• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New ROM UNI 2.11.10 G3 / G4 Core 1921 build 18521.0.7.0

TuyetKy

Hi hi máy em 1% vẫn nghe gọi được (Ngạc nhiên chưa??!). Đa tạ bác Cường, tuần sau đi học HN mời bác làm bữa hoàng tá tràng nhé

foryou2006

Hi hi máy em 1% vẫn nghe gọi được (Ngạc nhiên chưa??!). Đa tạ bác Cường, tuần sau đi học HN mời bác làm bữa hoàng tá tràng nhé

Pin của máy bác nếu được như vậy thì quá đỉnh rồi còn gì. Chả bù cho máy em cứ chưa đến 30% là chuẩn bị tịt ngóm. Rõ chán!

nncuong

Administrator
Việc tốn pin là không tránh khỏi, các máy pin 30% mà bị ngỏm thì do pin yếu thôi, tôi mua pin lô mà cũng dùng đến 3% mới ngỏm hẳn. Riêng việc CrashGSM thì có vẻ hết, ngay như Laurentius26 trên wiki cũng đang hỏi bí quyết :D. Đang chờ ra bản 11 mới chia sẻ bí quyết :))

dcn488

em đang sd bản 2.11.10 G3 chuyển sang bản G4 để cải thiện cái camera,nhưng lên được G4 thì Storage nó biến mất tiêu luôn???? chỉ còn Storage card ,ko biết có ai bị giống em ko nhỉ

tula2006

em đang sd bản 2.11.10 G3 chuyển sang bản G4 để cải thiện cái camera,nhưng lên được G4 thì Storage nó biến mất tiêu luôn???? chỉ còn Storage card ,ko biết có ai bị giống em ko nhỉ

bản cho G4 phải vào chỉnh registry mới hiện lên hay bạn vào DS tải unlockExtrom về dùng cũng đc

hehe

a nncuong ơi bao giờ a cho ra bản 11 thế a?e đang mong mỏi bản rom mới của anh quá hi hi.bản 10 này ko có bao pin khi còn dưới 20% a có thể gửi file cab của nó lên đc ko a?ko có nhiều khi quên nạp pin hi hi hôm nay e quên nap pin nên đi học ko có gì nghịch chán quá :D.CHÚC A MANH KHỎE VÀ NGÀY CÀNG CHO RA NHỬNG BẢN ROM PRO HƠN NỮA HI

Chỉnh sửa cuối:

nhatha

hic..hic..sau 1 ngày xài thử thì cai camera bấm vào chỉ xuất hiện lên rồi sau đó màn hình tối thui, ko hiện lên nữa.....
Chế độ báo pin trong máy ko còn hoạt động nữa, khi nào cũng báo 0% và luôn ở chế độ xạc,ko biết có bác nào bị hiện tượng giống e ko ah...hic..hic..

dcn488

UNI sắp có build 18999 rồi :))

Khi nào có vậy bác? em nôn lắm đây;;) bản mới có sửa lỗi camera ko bác,có tích hợp thêm phần registry để dành sửa lỗi ấy mà. Đó là theo kiến của em, ko biết ý kiến của mọi người như thế nào???

Born2loveU

Member
Sau khi chạy SIM manager, trong Contacts lại có thêm dấu cộng (+) trước số điện thoại, VD: 0989. . . thành +0989. . . dẫn đến việc không thể thực hiện được cuộc gọi từ Contacts. Pác nào có bị như thế này không ? Xin chỉ giùm cách khắc phục. Xin cảm ơn nhiều !

dolphin

hic..hic..sau 1 ngày xài thử thì cai camera bấm vào chỉ xuất hiện lên rồi sau đó màn hình tối thui, ko hiện lên nữa.....
Chế độ báo pin trong máy ko còn hoạt động nữa, khi nào cũng báo 0% và luôn ở chế độ xạc,ko biết có bác nào bị hiện tượng giống e ko ah...hic..hic..

