• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New ROM for Atom Exec from XDA

thanhbinh123

chữ E hay G là do mạng thôi.có thể do GPRS chỗ bạn yếu đó chứ bản này GPRS dùng bình thường bạn ah

manhtuongdatinh

Uhm theo mình biết thì đúng là chữ E hay G là do mạng thôi. Không ảnh hưởng đến GPRS đâu.hihi
Ah mà dạo này room cho atom exec sống lại rồi, hihi, Bác Khoa-Ha đã có bản room mới 6.5 Build 21202.5.0.0 rồi kìa các bạn ơi. Ủng hộ room việt thôi.

phantrungonline

hic,mình vừa úp rom của khoa_ha nè,bị fail ở phần bootloader,bây giờ up thử lại lần nữa,nếu vẫn ko được chắc up lại rom nay nữa thui.Ko hiểu sao nữa,ko biết có phải quá trình down về ko,mình down về ầm ầm đâu có bị trục trặc j đâu.Rom nào ra mình cũng háo hức test thử hết ,ko đc chắc buồn lắm.

manhtuongdatinh

Uhm lúc đầu mình up bản của Bác Khoa cũng bị lỗi, but up lại lần thứ 2 thì ok ko sao hết.
Mình up của Bác Khoa rồi, xài mượt hơn bản của TJ này đó but mình không quen xài Quickmenu, với các ứng dụng multimedia cũ quá ah, nên mình đang xuống lại bản cũ này. hehe.
Xài o2 mà, có room thì cứ up cho biết, hehee.

Yakuza1987

hic mình dơn về mà hok biết làm , mới đầu tập up rom, ai pro chỉ mình với, thank các bạn nhìu lắm

phantrungonline

Uhm lúc đầu mình up bản của Bác Khoa cũng bị lỗi, but up lại lần thứ 2 thì ok ko sao hết.
Mình up của Bác Khoa rồi, xài mượt hơn bản của TJ này đó but mình không quen xài Quickmenu, với các ứng dụng multimedia cũ quá ah, nên mình đang xuống lại bản cũ này. hehe.
Xài o2 mà, có room thì cứ up cho biết, hehee.
uhm,mình úp ok rui,nhưng bản rom mang đậm dấu ấn cá nhân quá nên mất hay(chỉ là chuyện nhỏ ko ảnh hửong đến hòa bình thế giới) với các ứng dụng thì cũ quá,ko có cái htc album tích hợp(cái này mình thích lắm xài giống iphone),bây giờ mình úp lại bản rom này rùi,có rom mới là p thử thui.nhưng dù sao cũng cảm ơn khoa_ha đã bỏ công ra build cho ae pdaviet 1 bản rom.

Chỉnh sửa cuối:

manhtuongdatinh

uhm,mình úp ok rui,nhưng bản rom mang đậm dấu ấn cá nhân quá nên mất hay(chỉ là chuyện nhỏ ko ảnh hửong đến hòa bình thế giới) với các ứng dụng thì cũ quá,ko có cái htc album tích hợp(cái này mình thích lắm xài giống iphone),bây giờ mình úp lại bản rom này rùi,có rom mới là p thử thui.nhưng dù sao cũng cảm ơn khoa_ha đã bỏ công ra build cho ae pdaviet 1 bản rom.

Hihi, Uhm mang đậm dấu ấn cá nhân thì chịu thôi chứ sao giờ bạn ơi, mình xài ké mà phải chấp nhận thôi. hihi. Mà mình cũng đang xài lại bản cũ của TJ nè. hehe.
Mình thấy chương trình này xem hình cũng Pro lắm nà, bạn down về giải nén ra chép vô máy là xài lun. HIHI ( http://www.4shared.com/file/97163535/80374b9c/PocketCM-ImageViewer-DAILY.html )

