• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW ATOM EXEC ROM WM6.5 CE OS 5.2.21210 BUILD 21210

Khoa_ha

ATOM EXEC ROM WM6.5

CE OS 5.2.21210 Build 21210.5.0.0 Khoa_Ha

Thông tin - ROM Information:

CE OS 5.2.21210 Build 21210.5.0.0 KHOA_HA
Pagepool: 6M
Bản ROM này được port từ Kitchen ROM mới nhất của WM6.5 trên trang xbeta.cn

Đã loại bớt một số phần mềm cũ và thêm vào một số phần mềm lẫn các icon mới

Iphone Diapad fix redial
Windows media Diamond skin (new)
Black Keyboard Skin(new)
HTC Simmanager 6.57(new)
Commanager 6 button (Tất cả các chức năng sử dụng được)
PsshutXP Diamond skin (new)
And add HTC Album, New taskbar Icon and more....

Hình minh hoạ - Illustrative Images:

Link Download:

http://www.mediafire.com/download.php?zz2552gzmmm

Lưu ý

MÌnh đã test thử rất Ok rồi còn việc Tai nghe bluetooth bạn nào có thì check thử nhé

Chỉnh sửa cuối:

TranMinhMan

Super V.I.P
Đã có Build 21501 rồi đó, theo giới "giang hồ" thì đây được xem là build 6.5 chính thức đầu tiên của MS. Khoa_ha port lại Core này thì ae sẽ thích hơn nữa!;)

Khoa_ha

Đã có Build 21501 rồi đó, theo giới "giang hồ" thì đây được xem là build 6.5 chính thức đầu tiên của MS. Khoa_ha port lại Core này thì ae sẽ thích hơn nữa!;)

Đồng ý đang ngồi làm core mới đây

mrducbao

Cảm ơn anh vì những đóng góp liên tục những bản Rom mới cho các anh em PDAVIET.

Em vừa mới thử bản này và thấy khi thay 1 theme.tsk nào đó thì màu hiển thị trên titanium không thay đổi nên trông không được hài hòa lắm (VD: taskbar màu xanh lá cây nhưng màu của titanium là nước biển), có cách nào khắc phục vụ này không bác KH?

phat288

anh KH ơi. em cũng test bản rom này với tai nghe Bluetooth (nokia BH 501), và nó ý chang như bản rom 21500, vẫn thấy và kết nối với thiết bị nhưng không có tác dụng gì (không nghe nhạc và không thoại được!). tai nghe của em có hỗ trợ A2DP.
thanks anh KH. mong chờ bản 21501 của anh có thể sử dụng đựoc tai nghe bluetooth (atom exec nghe nhạc qua tay nghe hay hơn loa ngoài nhiều ^^).
chúc anh thành công!

miror1102

anh KH ơi. em cũng test bản rom này với tai nghe Bluetooth (nokia BH 501), và nó ý chang như bản rom 21500, vẫn thấy và kết nối với thiết bị nhưng không có tác dụng gì (không nghe nhạc và không thoại được!). tai nghe của em có hỗ trợ A2DP.
thanks anh KH. mong chờ bản 21501 của anh có thể sử dụng đựoc tai nghe bluetooth (atom exec nghe nhạc qua tay nghe hay hơn loa ngoài nhiều ^^).
chúc anh thành công!
UI,mình có bao giờ cần tai nghe blutooth đâu nên cần gì phải khổ anh khoa _hà.ai cần thì cứ dùng bản rom 2005 xài cho ổn định.100 người xài atom ex có 1 người xài tai nghe blutoooth mà nghe zở và rè hơn cả tai nghe zac 2.5ml nữa.có gì hay.....

Khoa_ha

chúc anh thành công!

Thế này thì cũng khó thật vì mình đã vào cả trang O2 để down WM5 để tách driver buletooth mà vẫn không được. Vả lại mình nghĩ phải kiếm tai nghe hợp với máy chứ không thể bắt máy hợp với tai nghe được. Vì Bluetooth từ trước đến giờ vẫn thế mà. Có cái kết nối Ok nhưng cũng có cái không thể kết nối được.

quocthanhjs

nghe anh Tran Minh Man nói bản rom 21501 là bản chính thức của wm 6.5. Vậy nó khác nhau với mấy bản trước là gì vậy anh Khoa_ha

Khoa_ha

nghe anh Tran Minh Man nói bản rom 21501 là bản chính thức của wm 6.5. Vậy nó khác nhau với mấy bản trước là gì vậy anh Khoa_ha

Về cơ bản giống nhau thôi mình test kỹ thì mới biết sự khác nhau. Hiện mạng đang lỗi up được 80% rồi còn chết chán quá

priest_spy

Anh oi! Sao em up hai lan roi ma van ko dc. No van troi lai voi ban Rom 6.1 la nhu the nao ha anh. Em thich ban rom moi nay ma mai ko up dc chan qua!

phat288

Thế này thì cũng khó thật vì mình đã vào cả trang O2 để down WM5 để tách driver buletooth mà vẫn không được. Vả lại mình nghĩ phải kiếm tai nghe hợp với máy chứ không thể bắt máy hợp với tai nghe được. Vì Bluetooth từ trước đến giờ vẫn thế mà. Có cái kết nối Ok nhưng cũng có cái không thể kết nối được.

A KH ơi! em đã test cái tai nghe bluetooth của em với wm 2005 rồi và nó có thể nghe nhạc(stereo) và thoại. còn với wm 6.1 của anh sonblack thì chỉ nghe nhạc (stereo và souround luôn) mà không thoại, còn bản rom 6.5 của anh KH, bác PQuang đều chỉ kết nối được mà không nghe gì cả.

giờ mà về sử dụng wm5 thì chán lắm anh KH ơi. anh giứp em nghiên cứu chút nhé, em cảm ơn anh rất nhiều.