• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW ATOM & ATOM PURE CE OS 5.2.23009 BUILD 23009.5.3.0

mrtupt

Híc, mới UP ROM xong
Máy bị treo 2 lần
Đang Hard Reset
Anh em nào sử dụng rồi có khuyến cáo gì cho em nên config cái gì ko ạh?

mrtupt

Máy nó bị sáng trắng lên rồi đứng im luôn là bị treo phải ko các bác?
Mình bị lần này là lần thứ 4 rồi, (vừa mới up ROM xong mà) :((
Bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giúp với!

HOANGDAO1503

mình chỉ up phần OS để lấy phần theme thôi,dùng bình thường,ko có lỗi gì xảy ra cả!

THCN

Máy nó bị sáng trắng lên rồi đứng im luôn là bị treo phải ko các bác?
Mình bị lần này là lần thứ 4 rồi, (vừa mới up ROM xong mà) :((
Bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giúp với!
Bạn phải nói rõ là bị sáng trắng màn hình ở giai đoạn nào, chứ nói thế ai biết thế nào mà giúp!!!:-?

mrtupt

Bạn phải nói rõ là bị sáng trắng màn hình ở giai đoạn nào, chứ nói thế ai biết thế nào mà giúp!!!:-?

Thì mình nói đó xài khoảng 4-5 phút là bị thôi, chỉ xem cái này xem cái kia là bị thôi.
Nhưng mà sau khi mình tháo pin ra và gắn lại thì ko còn bị nữa, mình đang giám sát xem sao :D

Thank for your care.

TheZeus9x

Túm lại là thế nè nè. Mình nghĩ bản Rom của Khoa Hà dành cho 2 chủng tộc( kỉu fan biệt chủng tộk ýb-) ) các bản trước đây dành cho 1 loại và 23009 này dành cho loại thứ 2. Nếu các pạn up kái này hok ổn thỳ thử xài các bản trước xem ntn. Mình thếy bản 21806 cũng khá giống bản này và chạy ngon lành đếy. Ko phải cứ bản rom nào mới ra cũng tốt hơn cho các máy của bạn. Thử xem kái nào chạy tạm ổn thỳ dùng cố định lun

THCN

Mình mới up WM5 rom gốc cho em Atom, xài lại rom này thấy nó ngồ ngộ... nhưng có nhiều chức năng bị hạn chế quá, tính up lại bản rom này xem sao, nếu không ngon thì làm lại bản 21500, bản này mình up khi Khoa_ha cook 6.5 lần đầu, máy mình xài rom này rất ổn định!

truelie

Thanks Khoa Ha rất nhiều, chúc gia đình bạn thật hạnh phúc nhé.sắp được làm Ba rùi chắc vui lắm nhỉ. he he..

hnthinh1971

Ai dó gặp trường hợp này chưa:khi lưu contact vào Sim thì khong bao giờ lưu được contact số 1,cứ refresh la lại mất hoặc thoát ra khỏi chương trình rùi vào lại thì cũng kô thấy contact số 1 đâu cả.
Ai biết cách sửa thì chỉ cho anh em với nhé .Cám ơn nhiều

TheZeus9x

Posted via Mobile Device
Thực ra trên sim có số thứ tự nên nếu bạn muốn lưu vào vị trí 1 thỳ theo mình phải xóa toàn bộ số cũ(bạn nên lưu hết vào bộ nhớ máy) rồi copy nó lại vào sim.Mình đã thử và thành công. Chúc vui

Mừng cho Kho_Ha sắp có em bé. Khi nào rảnh thì làm ROM cho anh em, Khoa_Ha Khong bỏ Atom là mình mừng lắm rồi.
mình đang down về up thử bản này. Thanks

dieptit

Khi Up rom xong vào màn hình chính nó hỏi có Install .cab j j đó k ? có 2 thông báo như thế. Em chọn là Không. Như vậy có ảnh hưởng j k ạ ?

truelie

Bản này sao biểu tượng Icon báo Pin, lúc thì hiện đồng hồ, lúc thì hiện báo Pin vậy ta.Mình coi hình minh họa của bác Khoa Ha cũng thấy là báo đồng hồ kìa, Có lẽ ý tưởng của bác Khoa Ha như thế nhỉ.với lại cái hình khi khởi động máy bác Khoa Ha lại để them của Atom Exec.

dieptit

Khi Up rom xong vào màn hình chính nó hỏi có Install .cab j j đó k ? có 2 thông báo như thế. Em chọn là Không. Như vậy có ảnh hưởng j k ạ ?

Bác nào giúp em với ^^

Không biết có ai bị giống như mình không, khi thực hiện hoặc nhận cuộc gọi thì máy có âm thanh rít rất kinh khủng. Trước xài bản 6.1 thì không vấn đề gì, nhưng cứ up lên 6.5 là lại bị, lần này cũng vậy. Đành phải xài lại 6.1, nhưng vẫn thấy ấm ức vì thấy 6.5 đẹp hơn. Ai biết nguyên nhân giúp mình với. Thanks all

TranMinhMan

Super V.I.P
đó là Resco Explorer và Resco Registry, tốt nhất là bạn nên cài vô. Không cài cũng chẳng sao chỉ là máy của bạn ko có 2 chức năng đó thui.

Resco Explorer: là ctr quản lý file giống windows explorer (trong win) vậy.
Resco Registry: là ctr quản lý và chỉnh sửa registry giống regedit (trong win) vậy.
Bạn ko cài cũng ko sao, nhưng nếu cài thì phải kiếm kxy bẻ khóa. Nếu ko thì mỗi lần mở lên nó sẽ báo.

Không biết có ai bị giống như mình không, khi thực hiện hoặc nhận cuộc gọi thì máy có âm thanh rít rất kinh khủng. Trước xài bản 6.1 thì không vấn đề gì, nhưng cứ up lên 6.5 là lại bị, lần này cũng vậy. Đành phải xài lại 6.1, nhưng vẫn thấy ấm ức vì thấy 6.5 đẹp hơn. Ai biết nguyên nhân giúp mình với. Thanks all

Bạn hãy kiểm tra lại xem mình có cài soft nghe nhạc hay soft nào can thiệp tinh chỉnh âm thanh ko. Tốt nhất khi vừa up xong, khoan hãy setting các chức năng và cài ctr, rùi test xem có bị ko!?

Chỉnh sửa cuối:

THCN

Bản này sao biểu tượng Icon báo Pin, lúc thì hiện đồng hồ, lúc thì hiện báo Pin vậy ta.Mình coi hình minh họa của bác Khoa Ha cũng thấy là báo đồng hồ kìa, Có lẽ ý tưởng của bác Khoa Ha như thế nhỉ.với lại cái hình khi khởi động máy bác Khoa Ha lại để them của Atom Exec.

Vậy bạn xài các bản trước thế nào? Cũng vậy thôi phải không? Trong màn hình thì có menu báo pin, có menu báo giờ chứ nó đâu có đồng nhất, WM là vậy mà bạn!