• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New - OxyFile chương trình quản lý file tuyệt vời

lamquangtu

Phải nói là trên cả tuyệt vời cho những ai mod và hack

Giờ đây với OxyFile việc hack & mod có thể thực hiện trên máy tính (PC)

Chương trình hỗ trợ bạn quản lý file và dung lương trên ổ Z, C, D (mình chưa thử copy vào ổ Z :D nhưng ổ C thì được), xem một số thông tin về máy....

Các bạn cứ nhìn hình thì sẽ hiểu (Ặc, up hình trực tiếp nên xấu quá)

Chương trình để cài vào điện thoại thì mình gửi kèm bên dưới (cài vào phone, chạy chương trình, chọn Connect)

Chương trình chính các bạn DOWNLOAD Ở ĐÂY
Sau khi cài xong chọn Connection Wizard rồi chọn Phone của mình (hỗ trợ rất rất nhiều loại phone P990, P1, G700, G900.......) cứ làm theo những gì hiện ra trên màn hình cho đến khi phone được connect như trong hình dưới.

Mình post thêm luôn OxyBook để quản lý danh bạ trên máy tính DOWNLOAD Ở ĐÂY (phần cài trên phone thì dùng chung, không cần cài thêm)

Giờ thì các bạn có thể thoải mái can thiệp vào ổ C rồi nhé (nhưng mà cẩn thận - mình không chịu trách nhiệm nếu các bạn xóa nhầm đâu đấy :D)

(lưu ý: bản free chỉ cho phép bạn kết nối 01 phone thôi nhé)

Chúc vui!

PS1: Phần mềm này cũng đã có bản mới hơn trên trang chủ, bạn nào có thời gian thì down về up lên cho anh em giúp mình, bận quá chưa kịp down :D.]

PS2: Các bạn nhớ để Caps Switch về OFF nhé (mình vừa test nếu để On sẽ không can thiệp vào ổ C được đâu, chỉ xem được thôi)

Update:
Sau khi nghiên cứu sơ qua về các phần mềm của OxySoftware mình tạm thống kê lại như sau để các bạn tiện sử dụng:
1) OxyFile: quản lý file (bản Free (đọc file, copy sang PC) đã post ở trên. Bản Pro sẽ cho các bạn Copy file vào phone - cái này thì chưa có)
2) OxyBook: Quản lý danh bạ
3) OxyCube: Quản lý Danh bạ, file và SMS (cho phép gửi SMS từ PC) DOWNLOAD HERE

Cả ba thằng này đều dùng chung 1 file cài trên điện thoại là OxyAgent_UIQ3.sis

Mình đã Update cách copy file vào C & D bằng OxyCube tại ĐÂY #14http://pdaviet.net/showthread.php?t=48744&page=2

Chỉnh sửa cuối:

chauhiep123

mình làm theo hướng dẫn mà sao nó ko connect dc,next tới phần connect nó đứng luôn??cái này để phone mode hay file tranfer???chỉ cụ thể đi bạn còn gói cài trong phone là cài trong C hay D???>.<

Chỉnh sửa cuối:

Caohieu88

mình làm theo hướng dẫn mà sao nó ko connect dc??cái này để phone mode hay file tranfer???chỉ cụ thể đi bạn còn gói cài trong phone là cài trong C hay D???>.<

Bạn nhớ để Phone Mode, khi chạy lần đầu nó sẽ hướng dẫn mình bằng tiếng Anh rất đơn giản mà, chạy chương trình trên PC, cắm cáp để chế độ Phone Mode ( 2 cái này có thể làm trước làm sau đều được ),chọn hãng rồi chọn Model, chạy chương trình trên máy ( chọn kết nối qua Cable ), đợi chương trình chạy và bấm Connect và cuối cùng là Finish! Bạn thử lại xem nhé! Những phần mềm gắn bó lâu dài hoặc quan trọng thì nên cài vào ổ C.
@ anh Tú: Hình như PM này ko cho phép chép đè hay chép thêm vào thư mục bảo vệ anh ạ!

shadow141206

mình làm theo hướng dẫn mà sao nó ko connect dc??cái này để phone mode hay file tranfer???chỉ cụ thể đi bạn còn gói cài trong phone là cài trong C hay D???>.<

Chế độ phone mode nhé bạn !!!! Cài trong C đi, cho nó chắc !!! Lưu ý, khi connect đt với máy tính ở chế độ phone mode rồi, bạn nên mở App lên rồi hãy connect thông qua Oxy trên máy tính nhé bạn !!! :D

buratino1703

Hàng khủng quá, giờ ko còn cảnh phải "rút ra, cắm vào" liên tục nữa rồi, cảm ơn bác Lamquangtu nhé!=D>

Black_Metal

Marvelloussssssss
thật quá tuyệt
càng ngày P990 càng trở nên đơn giản hơn bao giờ hết các bạn nhỉ?!
ko còn fải cặm cụi, hặm hụi mod/hack 1 cách lom com như hôm qua nữa :))

lamquangtu

Chương trình này còn hỗ trợ quản lý file dang cây thư mục (giống Windows Explorer) khi các bạn kích vào biểu tượng Folders trên thanh công cụ.

