• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

*NEW* N97 CFW#11 v30 by Ntv_79 cập nhật 01.01.2011

kien_hoi

À, xin lỗi. Cái hiệu ứng kéo màn hình giống I-Phone á mà, hiện tại cái N97 là kéo lên xuống. Mà mình xem cái clip demo ở bên bài "Phiên bản đặt biệt" :D , xin lỗi nhầm.

anhcntt

Vụ C6 có chôm được cái tìm kiếm danh bạ nhanh ngoài bàn phím số ko bác Ntv_79

Ntv_79

À, xin lỗi. Cái hiệu ứng kéo màn hình giống I-Phone á mà, hiện tại cái N97 là kéo lên xuống. Mà mình xem cái clip demo ở bên bài "Phiên bản đặt biệt" :D , xin lỗi nhầm.
Mình không nhớ rõ nữa. Nhưng nếu trượt ngang thì chắc là dùng phần mềm Ndesk đó bạn. Diễn đàn mình có rồi!!!

Vụ C6 có chôm được cái tìm kiếm danh bạ nhanh ngoài bàn phím số ko bác Ntv_79

Đã flash cái C6 để test xem có chạy không và có gì đặc biệt không thôi! Flash OK, ngôn ngữ chỉ tiếng Anh, bộ nhớ C và Ram ko có gì thay đổi, có Trình bấm số sym^3 (vẫn đọc tên người gọi và không có tìm số khi bấm). Thông tin trong *#0000# là C6, trong Giới thiệu cũng là C6. Trình nghe nhạc vẫn lỗi chập chờn. Còn lại không thấy gì đặc biệt cả. Do sắp Tết nên cũng muốn cho máy ổn tính tí ăn tết cho ngon:D nên chỉ test sơ bộ vậy thôi rồi quay lại CFW#11 rồi.

Được cái đã chia lại core nên cook rof2 thoải mái rồi và có thể xóa thêm nhiều những ứng dụng linh tinh không cần thiết.

Ntv_79

Làm sao gở bỏ trình bấm số Sym^3 xin các bác hướng dẫn. Thank you!

Bạn sang topic CFW v30 mình đã post trước, down cái Trình bấm số về giải nén ra, sẽ thấy các file theo các đường dẫn > Mở rof3 ra rồi xóa các file đó đi thôi. Sau đó đóng gói lại và flash!

DoThanhHien

Trình bấm số Sym^3 đã fix đọc tên người gọi rồi, anh Ntv_79 cho ra 1 bản hoàn thiện đi... :D em đang đợi... sốt ruột quá.... N97 nha a \-/

demonvn

flash máy em chỉ ngán nhất là khâu cài đặt lại các setting và phần mềm đang xài thui,củng mất cả buổi. hehe.
Em đang xài 1 bản flash của ip-mart forum chèn thêm mode menu 4x4, thấy rất ổn, nhanh, em cài khoảng 60 apps mà vào menu ko bị delay như các bản khác. xoay nhanh.
Hôm bữa em có thử bản #10, cảm nhận ban đầu nhanh, đẹp, mượt nhưng bị lỗi trình bấm số, đang đợi bản fix của bác Ntv_79. thấy bác ấy và bác mathanh rất là nhiệt tình. anh em vào ủng hộ cho sự nhiệt tình của 2 bác ấy nào.
P/S: nokia lâu ra firmware cho n97 quá T_T, hay là Nokia đang định nâng cấp mạnh tay luôn hay sao đây ta??? hj..

Ntv_79

Trình bấm số Sym^3 đã fix đọc tên người gọi rồi, anh Ntv_79 cho ra 1 bản hoàn thiện đi... :D em đang đợi... sốt ruột quá.... N97 nha a \-/

flash máy em chỉ ngán nhất là khâu cài đặt lại các setting và phần mềm đang xài thui,củng mất cả buổi. hehe.
Em đang xài 1 bản flash của ip-mart forum chèn thêm mode menu 4x4, thấy rất ổn, nhanh, em cài khoảng 60 apps mà vào menu ko bị delay như các bản khác. xoay nhanh.
Hôm bữa em có thử bản #10, cảm nhận ban đầu nhanh, đẹp, mượt nhưng bị lỗi trình bấm số, đang đợi bản fix của bác Ntv_79. thấy bác ấy và bác mathanh rất là nhiệt tình. anh em vào ủng hộ cho sự nhiệt tình của 2 bác ấy nào.
P/S: nokia lâu ra firmware cho n97 quá T_T, hay là Nokia đang định nâng cấp mạnh tay luôn hay sao đây ta??? hj..

Hi hi, cổ vũ nhiệt tình đê sẽ có bản mới! Do N97 cũng ít người sử dụng đã thế lại còn lười không tham gia cook cùng nên đôi khi cũng hạn chế. Bạn Thanh không cóN97 mà còn cook ầm ầm kìa! Mình cài khoảng 180 app, dùng hiệu ứng mà vẫn bay lượn ầm ầm bạn à!

nxhoang90

ủng hộ pác ntv :))
P/s: đợt ra lần này pác có thể tích hợp zô cái themes têt 2011 cho nó có không khí :D

Ntv_79

ủng hộ pác ntv :))
P/s: đợt ra lần này pác có thể tích hợp zô cái themes têt 2011 cho nó có không khí :D

Chắc chắn rồi! Đang tính cái đó nên mới ra chậm không đã có bản mới anh em dùng rồi=D>=D> =D>
;;)Cổ vũ và chờ nhé!

Chỉnh sửa cuối:

chithang

nhanh lên nha bác, bác cho thêm vào đọc được font chữ tiếng hoa nữa dùm e được không
cám ơn bác nhiều nhiều lắm luôn

Ntv_79

nhanh lên nha bác, bác cho thêm vào đọc được font chữ tiếng hoa nữa dùm e được không
cám ơn bác nhiều nhiều lắm luôn

Font tiếng Trung thì nhiều nhưng không font nào đẹp bằng cái mình đang dùng cho các bản CFW, font mặc định, nên chữ ở các option đậm, đẹp. Cứ thêm ký tự tiếng Trung vào là nó lại không như ý nữa. Nên chắc muốn dùng font tiếng Trung thì dùng font router thôi bạn à!

Hic, đã xong mấy thứ lặt vặt. Sẽ có hàng trong nay mai!

Đã cập nhật phiên bản mới CFW N97 phiên bản MỪNG XUÂN MỚI tại đây!!

Chỉnh sửa cuối:

chithang

vậy phải cài font router như bác nói rồi.vậy bác cố gắng lên ha,em chờ
em luôn ủng hộ mấy bản CFW của bác đó, nhanh nhanh lên nhá bác
cám ơn bác nhiều

Chỉnh sửa cuối:

kien_hoi

UHm, đúng là số lượng người dùng N97 ít quá nên cũng ít người cook, hix hix, nhưng không sao, đã có mấy bác rồi :D ....