phantrungonline

Hihi, Uhm mang đậm dấu ấn cá nhân thì chịu thôi chứ sao giờ bạn ơi, mình xài ké mà phải chấp nhận thôi. hihi. Mà mình cũng đang xài lại bản cũ của TJ nè. hehe.
Mình thấy chương trình này xem hình cũng Pro lắm nà, bạn down về giải nén ra chép vô máy là xài lun. HIHI ( http://www.4shared.com/file/97163535/80374b9c/PocketCM-ImageViewer-DAILY.html )
mình đã xài rùi,cũng pro lắm,lúc trước hình như sonblack có tích hợp trong bản rom 6.1 20954 thì phải,xài mượt và giao diện quản lý ảnh đẹp mắt lắm,tuy nhiên chạy ảnh với số lượng khoảng >200 tấm là load ảnh chậm rì à,lúc trước mình cũng thích lắm đó,nhưng từ khi biết cái htc album(load ảnh nhanh và slide show rất chuyên nghiệp)mình kết luôn ời:D.Cảm ơn manhtuongdatinh share mình soft hay nhé=D>

phantrungonline

còn vấn đê về mạng mobi thì sao ôm này có hay rớt sóng không
bạn yên tâm up nhé,mình xài được khoảng > 10 ngày rùi,ít hao pin,mình cũng đang xài mobifone nè,sóng ổn định.rom chạy mượt và chưa thấy tình trạng treo máy(vọc bình thường),tích hợp nhìu soft hay và mới.

manhtuongdatinh

mình đã xài rùi,cũng pro lắm,lúc trước hình như sonblack có tích hợp trong bản rom 6.1 20954 thì phải,xài mượt và giao diện quản lý ảnh đẹp mắt lắm,tuy nhiên chạy ảnh với số lượng khoảng >200 tấm là load ảnh chậm rì à,lúc trước mình cũng thích lắm đó,nhưng từ khi biết cái htc album(load ảnh nhanh và slide show rất chuyên nghiệp)mình kết luôn ời:D.Cảm ơn manhtuongdatinh share mình soft hay nhé=D>

:) uhm mình cũng thấy nó có vẻ chậm với lại hình ảnh hơi nhỏ. Nếu ảnh to hơn thì chắc đẹp hơn nhìu. Soft thì có nhiều mà, xài cái nào mình thích là OK. hehe :))

phantrungonline

các bạn có bị tình trạng trong phần sounds&notifition-->mặc dù đã chỉnh vibrate&ring rùi nhưng sau khi ok rùi thì vẫn " ring " mà ko có vibrate,lúc trước ko có bị,mới bị thui.Ae có ai khắc phục được lỗi này chỉ mình với.(hic,mới úp lại,ko lẽ úp nữa:()

Yakuza1987

các bạn có bị tình trạng trong phần sounds&notifition-->mặc dù đã chỉnh vibrate&ring rùi nhưng sau khi ok rùi thì vẫn " ring " mà ko có vibrate,lúc trước ko có bị,mới bị thui.Ae có ai khắc phục được lỗi này chỉ mình với.(hic,mới úp lại,ko lẽ úp nữa:()

mình bị i chang của bạn luôn, bó tay hichichic. À nhân tiện cho mình hỏi luôn là mình hok muốn để icon lớn nên mình dơn cái file của bạn manhtuongdatinh về bỏ vô windows nhưng hok biết bỏ vô thư mục nào hết, thử bỏ vô start menu rồi rết lại máy cũng không thấy thay đổi gì... pó tay, ai biết chỉ mình với nha thks

thuongson

mình bị i chang của bạn luôn, bó tay hichichic. À nhân tiện cho mình hỏi luôn là mình hok muốn để icon lớn nên mình dơn cái file của bạn manhtuongdatinh về bỏ vô windows nhưng hok biết bỏ vô thư mục nào hết, thử bỏ vô start menu rồi rết lại máy cũng không thấy thay đổi gì... pó tay, ai biết chỉ mình với nha thks

Bạn bỏ vào \Window 2 cái file giải nén là ok thôi mà. Hình bé không bị vỡ. Mình down ROM về 5.0 rồi up bản ROM này thấy chạy khá mượt không có hiện tượng treo mặc dù đã cài khá nhiều soft. Vụ chỉnh rung rinh nhưng vẫn chỉ thấy rinh mình đã kiểm tra vẫn thấy rung ( mặc dù chỉ thấy ring:-?? )

Yakuza1987

chỉ mình cách format 02 xda atom exec với, mình dùng hệ điều hành vista, thư mục windows của mình không hiện hic