• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New Iphone - HOT & HOT. Thử để ko phải tiếc!

Caohieu88

em cài lại mà chẳng có cái hình cái la bàn như 4 icon ngoài của bác còn 3 cái kia thì ok hic hic làm sao giờ fix giúp em với ah
Bạn thử chép file AlaunchIcon.mbm vào cả C\Resource\Apps và D\Resource\Apps xem, chắc chắn là phải được!!!

hoaininhnet

Ui za sau khi làm thì ... ko thể khởi động được nữa..> lại phải update lại. chán quá. Nó chạy hết dòng ngang khởi động đến khi hiện Power on thì tự khởi động lại. Bó tay !!!

smiler

Well-Known Member
Smiler thân mến . mình thật sự mến mộ bạn , nhiệt tình..và..TM..nữa . mình cũng muốn làm như bạn hướng dẫn , nhưng mình tìm trong C/resource/apps ko có file pvvideostreamicon.mbm. còn file pvvideostream.loc.r10 mình copy ra máy tính mở ra ko được làm sao chỉnh sửa ? khó khăn quá ! thôi thì từ từ tìm hiểu khám phá sau . giờ xin bạn up lên cho mình những gì bạn đã làm được .cảm ơn bạn . THÂN

file đó ở trong Z:\ mà bạn.
Còn chỉnh .r10 đơn giản thì dùng ngay Xplore của phone cũng được . atl + 3
Mai mình post cho bạn nhé, giờ mình đang online bằng phone. Up không nổi.

bobby09120

Bạn thử chép file AlaunchIcon.mbm vào cả C\Resource\Apps và D\Resource\Apps xem, chắc chắn là phải được!!!

chuẩn chỉ thế là giờ tha hồ dùng rồi cảm ơn sự nhiệt tình chỉ bảo của bạn caohieu88 nhiều. mình đã có được những icon mình yêu thích giờ dùng xem có lỗi gì nữa thì sẽ thông báo bạn thanks nhiều nhiều

at007

hiện mình đang ở SG,để tiển đứa em sang Mỹ,khi nào về ĐN mình sẽ chỉnh lại cho các bác đang xài TV có thể dùng bộ icon tuyệt vời này ^^

VinhDang

a CaoHieu ơi, có 1 câu hơi bị chicken, a chỉ giúp, có phải khi cài bộ icon này xong, máy(p990i-CDA R6E28) của e ko bị lỗi như trên mà mỗi tội là ko xem dc video (wma, wmv, mp4 xem dc ko vì e chưa convert). THANKS!

Caohieu88

a CaoHieu ơi, có 1 câu hơi bị chicken, a chỉ giúp, có phải khi cài bộ icon này xong, máy(p990i-CDA R6E28) của e ko bị lỗi như trên mà mỗi tội là ko xem dc video (wma, wmv, mp4 xem dc ko vì e chưa convert). THANKS!

Bạn ơi, đổi Icon thì ko hề ảnh hưởng gì đến phần mềm và hệ thống chương trình của máy vì vậy sẽ không thể gây ra lỗi không xem được MP4, WMV và nhạc WMA. Vì máy P990i còn khá kén Video nên một số video WMV và Mp4 sẽ bị lỗi kể cả khi đã Convert, còn với nhạc WMA thì vô tư, R6E28 chạy ầm ầm ! Thân!

smiler

Well-Known Member
Smiler thân mến . mình thật sự mến mộ bạn , nhiệt tình..và..TM..nữa . mình cũng muốn làm như bạn hướng dẫn , nhưng mình tìm trong C/resource/apps ko có file pvvideostreamicon.mbm. còn file pvvideostream.loc.r10 mình copy ra máy tính mở ra ko được làm sao chỉnh sửa ? khó khăn quá ! thôi thì từ từ tìm hiểu khám phá sau . giờ xin bạn up lên cho mình những gì bạn đã làm được .cảm ơn bạn . THÂN

