• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW ROM - Artemis Vanilla 2.0 WWE ROM

tmn

meschle bên xda-developers lại mới up bản ROM mới dựa trên bản v1.0 đang chạy trên P3300 rất ổn định.

Là bản WM6 5.2.1921 (Build 18521.0.7.0) xây dựng theo hệ thống ROM WM6 nguyên bản cộng thêm chức năng mới BioScroll chắc để hỗ trợ TOUCH, nên tha hồ để các bác vọc.

Vì chưa download về được nên em sẽ có review trong ngày mai.

Artemis Vanilla 2.0 WWE ROM

A cherry on top and a cherry in the middle! :D
This Rom is FAST even without overclocking.
Sys files from chinese hermes 5.2.1921 (Build 18521.0.7.0) rom - translated and rebased by myself for artemis .
Xip ported by myself.
Oem from Dopod 3.7.0.0 - further trimmed and refined from vanilla 1.0
6mb Pagepool
HTC Earth Splash
Radio 2.98.90

58.76mb total storage memory
28.4mb free program memory

Many thanks to
Xda Dev
Maimach and his tools
Tadzio and his tools
Bepe and his tools
Tom for much help he gave me - thanks bro!
Fellow mods and friends in the forum.
Faria - who inspired me to cook a rom.

Changes from vanilla 1.0 indicated by *

Optional HTC BioScroll - disabled by default *
Office 2007 - latest *
Windows live 10.6.0032.2100 *
Windows media player 10.3.18521 - plays in standby mode. *
Esmertec Jbed 200070802.2.1 - full screen midlet manager. (Intent midlet manager removed)
Network Wizard - 1.0 (Build 29982.1.0.1.7)
10 button black comm manager
Pocket RAR 3.60 (IA zip removed)
1-Calc Lite (Microsoft calculator removed)
Cyberon voice speed dial 1.2 (Build 070612) - black skin enabled *
Sim manager updated to 6.31
Wm6 dialer enabled - speeddial, call history icon fix *
Edge icon working
Wireless plugin enabled
GPS Photo enabled
Ringtones\Tsk files removed
Help files removed *
Startclean *
Autoenable VistaB1 theme *
Enable BioScroll - goto \windows click on' Enable BioScroll.cab' - soft reset

DOWNLOAD HERE Mirrors please :)

http://www.megaupload.com/?d=WF8YT4H0

Theme files http://forum.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=48068&d=1188030119

Ringtones http://forum.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=48076&d=1188033103 & http://forum.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=48077&d=1188033607

tmn

Em đang down về bác ah, em vẫn đang chạy bản 1.0.
ROM này thiết kế theo dạng ROM gốc nguyên bản nên chạy cực nhanh. Up xong bác tha hồ cài đặt thêm soft, storage hơn 50Mb lận.

tmn

Nhờ bác duy_ctytvxdkg cho cái acc mega pre mà em đã up được bản ROM hot này:

Vẫn xây dựng trên nền bản 1.0 đã rất ổn định, và là bản WM6 Build 18521.0.7.0 mới nhất. Thêm BioScroll hỗ trợ TOUCH nhưng em chưa thử. Chạy tít mù, cài soft bét nhè vì dư hơn 50Mb storage
Và 1 vài hình ảnh về bản ROM em vừa up xong:

tmn

Hôm qua mới biết cách sài BioScroll, đúng là gà thật, nó dùng để cuộn bằng tay các chương trình dài quá khổ màn hình, dùng nó để đọc Spb Insight, kéo danh bạ hoặc lướt Web tiện lợi vô cùng.

O22s

Cảm nhận đầu tiên là chạy rất nhanh. Hiện đang test tiếp. Nhưng đúng là thấy nhanh thật các bác ạh. Hiện chưa phát hiện lỗi nào. Có bác nào thấy có lỗi gì thì báo anh em với nhé

tmn

Các bác chú ý: khi dùng BioScroll kéo và để chạy liên tục 1 chương trình nào đó, thì khi có Phone đến sẽ có lỗi rung nhiễu toàn bộ màn hình. Lỗi này e gặp 1 lần, và phải tháo pin ra mấy phút mới vào máy bình thường được. Còn lại thì chạy nuột lắm.

trungkien245

Các bác ơi !
Bản này có chạy nhanh hơn bản 4.2 của bác TOM không ạ, có lỗi gì không ạ
E thấy bản 4.2 của bác TOM chạy cũng ngon lắm

tmn

Bản ROM này tương đương bản ROM gốc (vì hầu như không kèm thêm các soft khác) vì thế chạy nhanh lắm, bác thử up lên mà xem.

zakk_black

Đã Up rom này, Tốc độ nếu không sử dụng battery status thì chạy không mượt bằng B&B 42. tuy nhiên cài battery status vào thì chạy tisss luôn. Mới Up được 8 tiếng đồng hồ, dùng rất ổn hiện tại chưa xung đột với chương trình nào cả. Đặc biệt là over CPU lên 273 chạy vẫn rất mượt và thấy pin xuống rất chậm. 8h đồng hồ mình dùng với cường độ khá và pin từ 50% xuống hiện giờ là 22%.

thuychip

Đã có huynh đệ nào cài trên con LOVE của mình chưa. cho xin một vài nhật xét với để đỡ mất công phải lựa chọn .
Tại vì ở đây toàn thấy anh em dùng Artemis

trung3010

Dopod M700

em down thử bản rom này về để up, sau khi up xong lúc reset lại máy thì treo đơ luôn, đợi đến 10 phút vẫn chỉ thấy màn hình khởi động, phải chọc vào nút reset thì mới vào được. em chạy thử 2 ngày thấy nhanh nhưng mỗi tội lần nào reset lại cũng bị hiện tượng như trên (có nghĩa là phải reset lại thêm 1 lần nữa mới được). không biết nguyên nhân là gì, mong các bác chỉ giúp.

mryeknom

link down không được, bác nào có rom này vui lòng giúp tôi với. Cám ơn nhiều.

mryeknom

híc híc vẫn không down được trên mega.
acc skype của mình là: mryeknom
cám ơn bạn trước nhé

tmn

Mình đã add acc skype của bác rồi, phải online mới send đc.