• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NetQin V2.4 AntiVirut Mobile Phần Mền Duyệt Virut Free-Update Qua GPRS

ngocthanhdhgtvt

Xin giới thiệu với mọi người một phần mềm duyệt virut nữa nhé: NetQin AntiVirut Mobile V2.4

Về tính năng thì phần mềm này ngang ngửa với ông tướng security:kaspersky
còn về việc nó có update qua GPRS hay không thì mời các bạn xem hình minh hoạ nhé;;)
Phiên bản này update data qua GPRS mạnh hơn cả kaspersky luôn đó

Mình đã test trên 7610 và kết quả rất khả thi.pm tìm duyệt rất nhiều và đa số virut tìm được đều nằm trên bộ nhớ máy(lý do thẻ nhớ các bạn dùng pc duyệt hết rồi thì có đâu tới lượt NetQin AntiVirut)

Hướng dẫn nhé: vì khi cài NetQin AntiVirut Mobile này lên thì bạn vào phần mềm rồi update liền nhé, như vậy sẽ tăng tốc độ duyệt virut của pm nhé sau đó duyệt Virut đi nhé, còn những ai khi đã cài mà muốn remove thì cài thêm cái Uninstall nhé cũng giống như trong PC vậy( bạn muốn remove một Ứng Dụng nào đó thì phải vào nơi cài đặt ứng dụng đó và tìm file uninstall và sau đó remove )​

link cho anh em nè
media nhé

http://www.mediafire.com/download.php?2ooomo2cn2w

4shared nhé

http://www.4shared.com/file/127034201/f85d84df/NetQin_AntiVirut_242_and_UnInstalltion-remove.html

>:)>:)>:)

Chỉnh sửa cuối:

traitimcodon89

hi.:D kop bít con N7610 của em có virus ko nhỉ nhìn cái này hay wa :D down về quét thử xem có con nào không tối nay gọi máy đứa hàng xóm nên nhắm rượu:D:))=D>hj

MinhThang

Manager
hi.:D kop bít con N7610 của em có virus ko nhỉ nhìn cái này hay wa :D down về quét thử xem có con nào không tối nay gọi máy đứa hàng xóm nên nhắm rượu:D:))=D>hj

Pm này quét rất tốt đấy cưng, nhất là mấy em 7610 lâu ngày nó đẻ cả đống trong đó, quét cho kỹ nhé kẻo lại sót thì nguy hiểm. Pm này nó diệt luôn con H1N1 đó bạn.

JuRay-Duan

Pm này quét rất tốt đấy cưng, nhất là mấy em 7610 lâu ngày nó đẻ cả đống trong đó, quét cho kỹ nhé kẻo lại sót thì nguy hiểm. Pm này nó diệt luôn con H1N1 đó bạn.
Ặc.!! Diệt đc H1N1 thì chắc là đắt hàng lắm đây :)) Còn hơn cả Tamiflu nữa :)). Chán xài KS rùi để test xem cái này thế nào đã :D

kute_1988

Ặc.!! Diệt đc H1N1 thì chắc là đắt hàng lắm đây :)) Còn hơn cả Tamiflu nữa :)). Chán xài KS rùi để test xem cái này thế nào đã :D

hồi giờ em chưa thấy điện thoại diệt h1n1 mà
dụ hả các bác:O:O
thanhs

ngocthanhdhgtvt

hồi giờ em chưa thấy điện thoại diệt h1n1 mà
dụ hả các bác:O:O
thanhs
mem này rảnh quá hắnX-(
mấy bác nói diệt h1n1 mà bạn cũng tin giòn:O:O:O
mấy thằng chuyên Y của Mỹ cũng chưa lo xong nói chi là NetQin:)):)):)):))
mà nếu đc vậy cài vào thử xem sao hen

traitimcodon89

Posted via Mobile Device hjhj.Hjhj.Bác minh thắng vui tính wá.Hj:D:D lần này nhờ PDAVIET mà em giầu to rùi.Hjhj:D Xóm em có mấy đứa sợ h1n1 lắm nó đang nghj bị h1n1 lát nữa đến quyét xong kiếm ít money xài.Hjhj:D

Chỉnh sửa cuối:

anttim

cái này em dùng lâu rồi đúng là rất hay đó . đang định up thì bác đã up rồi , thank bác nhé. cái ông tướng này mạnh lắm . các bạn nên scan trước khi đi ngủ nhé.=D>=D>=D>

thamky

cái này hay lắm nhưng quét xong thì uninstall đi liền vì nặng máy_bung vào ổ C mà.tôi lượm được đến 5 con,vậy mà kaper kg phát hiện .buồn ghê

huychieu

ui mình xin lôi nhé sao hôm nay tự nhiên lại kick vào pm s 60 nhỉ . nhầm

hunterviet

Well-Known Member
đã test N70me
đúng là dùng hay hơn KS

Mình đã dùng và thấy nó tương đối chậm vì nó cài mặc đinh lên bộ nhớ máy, hay mình cài lỗi nhỉ, và nó ko thể diệt được virus hiệu quả như KS, mặc dù KS cũng ko thể diệt hết virus trong máy mình trước khi format, chỉ có cách làm thủ công trên X-plore của mem nào mình ko nhớ nữa là có thể xóa bỏ hoàn toàn khỏi máy, như vậy thì cũng ko cần đến pm làm gì nhỉ:-?

