• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nâng cấp lên Firmware 2.0.2 và Fix lỗi cơ bản (dành cho iPhone 2G)

vodinhduy

+ Tắt ngay iTunes -> Vào IP mở wifi lên, vào Setting chọn General, chọn auto lock: never thoát ra.
+ Vào cydia search: open ssh và cài nó.
+ Tiếp theo: Chạy SSH_NO_WIFI gõ Pass:alpine
Bước fix lỗi này mình bật wifi, nó nhận có wifi, nhưng không connect được, nên cydia ko thể reload được. Mình phải làm sao?

AnhTu

Super V.I.P
+ Tắt ngay iTunes -> Vào IP mở wifi lên, vào Setting chọn General, chọn auto lock: never thoát ra.
+ Vào cydia search: open ssh và cài nó.
+ Tiếp theo: Chạy SSH_NO_WIFI gõ Pass:alpine
Bước fix lỗi này mình bật wifi, nó nhận có wifi, nhưng không connect được, nên cydia ko thể reload được. Mình phải làm sao?
Phải là cho nó nhận thì mới cài được openSSH, có OpenSSH thì mới connect iP với máy tính để máy tíh làm việc được.

vodinhduy

Mình biết, nhưng nó nhận, nhưng không connect được. Có khi nào mình bị lỗi no wifi không? 1.1.4 mình connect ào ào mà..
Mình vào coi DHCP của nó thì không thấy IP cũng như subnet mask...Hix

Chỉnh sửa cuối:

tamgiacqui

Bác nào cho e xin soft QuickPwnGUI120 với, e seach trên diễn đàn không thấy mới chết chứ! Còn QuickPwnRC3 em không có unlock được roài.

tamgiacqui

Em có tìm đấy chứ. Thông báo là không tìm thấy dữ liệu mà bác. Dù sao đi nữa thì cũng cám ơn bác nhé!

nguoidienbietyeu

mình đã làm được rồi, nhưng có lỗi là iTunes ko thể conect được, nó chỉ nhận ra iPhone nhưng bắt phải restore lại ko thể đồng bộ dữ liệu:( khó hiểu :(

Gozilla85

mình đã làm được rồi, nhưng có lỗi là iTunes ko thể conect được, nó chỉ nhận ra iPhone nhưng bắt phải restore lại ko thể đồng bộ dữ liệu:( khó hiểu :(

Bạn dùng Winpwn 2.5 BETA thử xem sao, mình dùng không thấy vấn đề gì cả :D

longgiang81

Super V.I.P
nhưng có lỗi là iTunes ko thể conect được, nó chỉ nhận ra iPhone

Bạn có thấy mâu thuẫn ko :D 1 là iPhone của bạn đang ở Recovery Mode, 2 là iPhone của bạn đang ở DFU Mode, thế nên iTunes nó bắt Restore lại là đúng rồi. Đang ở 1 trong 2 Mode đó thì làm sao bạn có thể đồng bộ dữ liệu đc chứ :))

tamgiacqui

Con iphone của e giờ chưa unlock được nữa, đã thử qua 2 phần mềm QuickPwnRC3 và QuickPwnGUI120. Vậy bây giờ phải làm sao các bác nhỉ?

slamdunk

Con iphone của e giờ chưa unlock được nữa, đã thử qua 2 phần mềm QuickPwnRC3 và QuickPwnGUI120. Vậy bây giờ phải làm sao các bác nhỉ?

bác đâu rồi ... tới đâu rồi .. để hướng dẫn ... còn nếu ko thì wa Yahoo mình chỉ cho .. mình mới làm đc xong nè ...
sài 2 cái đều đc luôn .. nhưng phải QuickPwnRC3 thì mới có bước unlock .. còn QuickPwnGUI120 chỉ jailbreak thôi .. ko có sóng

tamgiacqui

em đây Yahoo của bác là gì thế nhỉ? Để em pm bác giúp em cái. Còn đây là Yahoo của e xuanphuong1810

Chỉnh sửa cuối:

hasitinh

hôm này mình vừa mới up dùm 1 con may ip 4G cũa thằng bạn lên 2.0.2 bằng QuickPwnGUI120 còn bằng QuickPwnRC3 thì mình chưa thử nhưng với QuickPwnGUI120 khi chạy tới waiting ......power on thì nó đứng lì ở đó o chỵa nữa thì mình đã đưa máy về DFU thì nó mới chạy tiếp mình nghĩ bạn cũng vướng chổ đó nếu vậy bạn đưa máy về DFU là ok liên .

bác đâu rồi ... tới đâu rồi .. để hướng dẫn ... còn nếu ko thì wa Yahoo mình chỉ cho .. mình mới làm đc xong nè ...
sài 2 cái đều đc luôn .. nhưng phải QuickPwnRC3 thì mới có bước unlock .. còn QuickPwnGUI120 chỉ jailbreak thôi .. ko có sóng

bạn nhầm rồi QuickPwnGUI120 ở đâu mà chả jialbreak và unlock chứ chỉ jailbrek mà không unlock thì đưa sòt đó lên diển dàn làm gì .chỉ jailbreak không thì làm sao mà xai .mình vừa làm xong chỉ dùng QuickPwnGUI120 là có song ầm ầm rồi .

XuanTruong

Super V.I.P
bạn nhầm rồi QuickPwnGUI120 ở đâu mà chả jialbreak và unlock chứ chỉ jailbrek mà không unlock thì đưa sòt đó lên diển dàn làm gì .chỉ jailbreak không thì làm sao mà xai .mình vừa làm xong chỉ dùng QuickPwnGUI120 là có song ầm ầm rồi .

QuickPwnGUI 1.2.0 chỉ Jailbreak thôi không có Unlock đâu (Không cần Unlock FW 2.0.2 mà vẫn dùng được là do máy đã Unlock và Jailbreak + Activate ở 1.1.4 rồi => Up lên 2.0 Custom sau đó lên bản 2.0.2 này thì chỉ cần Jailbreak là đủ)!:D

slamdunk

hasitinh thấy bác XuanTruong nói chưa ... cãi lung tung =.= ... mình sài QuickPwnGUI 1.2.0 up từ 1.1.4 lên mà ko có sóng ..sau đó sài cái kia .. thì unlock xong rồi .. thì bây giờ sài cái nào cũng đc ...

tamgiacqui

Tình hình cái máy của e bây giờ là bỏ sim vào gọi và nghe được, nhưng màn hình nó chỉ hiện lên là biểu tượng itunes và sợi cáp thôi. chứ màn hình icon thì ko có. Càng làm càng thấy căng thẳng quá các bác ạ!

XuanTruong

Super V.I.P
Tình hình cái máy của e bây giờ là bỏ sim vào gọi và nghe được, nhưng màn hình nó chỉ hiện lên là biểu tượng itunes và sợi cáp thôi. chứ màn hình icon thì ko có. Càng làm càng thấy căng thẳng quá các bác ạ!

Nếu thấy khó khăn quà thì về 2.0 Custom đi Bạn!:)):)):))