Dể các folder hiện ra rõ nét (không mờ ảo) thì các bạn kích vào biểu tượng Read trên thanh công vụ.

@Hiếu: hôm qua anh khi test anh mới chỉ tạo thử New Folder trong C\Resource mà không để ý là nó không có nút copy & paste. Xem kỹ lại mới biết bản free mà mình dùng chỉ cho phép đọc file và copy file từ Phone ra PC. Còn để copy được vào Phone thì phải là bản Pro:

Trích:
"First public release v.1.0.0 (14 November 2008):
• Convenient Explorer-like interface for all phone files management on PC.
• Includes two versions: Free and Pro that has some additional functionality.
• Working with more than 1000 phone models (some models in read-only mode yet)
• Supports reading data from smartphones, communicators, PDAs and other devices based on Windows Mobile 5/6, Blackberry devices, Samsung, Sony Ericsson cell phones.
• Supports original and non original cables, Bluetooth and InfraRed connection.
• Reading files and folders structure.
• Downloading files from phone to PC.
• Built-in viewer and editor for images and camera snapshots.
• Playing video files.
• Listening to melodies and sounds.
• Access to system and hidden files (PRO version).
• Creating, deleting, renaming folders (PRO version).
• Uploading files to the phone (PRO version).

• Supports several views for showing data: thumbnails, icons and details.
• Working with several phones (PRO version)."

Đây là 1 chương trình mới, mình cũng mới biết và post luôn cho anh em, các bạn chịu khó vọc rồi cùng chia sẻ kinh nghiệm với anh em nhé.

Chỉnh sửa cuối:

VinhDang

quả là rất tuyệt, tuy mình chỉ nghe bạn giới thiệu. down về kiểm nghiệm thôi, thanks alot!

lamquangtu

Hướng dẫn copy file vào ổ C or D của điện thoại

Các bạn down và cài đặt phần mềm OxyCube mà mình đã post ở #1.
Chức năng:
1) Quản lý File
2) Quản lý danh bạ
3) Quản lý SMS

Cài đặt phần mềm trên điện thoại (mình cũng đã post ở #1)
Kết nối PC với Phone cho đến khi OxyCube (cách kết nối như với Oxyfile).
Để Caps Switch ở chế độ OFF.

Mình ví dụ như trong hình, mình muốn copy file SEMCKeyboard.RSC từ PC vào C\Resource\Feps
Trên giao diện quản lý file của OxyCube (nên để dạng cây thư mục cho dễ tìm) mở thư mục C\Resource\Feps, kích chuột phải chọn New\File (xem hình),

1 Cửa sổ hiện ra, chỗ File types bạn chọn là other files, rồi chọn đường dẫn đến thư mục chứa SEMCKeyboard.RSC trên PC (xem hình)

Chọn file SEMCKeyboard.RSC rồi ấn Open, nó sẽ import file SEMCKeyboard.RSC trên PC vào C\Resource\Feps (kết quả như trong hình)

Chúc vui!

Chung_tuhinh

Quá hay :x
Giờ không phải cắm - rút liên tục nữa, nhàn :D

Nhưng mà: Bác kiểm tra lại cái Oxy Cube nha :D
Báo là lỗi không có file đó :x

Chỉnh sửa cuối:

lamquangtu

Quá hay :x
Giờ không phải cắm - rút liên tục nữa, nhàn :D

Nhưng mà: Bác kiểm tra lại cái Oxy Cube nha :D
Báo là lỗi không có file đó :x

Mình đã kiểm tra, cả 3 link MediaFire đều sống nhăn mà.

dinhquy

Ác mình conettion Oxy BooK thì được mà conettion Oxy File thì không nhận máy là sao bác ơi? Mình dùng P990
Mình kích vào file Browser thì thấy file nhưng bị mờ

Chỉnh sửa cuối:

Chung_tuhinh

Sơ sơ thì như thế này:
- Cắm cáp vào phone, chọn Phone Mode. Sau đó vào Oxy trong Phone rồi mở chế độ USB Cable Exchange.
- Tiếp tới là mở Oxy File trên PC, sau đó làm gì thì làm

Vọc tiếp cái đã :D

lamquangtu

Ác mình conettion Oxy BooK thì được mà conettion Oxy File thì không nhận máy là sao bác ơi? Mình dùng P990
Mình kích vào file Browser thì thấy file nhưng bị mờ

Bạn chỉ chạy được 1 trong 2 cái trong một thời điểm thôi, nếu chạy cả 2 một lúc thì một cái sẽ không connect được.

ở phone desktop nếu bạn thấy thông báo là Phone connected mà kích vào file Browser thấy file nhưng bị mờ thì kích vào biểu tượng Read phía trên ấy.

Chỉnh sửa cuối: