• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nên mua Acer F1 hay SS I8000 ?

Status
Không mở trả lời sau này.

ntanh2605

Mình đang phân vân k biết nên lựa chọn thế nào giữa 2 con này. Mong các bác cho ý kiến.
Acer: cpu tốc độ cao hơn, màn hình 3.8, được cài sẳn win 6.5 bù lại không có bộ nhớ trong, camera tuy 5 chấm nhưng theo đánh giá của nhiều site thì cho chất lượng ảnh và quay phim rất kém :(
SS: cpu kém hơn tí, màn hình 3.7, có thể update lên win 6.5 nhưng cho tới thời điểm hiện tại thì rom ship chạy rất chậm và nặng nề, có kèm bộ nhớ trong, camera theo đánh giá khá hơn acer.
Ngoài ra thì linh kiện và phụ tùng theo máy SS cũng phong phú hơn acer.
Chọn thế nào bây giờ ????

tinhtinh86

công nhận khó thật...em ko biết anh dùng PPC vào mục đích j là nhiều nhất nên cũng ko dám nói lên chọn cái nào. Nhưng nếu anh cũng quan tâm nhiều tới giải trí thì Omnia II vượt trội hơn hẳn còn công việc thì chắc Omnia II giải quyết ko tốt = F1. F1 chạy rất nhanh vì nó ko kèm theo những thứ nặng nề như Omnia II, có thể nó chạy còn nhanh hơn cả HTC HD2 sắp ra tuy cùng chip còn Omnia II trong một vài ứng dụng thì chạy chuối thật, giao diện cũng khá nặng nề haizzzz em dùng nó mà nhiều lúc cũng chán. Cộng đồng sử dụng thì Omnia II lại chiếm ưu thế, Rom chắc cũng nhiều hơn hẳn Acer mà sau này có bản Rom nào bỏ bớt các giao diện của SS đi hay ko thì ko biết nếu được vậy thì Omnia II khá good. Kiểu dáng thì em thích F1 hơn nhìn nam tính hơn nhưng nghe đâu nhìn nhựa của nó khá rẻ tiền thì phả(em chưa được cầm trực tiếp chỉ nghe mọi người nói thế).....Anh cứ mua đại 1 cái đi dùng ko thích thì bán lại lỗ 1-2tr là tối đa thôi còn nếu anh rành chút mà tính mua Omnia II thì mua hàng dùng rồi chính hãng còn bảo hành đó ko thích bán đi chắc cũng ko lỗ bao nhiêu 500k là tối đa ah rồi mua F1 thử tiếp hihi.

ntanh2605

:) Tiếc là mình đang ở Nga, Omnia 2 ở đây chưa có về hàng, chỉ có mỗi Acer thôi. Nếu không chắc cũng đã làm con Omnia 2 lâu rồi vì cũng ngăm nghe từ lâu :D
Đọc qua các đánh giá lại thấy chán chán Acer ! Chắc chờ bên này nó nhập về HD2 rồi chơi luôn :(

tiny1990

Omnia 2 đi đẹp hơn
cpu nhanh thì nhanh hết pin chứ đc gì đâu
bác có chắc rằng sẽ chơi game suốt không?
toàn dùng ứng dụng cơ bản thì cần gì cpu mạnh! 600mhz là thừa thải rồi
SS đẹp nhờ màn hình AMOLED tiết kiệm pin
bộ nhớ 16G
so ngang với Acer thì ss có nhiều kinh nghiệm hơn!

vdung1972

Omnia 2 đi đẹp hơn
cpu nhanh thì nhanh hết pin chứ đc gì đâu
bác có chắc rằng sẽ chơi game suốt không?
toàn dùng ứng dụng cơ bản thì cần gì cpu mạnh! 600mhz là thừa thải rồi
SS đẹp nhờ màn hình AMOLED tiết kiệm pin
bộ nhớ 16G
so ngang với Acer thì ss có nhiều kinh nghiệm hơn!

Đấy là so về sản xuất điện thoại thông thường thôi, còn so về PPC-Phone thì Acer lại hơn đó, do Acer đã mua lại ETEN rồi bác ạ, phần cứng do Eten sản xuất đó.

Status
Không mở trả lời sau này.