• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nên chọn G900 hay W960 ?!?

mitdac_17

Các bác tư vấn giúp em với,em đang máu 2 em này ,giá cả ngang nhau ,mà không biết chọn em nào,hic,em cần wifi mạnh,ứng dụng dễ cài,thế thôi ạ !!! À còn nữa,W960 bây giờ toàn hàng xách tay thì phải,vậy liệu có ổn không ạ (em chưa xài xt bao giờ,hơi ghê !) và cho em hỏi luôn,nếu ở HN thì mua ở đâu là tốt ạ ? Thanks các bác trước !!!

Son_Nguyen

G900 đi bạn. w960 chỉ có mỗi cái bộ nhớ trong lớn thôi còn vỏ nhựa nhìn như mấy máy của Trung Quốc ấy.

nick0810688

G900 đi bạn. w960 chỉ có mỗi cái bộ nhớ trong lớn thôi còn vỏ nhựa nhìn như mấy máy của Trung Quốc ấy.

w960 ko cần mod mà nhạc good nhất trong uiq.camera mod lên cũng được lắm.còn wed thì opera mini cỡ 5- 7 giây là vào pdaviệt rồi.nếu dùng opera của maý thì zô liền luôn.mình đang xài w960 nè.mình đang cần bán .máy công ty bh 3 tháng. mới lắm.bạn muốn thì nt qua số 0985 250 212 ở hcm nha.

mrhadobac

Hix, mày w960 8Gb thèm ghê quá!

Cho mình hỏi mấy máy này với P1i cái nào hơn?

mrhadobac

Hix, mày w960 8Gb thèm ghê quá!

Cho mình hỏi mấy máy này với P1i cái nào hơn?

NokuaN70

Well-Known Member
Sau một thời gian vật vã với con G900 mình khuyên bạn nên đổi hướng qua W960 đi, rất dễ die cảm ứng( đã thay hết 2 cái cảm ứng). P1 hàng xách tay xài cũng OK, mình xài lâu rùi cũng không thấy lỗi gì lớn, rơi rớt liên tục vẫn khỏe như trâu :D, tuy nhiên khi mua hàng xách tay bạn nên tìm cửa hàng nào có uy tín một chút.

HuynhThanh

W960 good hơn G900 nhiều về mọi mặt bạn à! Quan trọng ở đây là chọn mặt gởi vàng thôi bạn!:D

mitdac_17

ok,thanks các bác đã góp ý.em cũng quyết lấy em W960. Nhưng cho em hỏi với,W960 bây giờ còn hàng mới cứng không ạ (xách tay hay sao cũng được) hay toàn hàng 2nd ,renew ? Và nếu xách tay thì có được bảo hành chính hãng không ạ (có giống bảo hành toàn cầu của máy tính không nhỉ ;)) .Giá em nó bây giờ khoảng bao nhiêu là sát giá nhất ạ ? Thanks các bác lần nữa :X

NokuaN70

Well-Known Member
Xách tay thì làm gì dc bảo hành chính hãng hả bạn? Có trục trặc thì nơi bán nó bảo hành thôi bạn ah.

mitdac_17

hơ,thế nó không giống bảo hành toàn cầu như máy tính ạ,thế em cứ tưởng... ;)) . mà giá của em nó bây giờ brandnew khoảng bao nhiêu các bác biết không ạ ?

Son_Nguyen

hơ,thế nó không giống bảo hành toàn cầu như máy tính ạ,thế em cứ tưởng... ;)) . mà giá của em nó bây giờ brandnew khoảng bao nhiêu các bác biết không ạ ?
W960 thì bây giờ ko có hàng brandnew đâu bạn, chỉ có hàng 2nd dùng rồi thôi, nếu là hàng xách tay thì tầm khoảng 3t2-3t3 là OK. Nhưng nếu là mình thì mình chọn P1i, đang dùng em nó thấy sướng hơn w960.

anhtuan206

W960 thì bây giờ ko có hàng brandnew đâu bạn, chỉ có hàng 2nd dùng rồi thôi, nếu là hàng xách tay thì tầm khoảng 3t2-3t3 là OK. Nhưng nếu là mình thì mình chọn P1i, đang dùng em nó thấy sướng hơn w960.

thêm một phiếu nữa cho em p1i,mình cũng thấy p1i dùng rất ok mà giá thì bây giờ cũng chỉ khoảng 3tr thôi.nói chung p1i mọi thứ đều ok,cả quả pin của nó nữa dùng cực lâu luôn.:D

Nguyen_Minh

W960i giá brandnew là 4.450k nhé anh nhé. Anh đến chỗ này xem 65A Bát Đàn, Hoàn Kiếm (Hà Nội). Điện thoại: 04-22400196 / 0422171122 - Mobile: 0906425888
(trên mạng)
Còn g900 thì mới bây giờ giá 3.900k. Anh xem địa chỉ ở trên kia luôn
(trên mạng nốt :D)
Thông tin chi tiết về hai em anh xem ở đây
W960i
G900

Chỉnh sửa cuối:

Nguyen_Minh

Ok,thanks các bác,cho em hỏi câu nữa,các bác xem qua xem đây có phải hàng thiệt ko,hay là hàng dựng của trung hoa anh hùng ạ,em không bik gì về vấn đề này cả,các bác giúp em với :
http://rongbay.com/raovat-7519341/Can-ban-Sony-Ericsson-W960i-black-Hang-xach.html&searchword=w960

Khó biết lắm anh ạ. Người bán người ta bik china hay sing xịn. Nếu là china họ chụp ảnh kiểu gì chả che che nó đi. Anh phải đến tận nơi xem thế nào kia

Posted via Mobile Device

anhtuan206

Ok,thanks các bác,cho em hỏi câu nữa,các bác xem qua xem đây có phải hàng thiệt ko,hay là hàng dựng của trung hoa anh hùng ạ,em không bik gì về vấn đề này cả,các bác giúp em với :
http://rongbay.com/raovat-7519341/Can-ban-Sony-Ericsson-W960i-black-Hang-xach.html&searchword=w960

mình nghe nói là sony xem năm sx thì xem dòng XwX với X đầu tiên là năm và X sau là tuần.mình thấy trong hình ghi 07w50 vậy nó sx năm 2007 và tháng mấy nhỉ?:-?

mitdac_17

mình nghe nói là sony xem năm sx thì xem dòng XwX với X đầu tiên là năm và X sau là tuần.mình thấy trong hình ghi 07w50 vậy nó sx năm 2007 và tháng mấy nhỉ?:-?

cái này em mù tịt,thế mới tham khảo ý kiến các chuyên gia :D
Em check cái IMEI của nó thì ra cái kết quả này :

Information on IMEI 359502010543058

Type Allocation Holder SonyEricsson
Mobile Equipment Type SonyEricsson W960i
GSM Implementation Phase 2/2+
IMEI Validity Assessment

Information on range assignment

Est. Date of Range Issuance Around Q3 2007
Reporting Body British Approvals Board of Telecommunications (BABT)
Primary Market Europe
Legal Basis for Allocation EU R&TTE Directive

Information on number format

Full IMEI Presentation 359502-01-054305-8
Reporting Body Identifier 35
Type Allocation Code 35950201
Serial Number 054305
Check Digit 8

Chỉnh sửa cuối:

anhtuan206

cái này em mù tịt,thế mới tham khảo ý kiến các chuyên gia :D
Em check cái IMEI của nó thì ra cái kết quả này :

Information on IMEI 359502010543058

Type Allocation Holder SonyEricsson
Mobile Equipment Type SonyEricsson W960i
GSM Implementation Phase 2/2+
IMEI Validity Assessment

Information on range assignment

Est. Date of Range Issuance Around Q3 2007
Reporting Body British Approvals Board of Telecommunications (BABT)
Primary Market Europe
Legal Basis for Allocation EU R&TTE Directive

Information on number format

Full IMEI Presentation 359502-01-054305-8
Reporting Body Identifier 35
Type Allocation Code 35950201
Serial Number 054305
Check Digit 8

cái thằng sony này nó không giống như nokia nhỉ?ngày bán và bảo hành đáng lẽ nó phải báo chứ nhỉ?cái của bạn mình cũng chịu ko hiểu.mình chỉ được biết là xem máy sony thì xem cái dòng XwX ấy.như máy bạn đưa lên nó ghi 07w50 thì theo mình được hiểu là sx năm 2007 và tuần thứ 50.hix mà tuần thứ 50 là tháng bao nhiêu nhỉ?:-?? 1 năm có 12 tháng và 1 tháng có 4 tuần. mình ko hiểu ai có thể trả lời giúp mình ko?:D

KiraNakazato

cái thằng sony này nó không giống như nokia nhỉ?ngày bán và bảo hành đáng lẽ nó phải báo chứ nhỉ?cái của bạn mình cũng chịu ko hiểu.mình chỉ được biết là xem máy sony thì xem cái dòng XwX ấy.như máy bạn đưa lên nó ghi 07w50 thì theo mình được hiểu là sx năm 2007 và tuần thứ 50.hix mà tuần thứ 50 là tháng bao nhiêu nhỉ?:-?? 1 năm có 12 tháng và 1 tháng có 4 tuần. mình ko hiểu ai có thể trả lời giúp mình ko?:D

Nói như kưng thì 1 tháng có 28 ngày thôi hả=))?

1 năm có 52 tuần nhoa-ứng với 52 lá của bộ bài tây đó:))