• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New n97 mini v30 port to n97 by vurain84

hoangphonghd

FW này port cho N97 32 Gb hả Vũ
Còn bản port cho N97 mn 8 Gb đâu rùi

Vũ có mod add riêng Musicstop vào musicsuite ko

Bản Belle cho N97 mn mình đang sửa lại cái lỗi ký tự lạ ở folder khi chuyển sang cả Anh và Việt đều bị, đã dùng mod fix lỗi ký tự lạ rùi mà vẫn ko đc. Sao thế nhỉ

Luu_Tan_Vu

FW này port cho N97 32 Gb hả Vũ
Còn bản port cho N97 mn 8 Gb đâu rùi

Vũ có mod add riêng Musicstop vào musicsuite ko

Bản Belle cho N97 mn mình đang sửa lại cái lỗi ký tự lạ ở folder khi chuyển sang cả Anh và Việt đều bị, đã dùng mod fix lỗi ký tự lạ rùi mà vẫn ko đc. Sao thế nhỉ
máy vừa hư ổ cứng nên giờ k còn gì. k biết có làm được k nữa, add riêng music stop thì mình k có, nấu thư mục chỉ cần đổi tên cho đúng rồi copy hết folder 20013dd

crazy2006

Chính xác là không chụp được bằng phím cảm ứng, hình như FW gốc khi mở nắp camera cũng không tự động kích hoạt camera thì phải :p. Bạn có thể thêm vào 1 số ứng dụng cơ bản như các bản CWF cho các dòng máy khác không?

vuchicuong123

mình nghĩ việc thêm ứng dụng vào bình thường như các bản khác. hình như bản này ko có bộ phat FM nhỉ?

crazy2006

Không thêm được ứng dụng, mình ném vào mấy mod mà chẳng thấy gì cả, hay mình không biết làm nhỉ ~X(. Đúng là không thấy bộ phát FM đâu cả.

thanhluan_phuyen

Bản này dùng với core nào đây? Core gốc hả Vũ? đã fix cái lỗi không chụp được hình đc chưa?

crazy2006

Vũ đã fix thêm được gì từ bản này chưa vậy? Sao Nokia PCSuit lại báo là C6 mà không phải là N97 mini nhỉ?
Chờ vậy.

thn18777

Sửa lỗi Nokia PCSuit lại báo là C6 mà không phải là N97 mini
Bạn vô ROFS2\Resource\apps\
Lấy ROFS2\Resource\apps\ About.r01, About.r96 của firmware gốc N97
Rồi thay About.r01, About.r96 của cái hiện tại là hết, yên tâm mình làm rồi đã thành công.

ducbang1907

Chủ thớt ơi,sao bác ko lấy bản Belle mới của Ntv_79 mà cook mấy thứ này vào cho nhanh. Mình mong chờ cái trình duyệt web mới quá mà bản Belle ấy chưa có. 2 bác mà hợp tác sản xuất thì anh em dùng N97 đc nhờ quá :)