• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[NEW CORE - 19900] Ranju's - v7.7: WM6.1 Pro

thieuta

lỗi treo máy khi gọi là do các bạn để chuông k đúng thư mục, các bạn nên để trong mục rings trong window nhé, đấy là bệh khá thông thường của w6,0 trở lên mà, còn lại thì mình chưa phàn nàn gì về bản rom này cả, quá tốt

Mình đã test từ đêm qua tới giờ .Chạy thì cung nhanh .Nhưng bị một cái như Bác LOTEO là có người gọi đến thì máy treo luôn. Kô biết tại sao .bác cho thêm phần kết nối GPRS tự động thì hay hơn đó >nhưng dù sao cung thks Bác đã post ROM cho em được test
trước đây mình cũng nghĩ thế, nhưng mình đã lấy chuông mặc định của máy mà vẫn bị lâu lâu rung mãi không ngừng khi cài HTC Home. Nếu bạn có cài HTC Home thì hãy gỡ ra, bảo đảm là sẽ hết bệnh ngay!

loteo

Mình chơi game và xem bằng film bằng windowmedia để full màn hình thì màn hình bị đảo ngược, mình để chế độ landscap,chế độ P thi k bị, có pác nào bị vậy K??????

haibaxa

"Phía góc phải bên dưới có mấy icon như CE, commnager,Taskmanager,... Kg biết nó có làm nặng máy kg vậy các Pác ? Có cách nào lọai bỏ nó khỏi trình này kg?"
Có nó cũng làm mỗi khi bạn khởi động lại máy chậm đi một tí. Còn muốn bỏ nó bạn vào My computerr\Window\startUp. Xóa(Nhưng theo mình thì bạn nên cut và chuyển nó vào một folder nào đó như My Document, để khi cần thì khôi phục lại) biểu tượng mang tên "Sys tray" Khởi động lại máy là OK. Nhưng theo mình thì có nó cũng tốt chứ sao phải gỡ...

xdaexec2008

bản này không bị lỗi extendedROM như các bản trước, tôi đã sử dụng gần hết extendedROM mà không vấn đề gì. Theo tôi bản lên up bản rom này và test thử. Một bản rom chạy khá ổn định.

ltrhai

Ấy không ngờ cũng có vài máy bị như máy của tôi đã bị với bản Rom này, Bộ nhớ cao thích thật nhưng phone tôi nghĩ là có vấn đề vì hay bị treo khi có cuộc gọi đến hay cũ đổ chuông 4 lần trở lên thì máy mới phản ứng, tôi kiểm tra rất kỹ tính năng này nhưng tưởng chỉ có máy mình bị vậy thôi nên âm thầm quay lại bản PV19 dùng cho an toàn.

thuytrans

Mình thấy dùng bản này cũng tương đối tốt, nhưng thực sự cũng chưa thấy có gì nổi bật so với bản 7.6 cả.

djtrungkien

đã cài đặt và nhận thấy như sau:
-khởi động nhanh hơn bản 7.6 khoảng 30 giây
-chạy App rất nhanh phải nói là nhanh nhất trong các bản Rom
-so với bản 7.6 thì Ram nhiều hơn khoảng 2M
*tuy nhiên độ tương thích App chua hoàn hảo

rosa

Không biết bản này có bị lỗi chế độ chuông ko? Tôi dùng bản Ranju 7.6 bị lỗi này.

Để chế độ rung hay silent thì khi có cuộc gọi đến nó vẫn kêu ầm ĩ lên. Không biết là do rom hay do tôi cài bản inesoft address book 3.0 rồi đặt nhạc chuông cho contact nên mới bị thế.

Các bác biết thì chỉ tôi với nhé.

djtrungkien

Không biết bản này có bị lỗi chế độ chuông ko? Tôi dùng bản Ranju 7.6 bị lỗi này.

Để chế độ rung hay silent thì khi có cuộc gọi đến nó vẫn kêu ầm ĩ lên. Không biết là do rom hay do tôi cài bản inesoft address book 3.0 rồi đặt nhạc chuông cho contact nên mới bị thế.

Các bác biết thì chỉ tôi với nhé.

address book chạy ko ổn lắm trên WM6.1 bạn ạ ko bị lỗi này thì cũng bị lỗi khác bạn ạ mình nghĩ nó gây nên tình trạng như bạn nói đó

beyi_bany

Em bị bệnh lạ lắm các bác ạ!Khi có tin nhắn mới đến,em chưa đọc nhưng chẳng may bị SR thi mất luôn tin nhắn mới đó!Không biết bác nào bị giống như em không?

dusa_guangzhou

Em bị bệnh lạ lắm các bác ạ!Khi có tin nhắn mới đến,em chưa đọc nhưng chẳng may bị SR thi mất luôn tin nhắn mới đó!Không biết bác nào bị giống như em không?

Em cũng bị y như Bác! Em đang mơ tới một bản ROM không tự động reset và không bị mất tin nhắn!;;)

linhlk

Em cũng bị y như Bác! Em đang mơ tới một bản ROM không tự động reset và không bị mất tin nhắn!;;)

Đấy la chuyện bình thường thôi,mình cũng bị như vậy,mình nghĩ ,tin nhắn đến,chưa kịp kích hoạt,tin nhắn sẽ lưu vào bộ nhớ tạm và sẽ mất khi bị mất điện hay SR

Thrall

Còn vụ nữa khi dùng ROM này, một số thư mục lại tự nhiên biến mất, dùng đầu đọc thẻ nhớ thì lại thấy vẫn còn nguyên:-/

rockone1909

Còn vụ nữa khi dùng ROM này, một số thư mục lại tự nhiên biến mất, dùng đầu đọc thẻ nhớ thì lại thấy vẫn còn nguyên:-/
bạn đã chỉnh chế độ show all cho file chưa bác, tất nhiên là bình thường thì nó k hiện lên đâu, dùng resco explorer show lên thì mới thấy được,