểu mà không được. Bác nào chỉ lại 1 cách thật cụ thể được không?