• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

*NEW* N97 CFW#11 v30 by Ntv_79 cập nhật 01.01.2011

Ntv_79

N97 CFW#11 by Ntv_79 cập nhật ngày 1.1.2011 - Đây là phiên bản tiếp nối bản CFW N97 v30.0.016 by Ntv_79
Bạn NTV 79 share cho mình với, thanks bạn nhiều nha.

bạn share cho minh xin nhé. minh cảm ơn.

share cho mình luôn, cám ơn bác nhiều

lâu rồi mình mới vào diễn đàn, thấy nhiều đề tài choáng luôn. nếu có thể share cho mọi người thì bạn share sớm được ko, vì ai cũng muốn xài những gì chuẩn mà. hiii. cảm ơn bạn nhiều

Chi tiết về mod xin xem bản CFW N97 v30.0.016 by Ntv_79

Có gì mới:
- Bỏ Flash 4.01 -> giờ xem youtube vô tư
- Bỏ Rompather (có pre hack nên sẽ cài sau vì thấy RP cập nhật liên tục)
- Fix tự xoay quá nhạy
- Bỏ tự động xoay của swipe
- Thêm chức năng restart khi bấm nút nguồn
- Thêm 1 vài icon nhỏ N8 trong bàn phím đánh chữ
Và một số fix khác các bạn khám phá thêm nhé!

Pass: Ntv_79
DOWNLOAD

Khuyến cáo: Tốt nhất là nên format máy, bộ nhớ 32G, thẻ nhớ ngoài trước khi Flash. Nếu nhiều dữ liệu thì có thể xóa các folder hệ thống: system, sys, resource, data, private... trên thẻ nhớ và bộ nhớ32! Sau đó flash bản mới này! Và sau đó có thể *#7370# một lần nữa!

LINK DOWN CÁC FILE CỦA FW GỐC CHO NHỮNG AI CHƯA CÓ

Đã có chút tín hiệu mới port c6v20 cho N97. Anh em nào thích tì test coi sao!

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Cái đó gắn với trình bấm số Sym^3 nên chưa fix được. Còn dùng nó thì chấp nhận thôi! Nếu thích bạn bỏ cái trình bấm số sym^3 đi là OK!

tbhuy

Đúng 1 tháng rồi mới có cfw của bác. Flash lại để ăn Tết thôi.

Ntv_79

Cũng hy vọng anh em sẽ có một bản tốt, ổn định để ăn Tết. Ra Tết biết đâu Nokia lại có FW mới cho N97 lúc đó lại mặc sức tung hoành! Thân

movado_38

Cái đó gắn với trình bấm số Sym^3 nên chưa fix được. Còn dùng nó thì chấp nhận thôi! Nếu thích bạn bỏ cái trình bấm số sym^3 đi là OK!

bản của em mấy ngày đầu ko thấy hiện tượng đó.mà jờ lại bị rồi.ko hiểu răng nữa.xoá ecom đc ko biết.nếu ko đc đành phải chấp nhận sống chung với nó

mathanh

để mình fix thử bản này đọc tên người gọi rồi up lên blog cho mọi người\-/ thay lại flashlite4.0 chạy cho sướng

Chỉnh sửa cuối:

minhtien1810

e muốn sài bản này nhưng e ko muốn xài cái phím của N8 , xài là xuất hiện đọc tên , hoặc ngừoi gọi tới là đỗ chuông dc mấy giây là im re, bao thức cũng i chang vậy mới mấy giây là im re luôn. chỉ e cách bỏ cái bàn phím này ra và xài lại bạn phím gốc của nó vói nha

mathanh

e muốn sài bản này nhưng e ko muốn xài cái phím của N8 , xài là xuất hiện đọc tên , hoặc ngừoi gọi tới là đỗ chuông dc mấy giây là im re, bao thức cũng i chang vậy mới mấy giây là im re luôn. chỉ e cách bỏ cái bàn phím này ra và xài lại bạn phím gốc của nó vói nha

bạn cho cái yahoo đi để send cái bản vá lổi nhờ bạn test dùm, mình vá xong từ hôm qua , đang tìm ai có máy test nà, và chụp cho vài cái ảnh luôn

movado_38

bạn cho cái yahoo đi để send cái bản vá lổi nhờ bạn test dùm, mình vá xong từ hôm qua , đang tìm ai có máy test nà, và chụp cho vài cái ảnh luôn

bác sửa lỗi xong rồi ah!vẫn dữ nguyên trình gọi symbian^3 chứ?sent em test kái.
Imail em.movado_38@ovi.com.
Hoặc Movado_38@yahoo.com

Ntv_79

bạn down cái trình bấm số Sym^3 về giải nén xem nó có những file nào rồi xóa trong rof3 đi Ok thôi mà!

ducanh9123

anh ơi, máy em chay thì rất mượt nhưng khi vào web bị lỗi tên máy chủ không hợp lệ là sao anh

nhokbjn94

a mathanh cho e xjn cai yk , yahoo e cho_thue_cuoc_doi_94 , hay a choa e xjn cai yahoo cua a di

vuchicuong123

bác sửa lỗi xong rồi ah!vẫn dữ nguyên trình gọi symbian^3 chứ?sent em test kái.
Imail em.movado_38@ovi.com.
Hoặc Movado_38@yahoo.com

ban sent cho minh nhe vuchicuong8864@yahoo.com

ban gui cho minh nhe vuchicuong8864@yahoo.com

minhtrinhthanbi

Bản này bác dã fix lổi chưa hôm trước mình flash bản của CFW N97 v30.0.016 by Ntv_79 trước. Mình cũng format hết ổ E, F nhưng chạy hay bị tắt máy, còn phần phát nhạc nó chỉ tìm được ổ E thôi còn ổ F (thẻ nhớ) nó không tìm được làm mình phải Fash lại bản Firmwea gốc chép đè file RM-505_22.0.110_C01_prd.rofs3 để flash, nhưng sao củng bấm Thank you bác!