• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW ATOM EXEC ROM BUILD 21278 BY KHOA HA

manhtuongdatinh

Cho mình hỏi tí, hôm trước mới up room xong, mình update whether phà phà lun, sao hok biết sao bây h không update đc nữa, bi báo lỗi, cái vụ này chắc hok phải do room rồi, mà hình như trang chủ update whether bị sao ớ. Có bạn nào bị giống mình hok ta.

HOANGNICE

đổi wirelessmgr thành contacts thì bạn tải file sau về giải nén và copy file reg này vào ppc và chạy nó xong khởi động lại máy là được. (Nhớ là PPC phải cài resco registry rồi thì mới chạy được file này nhé.)
Còn về set background thì vào thư mục Accessories chạy Explorer đó rồi chon ảnh bạn thích dí bút một lúc vào ảnh đó sẽ hiện lên menu trong đó có dòng chọn set background thôi.

cảm ơn bác khoa_ha nhiều nhé .em đã làm được ,bản rom này của bác tuyệt vời chạy rất mượt .

phat288

Anh em Atom exec uproom phà phà. em thấy mà ghiền chết luôn! tiết là em vẫn còn đang công tác. chưa test room của anh Khoa được. nhung dù sao cũng cảm ơn sự đống góp anh. và chúc anh luôn thành công với các phiên bản room mới nhé. =D>

nullbrain

Bản này ổn rồi. Mình test vừa nghe nhạc, vừa xem hình = HTC album cũng không bị giựt, còn dư 8MB. Với RAM dư như thế này, liệu có nâng pagepool lên 8MB được không KHOA, không chừng chạy nhanh hơn đó.

Có cách nào để tăng độ nhạy của touch không nhỉ, vuốt bị cứng ở chổ màn hình không nhạy do có screen protector.

mynuong

em cài lịch vạn sự 2.0 nó chỉ hiện trên màn hình chính.nhưng khi vào Items trong today thì lại chỉ được chọn 1 thứ (e chọn titanium như mặc định) nên k xem đc lịch.có cách nào đưa lvs vào titanium lun k các bác

JongZiZi

Bạn vào mục Themes có soft add thêm tab trên Titanium rồi add nó vào. Chắc đc đấy.

ThanhMC

Có ai cài SKTools không vậy? Phiên bản mới nhất Version 4.4.7.8 dọn dẹp xong RAM của Atom Exec tăng lên từ 22 đến 24MB cũng khá là ổn định

JongZiZi

Ram của bạn thường vẫn 22MB à, nhiều vậy. Máy mình cài có 4 soft mà còn có 16MB à. Mình chưa cái SK đó.

huydt032007

các bạn cho mình hỏi có phải chương trình thời tiết mấy hôm nay không update được đúng không?

JongZiZi

Không biết do lỗi WeatherTitanium hay do lỗi của Accu nữa. Mình cũng bị.
Và cũng đã có cách khắc phục. Trong Box Theme hình như có đó.

huydt032007

Không biết do lỗi WeatherTitanium hay do lỗi của Accu nữa. Mình cũng bị.
Và cũng đã có cách khắc phục. Trong Box Theme hình như có đó.

vậy bạn chỉ mình luôn đi. Mình vào Box theme tìm rồi mà không thấy