Của bạn đây.
Cách đổi qua Tiếng Việt đơn giản :
Bạn copy toàn bộ các file của bạn caohieu về. "hoặc các bộ Icon khác cũng thế"
Kiểm tra xem có bao nhiêu file .rsc Bạn tìm toàn bộ các file trùng tên có đuôi là r10 trong C:\
Sửa file r10 với cấu trúc c:\resource\apps\xxxxx.mbm "nguyên bản của r10 là z:\resource\apps\xxxxx.mbm"
Trong file của bạn caohieu có duy nhất 1 file không làm được theo cách này thôi, cái này liên quan đến offset khi chỉnh sửa, cũng không quan trọng lắm đâu. Khi nào bạn muốn tìm hiểu mình sẽ giải thích

at007

Của bạn đây.
Cách đổi qua Tiếng Việt đơn giản :
Bạn copy toàn bộ các file của bạn caohieu về. "hoặc các bộ Icon khác cũng thế"
Kiểm tra xem có bao nhiêu file .rsc Bạn tìm toàn bộ các file trùng tên có đuôi là r10 trong C:\
Sửa file r10 với cấu trúc c:\resource\apps\xxxxx.mbm "nguyên bản của r10 là z:\resource\apps\xxxxx.mbm"
Trong file của bạn caohieu có duy nhất 1 file không làm được theo cách này thôi, cái này liên quan đến offset khi chỉnh sửa, cũng không quan trọng lắm đâu. Khi nào bạn muốn tìm hiểu mình sẽ giải thích

các bạn làm theo hướng dẫn của bạn smiler là ok đó=D>,rất dễ phải không:p

Boykinhdi

w950 cài được không các bạn,ai làm thử cho con này chưa cho tí giải đáp đi,mình nghịch phải ra tiệm up lại FW mấy lần rùi nên ngại phải up lại lắm,thank các bạn đã đọ và cho lời khuyên

thietvtec

Nguyên văn bởi Caohieu88 Xem Bài gửi
Mình đã tách các file riêng của phần Ipod ra một file nén khác, các bạn tải về và Copy vào C\Resource\Apps xem có được ko nhé! Mình bảo đảm là đang dùng rất tốt trên P990i mà, mình đã thử sử dụng hơn 1 tuần rồi mới dám Share chứ ko Post lung tung đâu !!!
Mình cũng đã làm như bạn hường dẫn, nhưng vẫn kô vẫn báo "File not found'????. Mình cũng dùng P990i.

Caohieu88

Bạn vào C\Resource\Apps xóa file MediaPlayer.R01 thì có thể sẽ Okei. Vì máy mình thì chép cả file này, nhưng một số máy của các bạn bị Not Found thì khắc phục bằng cách này, bạn thử xem sao nhé!

Caohieu88

Con này dùng cho UIQ 3.0 bạn ah, dùng HTC Diamond thì sử dụng Winmobile6 mà bạn. Mình cũng rất hâm mộ HTC Diamond ^ ^, nói chung mỗi cái có một cái hay riêng...

Son_Nguyen

Con này dùng cho UIQ 3.0 bạn ah, dùng HTC Diamond thì sử dụng Winmobile6 mà bạn. Mình cũng rất hâm mộ HTC Diamond ^ ^, nói chung mỗi cái có một cái hay riêng...

Bạn Caohieu88 ui, mình gặp vấn đề này cần hỏi: mình đã cài bộ icon black blossom của bạn bằng file sis, sau đó thì restart lại máy và xóa cái file ALaunch.RSC đi nhưng ko được, sau đó thì mình uninstall bộ icon đó đi nhưng nó cứ báo "cannot uninstall". Ko biết là sao nữa? Bạn giúp mình với.

Caohieu88

Bạn Caohieu88 ui, mình gặp vấn đề này cần hỏi: mình đã cài bộ icon black blossom của bạn bằng file sis, sau đó thì restart lại máy và xóa cái file ALaunch.RSC đi nhưng ko được, sau đó thì mình uninstall bộ icon đó đi nhưng nó cứ báo "cannot uninstall". Ko biết là sao nữa? Bạn giúp mình với.

Muốn xóa file Alaunch.RSC thì chỉ cần đặc SwissMP ở Reclaim Level3, sau đó Reclaim memory và vào xóa luôn Alaunch.RSC đi là được ngay. Sau khi xóa bạn thử vào vào Uninstall nó xem thế nào nhé! Lưu ý những bạn nào đã thay đổi Icon thành thạo và hay thay đổi thì nên dùng File chép hơn là File sis để tiện thay đổi và nhẹ máy!!!

thietvtec

Bạn vào C\Resource\Apps xóa file MediaPlayer.R01 thì có thể sẽ Okei. Vì máy mình thì chép cả file này, nhưng một số máy của các bạn bị Not Found thì khắc phục bằng cách này, bạn thử xem sao nhé!

Cám ơn bạn Cao hiếu, mình đã làm được rồi. Xin hỏi bạn có cách nào thể hiện tên của Icon nga bên dưới không???
Thân