camera ban G3 bi lỗi mà bạn ,bạn tải sửa camera ở trang đầu là đc,con lỗi pin như bạn thì mình ko bị ,minh up thử 3 may rồi chưa máy nào bị cả,bạn thử up bản rom khác xem có bị ko.nhưng mình vẫn thích bản G4 hơn ko tốn pin,bản G3 tốn pin quá :D

thuytrans

Bản ROM này của bác Cường chạy quá tốt, nhanh và ổn định. Chỉ có vấn đề Pin em vẫn thấy máy em hao pin kinh khủng (em đã dùng bản Ranju V2 - cùng gốc ROM với bản này nhưng lại không thấy tốn pin lắm). Bản 11 mà giải quyết được vấn đề này thì sẽ rất tuyệt vời. Mong bác lưu ý nhé.

thanhtu2004

Sau khi test sơ qua thấy tốc độ khá là nhanh. Chỉ có điều không tích hợ sẵn phần mềm backup nên hơi khó khăn trong việc lấy lại thông tin cũ trong máy. Nếu có thể thì nên tích hợp sẵn một phần mềm backup thông dụng thì sẽ hay hơn. THX anh Cường rất nhiều!
Các phím cứng như phím thư, phím internet không còn tác dụng. bấm hoài nó cứ trơ ra.
Không tạo được email account mới. không biết tại sao nữa!

Last edited by a moderator:

cuongking

sao mình up room của bác Cường xong pin của mình rất lạ, dùng thì rất nhanh hết ,nhưng để 1 hồi tự nhiên hồi lại,ví dụ dùng còn 51% để 1 xíu kô dùng nữa tự nhiên nó lên lại 59%,mà pin mình dùng đến 1% mới ngỏm, bạn nào biết xin chỉ giáo.chân thành cảm ơn

HaChau

Super V.I.P
Các phím cứng như phím thư, phím internet không còn tác dụng. bấm hoài nó cứ trơ ra.
Không rõ bạn có nhầm sang bản ROM của dòng máy khác không chứ Universal làm gì có phím cứng Messages và Internet. Nếu là shortcut ứng dụng thì mình dùng bình thường. Xem luôn câu trả lời dưới của mình nhé.
Không tạo được email account mới. không biết tại sao nữa!
Bản này của bác Cường đã fix lỗi tạo account email rồi. Bạn thử làm theo hướng dẫn ở đây xem có khắc phục được không. Mặt khác, để đảm bảo máy hoạt động tốt thì bạn nên HR format storage đi nhé.

remankid

sao mình up room của bác Cường xong pin của mình rất lạ, dùng thì rất nhanh hết ,nhưng để 1 hồi tự nhiên hồi lại,ví dụ dùng còn 51% để 1 xíu kô dùng nữa tự nhiên nó lên lại 59%,mà pin mình dùng đến 1% mới ngỏm, bạn nào biết xin chỉ giáo.chân thành cảm ơn

PIN lô nó thế đấy bạn à, dùng đc đến 1% là ngon rồi.
PIN mình dùng đến 2% chưa ngỏm mà dùng mãi .....15' mới ngỏm nhưng ở % pin cao thì tụt nhanh.
MÌnh nghĩ đó là hiện tượng của PIN lô hoặc dùng lâu đó thôi. Thân :D

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Máy của bạn đang là chip G mấy? Bạn thử HS lại xem có được không nhé. Mình vẫn vào được bình thường mà. Thân!!!

Không rõ bạn có nhầm sang bản ROM của dòng máy khác không chứ Universal làm gì có phím cứng Messages và Internet. Nếu là shortcut ứng dụng thì mình dùng bình thường. Xem luôn câu trả lời dưới của mình nhé.

Nút cứng Messages là nút có biểu tượng cái phong bì còn nút Internet là nút có hình ngôi nhà và vòng tròn đó bác Sơn ạ, bác thử bấm đi nhé :D.

cuachua

bản 2.11.10 G4 nghe nhạc bằng core player và window media vẫn bị giật hic hic, tăng tốc độ đọc thẻ nhớ lên rùi (thẻ nhớ 80x).

DucLong

Super V.I.P
bản 2.11.10 G4 nghe nhạc bằng core player và window media vẫn bị giật hic hic, tăng tốc độ đọc thẻ nhớ lên rùi (thẻ nhớ 80x).
bác trở lại trang đầu tải file về fix lại midi nhé.