• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New ROM for Atom Exec from XDA

phantrungonline

bản rom 6.1 20954 của Sonblack theo mình đã xài thì mình thấy ok nhất,thích nhất là cái vụ rung khi kết nết cuộc gọi.Nhưng xài 6.1 riết rùi cũng chán,mình kiếm mấy cái rom 6.5 xài nhưng đến hiện nay bản rom này là chạy mượt hơn hẳn,xài đã 3 ngày rùi vẫn chưa thấy bị tự reset khi pin < 50%(mấy bản rom khác mình thử đều bị cái vụ này ngoại trừ bản 20764 và 20954),pin xài max được khoảng gần 2 ngày(nếu nghe gọi và vọc sơ sơ).Nếu bản rom kế tiếp mà có đc sự ổn định như bản này và cái vụ rung khi kết nối cuộc gọi và rung khi touch thì xem thiên hạ đệ nhất rom atom exec rùi:D.Còn cái vụ wallpaper mà mình đã đề cập ở bài trên,cảm ơn manhtuongdatinh nhé.Hi,mình rùa quá.

hitoshi

Hi, cho mình hỏi chút hé ! có ai bị lỗi font chữ hiển thị hông dza? mình có mấy chữ hiện hình ô vuông ... hơi bị kỳ chút xíu...mình đã cài Font Tahoma rồi mà vẫn ko hết !!!:(:)((

manhtuongdatinh

bản rom 6.1 20954 của Sonblack theo mình đã xài thì mình thấy ok nhất,thích nhất là cái vụ rung khi kết nết cuộc gọi.Nhưng xài 6.1 riết rùi cũng chán,mình kiếm mấy cái rom 6.5 xài nhưng đến hiện nay bản rom này là chạy mượt hơn hẳn,xài đã 3 ngày rùi vẫn chưa thấy bị tự reset khi pin < 50%(mấy bản rom khác mình thử đều bị cái vụ này ngoại trừ bản 20764 và 20954),pin xài max được khoảng gần 2 ngày(nếu nghe gọi và vọc sơ sơ).Nếu bản rom kế tiếp mà có đc sự ổn định như bản này và cái vụ rung khi kết nối cuộc gọi và rung khi touch thì xem thiên hạ đệ nhất rom atom exec rùi:D.Còn cái vụ wallpaper mà mình đã đề cập ở bài trên,cảm ơn manhtuongdatinh nhé.Hi,mình rùa quá.

:) MÌnh cũng rùa như bạn vậy thôi, có biết gì đâu, thấy ở đâu có cái mới thì mò về vọc chơi vậy thôi. hehe. Mình lập topic lên để bạn nào rành thì chia sẽ cho mình, hehe. Thanks bạn phantrungonline nha.
Đúng là bản 6.1 20954 của bác Sơn nhà mình xài quá chuẩn rồi, thôi ráng chờ các Bác buil bản 6.5 lại đi, chắc chắn là sẽ pro hơn bản này của TJ nhiều. hehe.

manhtuongdatinh

Hi, cho mình hỏi chút hé ! có ai bị lỗi font chữ hiển thị hông dza? mình có mấy chữ hiện hình ô vuông ... hơi bị kỳ chút xíu...mình đã cài Font Tahoma rồi mà vẫn ko hết !!!:(:)((

Đúng rồi đó mình cũng cài Font tiếng việt rồi mà nó vẫn bị lỗi một vài dòng ở trong menu của File Explorer thì fai? hehe. Bó tay lun, xài ké mà, fai chịu thôi. :))

davidsyPDA

chính xác ... bản WM 6.5 của TJ này gì cũng ok, chỉ mỗi tội không thể cái VNSysFont vào ... đọc tiếng việt không được ... sao giống Blackberry quá ...!
hic.

manhtuongdatinh

chính xác ... bản WM 6.5 của TJ này gì cũng ok, chỉ mỗi tội không thể cái VNSysFont vào ... đọc tiếng việt không được ... sao giống Blackberry quá ...!
hic.

