• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW ROM OS 5.2.1948 TouchFlo Edition RC3 for Atom Exec

DucLinh

Thiết nghĩ bạn nên dưa thêm mấy tấm hình review về bản Rom này và 1 vài thông số của nó.
Bản này Ram dư rất nhiều,mặc dù vẫn để 8Mb PP.Nhưng lỗi Camera vẫn còn!

Khoa_ha

Thiết nghĩ bạn nên dưa thêm mấy tấm hình review về bản Rom này và 1 vài thông số của nó.
Bản này Ram dư rất nhiều,mặc dù vẫn để 8Mb PP.Nhưng lỗi Camera vẫn còn!

Mình cũng đang định post vài cái hình lên nhưng mà chưa chụp kịp nên dự định tối nay sẽ post. Mình không sử dụng chức năng camera của máy nên cũng không kiểm tra có bị lỗi không. vì máy O2 chụp kém lắm mà.

Khoa_ha

Mình cũng đang định post vài cái hình lên nhưng mà chưa chụp kịp nên dự định tối nay sẽ post. Mình không sử dụng chức năng camera của máy nên cũng không kiểm tra có bị lỗi không. vì máy O2 chụp kém lắm mà.
Mình cũng kiểm tra rồi nói chung là cứ vào camera là bị treo máy luôn thêm vào đó là RAM nhiều nhưng chạy rất chậm.

spiderman_anhvu

Hình như tác giả đang cho ra bản RC3 mới update sửa được lỗi camera và 1 số lỗi khác rồi đấy. Mình đang đợi để xài bản này đây. Có vẻ khá ngon :D

TranMinhMan

Super V.I.P
Mình cũng kiểm tra rồi nói chung là cứ vào camera là bị treo máy luôn thêm vào đó là RAM nhiều nhưng chạy rất chậm.

Mình thấy bản này chạy khá tốt mà, đâu chậm đâu. Ae trên forum.xda-developers.com cũng đánh giá cao nữa.=D>

Hình như tác giả đang cho ra bản RC3 mới update sửa được lỗi camera và 1 số lỗi khác rồi đấy.D

Đúng vậy tác giả abusalza đã chỉnh sửa rồi, nhưnh chưa có server để up lên, mấy hôm nay abusalza loay hoay tìm server để up cho ae xài nhưng chưa dc, mình cũng háo hức chờ đợi.;;)

Khoa_ha

Có bác nào dùng bản mới chưa? Có ổn định không các bác !?
mình down về rồi và dùng thử thấy thật tuyệt hầu hết các lỗi đã được sửa thích nhất là dùng có cảm giác rất nhanh và nghe nhạc thật tuyệt vời với phần mềm chỉnh sửa âm thanh SRS. =D>

DucLinh

Link die hết rùi,có bác nào đã Down được thì up lên Hot khác giúp em với!

DucLinh

Chắc tại Mediafire cả ngày hôm qua bị lỗi,bây giờ thì Down ngon rồi,đang up và test nhưng với OS mới này tốc độ tăng lên rất nhiều!

phungthanh

tôi đang dùng thử bản rom này thấy rất tuyệt nhưng sáng nay thấy một lỗi này : đang mở contacts tìm số ĐT thì có một cuộc gọi đến ,bật lên nghe bình thường nghe xong thì thấy màn hình trắng xọc xanh nhỏ , máy đơ luôn phải reset lại. có bạn nào giống tôi không

TranMinhMan

Super V.I.P
tôi đang dùng thử bản rom này thấy rất tuyệt nhưng sáng nay thấy một lỗi này : đang mở contacts tìm số ĐT thì có một cuộc gọi đến ,bật lên nghe bình thường nghe xong thì thấy màn hình trắng xọc xanh nhỏ , máy đơ luôn phải reset lại. có bạn nào giống tôi không

Trong qtr cài ctr của gói Rom, bạn có cài ctr XCPUScalar ko, thường thì cài ctr overlock CPU hay bị tình trạng này lắm. Trước đây mình cũng hay bi như vậy khi cài ctr này.

Khoa_ha

Trong qtr cài ctr của gói Rom, bạn có cài ctr XCPUScalar ko, thường thì cài ctr overlock CPU hay bị tình trạng này lắm. Trước đây mình cũng hay bi như vậy khi cài ctr này.

Mình chưa bị tình trạng như thế này bao giờ nhưng cũng công nhận cài XCPUScalar làm máy chạy rất chậm

phungthanh

thế thì đúng rồi tớ có cài XCPUScalar ,tình trạng như trên lúc bị lúc không, có khi cuộc gọi dài quá cũng bị , tớ thử remove đi xem sao , thank nhiều

bangviet

Các bác cho tôi hỏi cái lỗi này, Tôi đã cài và dùng thử bản rom này thấy mọi chức năng đều ok nhưng duy chỉ có phần contacts là không dùng được các bác giúp đỡ nhé! (tôi dùng mạng Viettel vẫn nghe gọi ok nhưng không dùng được contacts)

TranMinhMan

Super V.I.P
Các bác cho tôi hỏi cái lỗi này, Tôi đã cài và dùng thử bản rom này thấy mọi chức năng đều ok nhưng duy chỉ có phần contacts là không dùng được các bác giúp đỡ nhé! (tôi dùng mạng Viettel vẫn nghe gọi ok nhưng không dùng được contacts)

Nói rõ hơn đi bạn, ko dùng được như thế nào?