Chỉnh sửa cuối:

ngocthanhdhgtvt

Mình đã dùng và thấy nó tương đối chậm vì nó cài mặc đinh lên ộ nớ máy, hay mình cài lỗi nhỉ, và nó ko thể diệt được virus hiệu quả như KS, mặc dù KS cũng ko thể diệt hết virus trong máy mình trước khi virus, chỉ có cách làm thủ công trên X-plore của mem nào mình ko nhớ nữa là có thể xóa bỏ hoàn toàn khỏi máy, như vậy thì cũng ko cần đến pm làm gì nhỉ:-?
Thứ nhất :bạn viết bài giả dấu nhé(1 điểm-nhưng thanks bạn vì đóng góp ý kiến nhé)X-(
Thứ hai :nó không chậm tí nào đâu bạn àh, mình thấy kaspersky với thằng này không có khoản cách gì mấy
Thứ ba: không phải là cứ xóa như vậy là hay đâu nhé
mem nào có giỏi thì cứ xóa đi thì thấy cảnh hè:))
xplore rất mạnh ở khả năng xóa triệt để các file read only nhưng sẽ không tốt cho máy nhé;;)

Giả sử bây giờ mình dùng xplore xóa sạch các file chương trình trong máy và khởi động lại máy

khi ấy tất cả cài đặt sẽ quay về con số 0:)) việc này giống fomart 4 ngón nhưng hậu quả mà nó đem lại thì vô biên nhé>:)
mềm nào không tin thì cứ việc thử vài lần(1 thì chưa nhưng nhiều thì có)
Thứ tư:nếu bạn nghĩ vậy thì mình nghĩ đừng nên dùng bất cứ pm nào cả cho chắc cứ dùng cách thủ công là chắc nhất

hunterviet

Well-Known Member
Thứ nhất :bạn viết bài giả dấu nhé(1 điểm-nhưng thanks bạn vì đóng góp ý kiến nhé)X-(
Thứ hai :nó không chậm tí nào đâu bạn àh, mình thấy kaspersky với thằng này không có khoản cách gì mấy
Thứ ba: không phải là cứ xóa như vậy là hay đâu nhé
mem nào có giỏi thì cứ xóa đi thì thấy cảnh hè:))
xplore rất mạnh ở khả năng xóa triệt để các file read only nhưng sẽ không tốt cho máy nhé;;)

Giả sử bây giờ mình dùng xplore xóa sạch các file chương trình trong máy và khởi động lại máy

khi ấy tất cả cài đặt sẽ quay về con số 0:)) việc này giống fomart 4 ngón nhưng hậu quả mà nó đem lại thì vô biên nhé>:)
mềm nào không tin thì cứ việc thử vài lần(1 thì chưa nhưng nhiều thì có)
Thứ tư:nếu bạn nghĩ vậy thì mình nghĩ đừng nên dùng bất cứ pm nào cả cho chắc cứ dùng cách thủ công là chắc nhất

Chỉ là chút ý kiến nho nhỏ cho bài của bạn thêm xinh động thôi chứ ko có ý gì, mình nói để bạn hiểu chứ nếu mà hiểu sai ý mình ra thành này nọ rích rắc lắm. Cách dùng X-Plorer là để dùng phòng chừ khi các pm hỗ trợ diệt virus ko làm được thôi chứ nó đâu có thần thông đâu (xóa file hệ thống thì có nước ra siêu thị đổi máy mới là vừa), có lẽ mình ko nói rõ nên bạn nổi giận là phải thôi, có gì góp ý với mình nhé, cùng chung sức vì pdav=D>

ngocthanhdhgtvt

Chỉ là chút ý kiến nho nhỏ cho bài của bạn thêm xinh động thôi chứ ko có ý gì, mình nói để bạn hiểu chứ nếu mà hiểu sai ý mình ra thành này nọ rích rắc lắm. Cách dùng X-Plorer là để dùng phòng chừ khi các pm hỗ trợ diệt virus ko làm được thôi chứ nó đâu có thần thông đâu (xóa file hệ thống thì có nước ra siêu thị đổi máy mới là vừa), có lẽ mình ko nói rõ nên bạn nổi giận là phải thôi, có gì góp ý với mình nhé, cùng chung sức vì pdav=D>
Bạn cũng hiểu nhầm ý mình rồi mình nói vậy chỉ muốn khuyên các new member thôi, chứ dùng cách thủ công vậy thì tuyệt đối ko thể nhưng nếu máy dính virút quá nhiều mà kaspersky hay NetQin ko thể duyệt hết thì chúng ta nên tháo thẻ nhớ ra duyệt trên pc sau đó thao tác phím *#7370# là ok rồi còn nếu có con virut nào sống giai thì 4 ngón, còn mem nao ko dùng đc 4 ngón thì ra cữa hàng bảo thợ 4 ngón giúp sau đó học thao tác đặt ngón mà áp dụng về sau nhé.
Mà nè mình có nói gì đâu mà sao cứ đoạn kết bài bạn thường trích câu "cùng chung sức vì or xây dựng pda" thế, @