Ủa mình cài Font Tiếng việt vô xài đc mà bạn, bình thường, chỉ tội cái menu trong file Explorer có một vài chỗ bị lỗi chứ còn lại đều ok mà. Vẫn đọc file Word và Xem web bằng tiếng Việt bình thường mà bạn.

manhtuongdatinh

uhm nhỉ ... hay mình cài nhầm gì không ta. Mà bác Hitoshi trên kia cũng bị kìa ...
bác send cho tôi cái VNSysfont của bác đi ... davidsy780916@yahoo.com.
Cảm ơn.

đây ạ, chúc các đồng chí ngon miệng

Thanks Bác TaQuangDuc đã chia se bộ Font cho các bạn nha.

davidsyPDA ơi, theo tớ thấy thì hình như Hitoshi cũng bị "có mấy chữ hiện hình ô vuông" thôi, mình cũng bị, nhưng vài chữ trong menu thôi chứ ngoài ra mọi thứ bình thường mà.
Chắc bạn cài VNSysfont of Bác TaQuangDuc vào thì xài ok rồi đúng k?

davidsyPDA

Đúng là cái VNSyfont tôi sử dụng cho bản 6.1 trước đây bị lỗi gì rồi ...
.... mà nhờ vậy tôi cũng mày mò ra cách cài font thủ công ...
cảm ơn 2 bác ...

@bac Taquanduc dùng moto V3i à ... có lắm trò flash/mod cho nó lắm đấy ...

TaQuangDuc

Đúng là cái VNSyfont tôi sử dụng cho bản 6.1 trước đây bị lỗi gì rồi ...
.... mà nhờ vậy tôi cũng mày mò ra cách cài font thủ công ...
cảm ơn 2 bác ...

@bac Taquanduc dùng moto V3i à ... có lắm trò flash/mod cho nó lắm đấy ...

mình chỉ biết dùng thôi, thấy nó tốt thì gửi cho mọi người cài thử chứ mình cũng ngại up ROM lắm rồi, lên để chia sẻ kinh nghiệm cũng như giúp những người mới thôi!
V3i mình ngại hạ bootloader nên để đó thôi (1 phần cũng vì nó hơi chậm hơn so với các dòng máy windows) chứ ai chẳng biết davidsy motofuns :p

hitoshi

Thanks Bác TaQuangDuc đã chia se bộ Font cho các bạn nha.

davidsyPDA ơi, theo tớ thấy thì hình như Hitoshi cũng bị "có mấy chữ hiện hình ô vuông" thôi, mình cũng bị, nhưng vài chữ trong menu thôi chứ ngoài ra mọi thứ bình thường mà.
Chắc bạn cài VNSysfont of Bác TaQuangDuc vào thì xài ok rồi đúng k?

Uh..đúng rồi đó..mình chỉ bị vài cái ô vuông ở trong menu của File Explorer thui ...ngaòi ra thì vẫn bình thường !! :)):))

hitoshi

Cho hỏi này tý hé !! các bác kết nối bằng GPRS được hông ? sao tớ cài rồi mà vẫn kết nối không được..lúc trước thì chạy rất ngon..seo giờ kết nối không được..không biết phải tại máy hông ?? có bác nào bị tình trạng này giống mình hem ta ??:-??

manhtuongdatinh

Xin lỗi các bạn nha, Mính không xài GPRS nên cái vụ này mình cũng không biết lun, Các bác nào có xài GPRS thì chia sẽ với các bạn nha. :)
Thanks.

hitoshi

GPRS bình thường ... mình đang dùng mobifone ...

mình dùng vina ..máy tớ kết nối được nhưng chút xíu là mất tín hiệu à..chữ E va chữ G có lúc được lúc mất à...hông biết tại rom hay tại mạng nữa..định chát bằng vitalk thử thui à !!:(