• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW ATOM & ATOM PURE ROM BUILD 21806 BY KHOA HA

TheZeus9x

Bác Khoa xem thế nào vấn đề của em đi ạ(em là fan của Rom 6.5 & bác)Không bik sao em cài 2 lần Rom 806 rùi hok được.Nó xảy ra nhìu lỗi lém(hok được camera, touch, lỗi bàn phím, thỉnh thoảng bị lệch màn hình, có khi hok nhận được cuộc gọi đến, tin nhắn cũng thế, nó cứ nháy đèn báo nhưng hok thấy có tin nhắn rỳ kả.Hum rùi em úp rom 234 thỳ đỡ được lỗi bàn phím.Bác xem thế nào giúp em nhanh chus ạ.Em fải đy thy đại học nữa:( lo nhìu chiện lém.Bác júp em nha:|

MrNguyen239

Bác Khoa xem thế nào vấn đề của em đi ạ(em là fan của Rom 6.5 & bác)Không bik sao em cài 2 lần Rom 806 rùi hok được.Nó xảy ra nhìu lỗi lém(hok được camera, touch, lỗi bàn phím, thỉnh thoảng bị lệch màn hình, có khi hok nhận được cuộc gọi đến, tin nhắn cũng thế, nó cứ nháy đèn báo nhưng hok thấy có tin nhắn rỳ kả.Hum rùi em úp rom 234 thỳ đỡ được lỗi bàn phím.Bác xem thế nào giúp em nhanh chus ạ.Em fải đy thy đại học nữa:( lo nhìu chiện lém.Bác júp em nha:|

bạn coi lại phần cứng máy bạn đi chứ tui cài từa lưa hết có bị gì đâu nè , bán máy đi thì bạn khỏi phải lo lắng nhiều chuyện nữa , lo thi đại học đi

THCN

Bac nay khuyen chi phai. Tui dang xai binh thuong nhung van ban ne. Bay gio quay ve xai Nokia Symbian thoi, on dinh hon. Voi lai bay gio dau con ai cook rom cho Atom nua ma xai.
Posted via Mobile Device

djtrungkien

Bac nay khuyen chi phai. Tui dang xai binh thuong nhung van ban ne. Bay gio quay ve xai Nokia Symbian thoi, on dinh hon. Voi lai bay gio dau con ai cook rom cho Atom nua ma xai.
Posted via Mobile Device

Sao lại so sánh Nokia Symbian với PPC WM vậy bạn? Khập khiễng quá!

HOANGDAO1503

anh Hà và các bạn cho mình hỏi là mình nên úp rom ở chế độ nào để có thể lưu lại những chtrình cũng như những cài đặt của mình thế ??? bởi mỗi lần up rom lại là phải ngồi cài đặt lại từ đầu thì phê quá.Do mình là new member nên có gì sai sót mong anh Hà và các bạn thứ lỗi!

THCN

anh Hà và các bạn cho mình hỏi là mình nên úp rom ở chế độ nào để có thể lưu lại những chtrình cũng như những cài đặt của mình thế ??? bởi mỗi lần up rom lại là phải ngồi cài đặt lại từ đầu thì phê quá.Do mình là new member nên có gì sai sót mong anh Hà và các bạn thứ lỗi!

Up che do only OS la duoc!

Posted via Mobile Device

trinhhoangminh

công nhận bản rom này có UCWEB thật tuyệt,duyệt net qua wifi nhanh hơn e71,nhưng làm sao có thể xem video trên net được nhỉ,hoặc sữ dụng wifi xem tv online?

tony007

mình cũng mới cài thử nói chung là nhìn thì đẹp đấy nhưng ko hiểu sao thấy máy sử lý chậm hơn lúc chưa up và khi kéo thả có khi nó bị đứng đi ko mượt,ngốn RAM hơi bị kinh thấy còn nhiều thì 13mb còn TB thì có 9mb a ko biết mấy bro khác thì sao...với lại đây là lần đầu sài O2 cũng như lần đầu tiên liều mình làm theo up ROM thấy cũng đơn giản (chắc lại cài bản Rom khác thôi)

takaru

mình cũng mới cài thử nói chung là nhìn thì đẹp đấy nhưng ko hiểu sao thấy máy sử lý chậm hơn lúc chưa up và khi kéo thả có khi nó bị đứng đi ko mượt,ngốn RAM hơi bị kinh thấy còn nhiều thì 13mb còn TB thì có 9mb a ko biết mấy bro khác thì sao...với lại đây là lần đầu sài O2 cũng như lần đầu tiên liều mình làm theo up ROM thấy cũng đơn giản (chắc lại cài bản Rom khác thôi)
Để có bản rom này là cả 1 sự nỗ lực rồi. atom nhà mình yếu nên khi ra gió sẽ tèn ten ten ngay thôi. Thích hợp với atom có lẽ là WM6.1 của a Sơn. Bạn dùng cả của a Sơn và Khoa Ha xem thích bản nào hơn

JongZiZi

Xài O2 hoặc các loại đt khác RAM có 64MB thì đành chịu thôi.
Mình cài 6.5 chỉ cài báo thức, bàn fím việt, và 2 soft nữa thôi là kéo thả vuốt mượt mà vô tư.
RAM thường thì 14MB, chọt nhìu là còn 4-5MB à.
Bạn down về 6.1 mà cũng cài wá nhìu soft. Cũng vậy mà thôi. Đơ vẫn đơ. :D

trinhhoangminh nói:
công nhận bản rom này có UCWEB thật tuyệt,duyệt net qua wifi nhanh hơn e71,nhưng làm sao có thể xem video trên net được nhỉ,hoặc sữ dụng wifi xem tv online?

RAM íu mà ra gió coi chừng đứng máy luôn đó. Kéo gì nỗi cả đoạn video. :))

wayanfas1

em mới up rom này, nói chung xài tốt. Nhưng sao bản rom này ko có chức năng rung khi bên kia bắt máy, ai biết xin chỉ zùm. Thanks

wayanfas1

Cài S2U2 nó có chế độ này đó bạn!
Posted via Mobile Device

trước kia em xài win 6.1 ko cần cài S2U2 mà vẫn có chức năng báo rung khi nhận bên kia bắt máy, em tưởng chức năng này nằm trong win luôn chớ anh

Sonblack

Super V.I.P
trước kia em xài win 6.1 ko cần cài S2U2 mà vẫn có chức năng báo rung khi nhận bên kia bắt máy, em tưởng chức năng này nằm trong win luôn chớ anh

Không đúng đâu, chức năng bạn nói là một phần của bộ dialer trong bản rom bạn đã dùng. Tùy từng bản rom hay sở thích thay đổi của người build mà bản rom mới ra đời có hay là không có 1 chức năng nào đó. :)

THCN

Trước mình xài bản 6.5 21234 của Khoa_ha có chức năng này, nay up rom này xong đưa máy cho thằng em nó xài nên không rõ là có hay không, nếu bản rom này không có thì bạn cài S2U2 xài đỡ nếu không muốn up rom khác! Mình thấy bản 21234 xài cũng OK lắm!
Posted via Mobile Device