• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New ROM XXJB1 for I8000 + OCTAN 2.14

lsbtmh

Mình download về thôi, chưa có time để up, chắc sau giao thừa mới up được. Thấy bên MONACO nói cũng ko khác mấy so với JA5. Bạn có time thì test trước nhé!!!

thantai2010

Mình vừa up xong cảm nhận đầu tiên là cảm ứng rất mượt. Lướt web nhanh, Còn vấn đề pin có hao nhanh không mai mới biết được. Nói chung đáng để úp :p

Sontantap

Mình đã up xài được ngày nhận thấy giống như Ạ 5 ,phần SS Today đẹp, kết nối tốt, cảm ứng mượt , phần Chát trên Pakingro tốt có báo cho biết khi có người Oline gửi tin vcho mình, nhưng có khuyết điểm sau,không biết có phải do máy mình không.Có phần hao pine do ít tự điều tiết màng hình ( ở Ạ 5 mình thấy màng hình lúc tối lúc sáng), để 1 đêm hụt 10% trong 6 giờ. Còn vào My menu chậm.( Có lẽ up eboot và PDA không cùng phiên bản) Một vài nhận xét. Bạn nào đã te st rồi cho biết ý kiến nhé.Cám ơn các bạn.

Chỉnh sửa cuối:

bynight85

Mình đã up xài được ngày nhận thấy giống như Ạ 5 ,phần SS Today đẹp, kết nối tốt, cảm ứng mượt , phần Chát trên Pakingro tốt có báo cho biết khi có người Oline gửi tin vcho mình, nhưng có khuyết điểm sau,không biết có phải do máy mình không.Có phần hao pine do ít tự điều tiết màng hình ( ở Ạ 5 mình thấy màng hình lúc tối lúc sáng), để 1 đêm hụt 10% trong 6 giờ. Còn vào My menu chậm.( Có lẽ up ebook và PDA không cùng phiên bản) Một vài nhận xét. Bạn nào đã te st rồi cho biết ý kiến nhé.Cám ơn các bạn.

Màn hình lúc sáng lúc tối là do bạn chọn bạn muốn như vậy thì vào settings --> Display and light ---> Brightness ----> Auto adjustment như vậy nó sẽ sáng tối theo điều kiện bên ngoài\-/.

Sontantap

Không phải bạn ạ! Cả 2 Rom này mình đều chỉnh phần tự động điều tiết ánh sáng (Auto adjustment ) mà. Có lẽ Rom Ạ 5 mình tải về bị lỗi vì màng hình cứ sáng tối liên tục, và vào trong Items on Today không có gì cả. Do đó mình mới biết giao diện SSToday qua bản rom mới này. Chắc mình sẽ sửa lỗi phần pine của rom này,có lẽ nó báo pine giả ( nếu cắm sạc % pine sẽ vọt lên)

xkurtx

Mình cũng đã up rom này, cảm ứng khá mượt. Thế nhưng có một điều là trong menu mất tiêu cái phần setting của Window, chỉ còn mỗi phần Setting của Samsung. Muốn gỡ bỏ chương trình đã cài mà không biết vào đâu. Cái thứ hai là khi muốn up lại Rom Ja5 thì không được. Khi ấn Detect trên Octain thì nó chẳng thấy hiện Start Download lên gì cả (Mình up rom trên Win XPSP2), trước đó vẫn up rom liên tục mà không bị lỗi này. Bác nào chỉ cách em up lại rom Ja5 với ạ.

Sontantap

Bạn ạ, muốn gở bỏ chương trình vào setting/ Main Strrage bấm Delete cũng như mình vào Remove Progame của Setting Windows thôi, do giao diện của SS thay thế giao diện Classic WDM. Còn úp lai A5 bạn dùng OCTANS_Downloader_v2.13 nhé , để cùng Folder với Rom Ạ 5 rồi úp binh thường. Bấm De tect trước, rồi tắt máy ghim cáp vào , Diver SS sẽ nhận máy bạn, lúc đó mới hiện Star Download. Mình thường úp tới úp lui bằng nó dấy.Mình cũng đã sửa đươc lỗi báo pine giả của rom này rồi. Qua 1 dêm chỉ tốn 2 % pine.

xkurtx

Bạn ạ, muốn gở bỏ chương trình vào setting/ Main Strrage bấm Delete cũng như mình vào Remove Progame của Setting Windows thôi, do giao diện của SS thay thế giao diện Classic WDM. Còn úp lai A5 bạn dùng OCTANS_Downloader_v2.13 nhé , để cùng Folder với Rom Ạ 5 rồi úp binh thường. Bấm De tect trước, rồi tắt máy ghim cáp vào , Diver SS sẽ nhận máy bạn, lúc đó mới hiện Star Download. Mình thường úp tới úp lui bằng nó dấy.Mình cũng đã sửa đươc lỗi báo pine giả của rom này rồi. Qua 1 dêm chỉ tốn 2 % pine.

Cảm ơn bạn. Mình đã làm được rồi. À nhần tiện cho hỏi làm sao để fix cái lỗi báo pin giả của rom này vậy?

Sontantap

Theo mình biết, có một số vấn đề sẽ làm máy báo pine sai. Thứ nhất úp Eboot và PDA không cùng phiên bản (như mình),thứ hai pine bi sạt chồng ( do rút cáp, rồi lại sạt liên tục) hoặc do rom. Cách trị nếu Eboot và PDA không cùng phiên bản phải úp lại cho cùng Ve rson. Nếu Rom hao pine , nên úp ronm khác. Nếu báo pine giả ( cắm sạt đươc một chút % của pine sẽ dọt lên đột ngột khoảng 10%) trương hợp này, bạn nên cho nó sạt một chút khoảng 1/2 giờ ( vì lúc ấy pine đang nạp vào một cách ổn định . pine sẽ báo chậm lại về %), bạn rút cáp,re set máy rồi cắm sạt lại cho tới chừng nào pine tự ngắt thì thôi.Trươc khi ngủ cần tắt các PM chạy ngầm sẽ không hao Pine.Một vài kinh nghiệm mình biết do tìm hiểu qua các bạn khác mà thôi. Xin mách lai bạn nếu thấy có lỗi đó, cần phải Fix. Còn nếu không thì thôi nhé! Chúc bạn vui.
À, còn bạn Minh Đức bạn cần tải phần mềm FlashFXP3.4 hỗ trợ dơnload mới down được nhé! Chúc các bạn vui luôn.

Chỉnh sửa cuối:

Monyozt

bro.. please remove SECANY's file firmwares from your sever. as secany said. NO MIRROR. when secany know that you make mirror (FTP) he will STOP give I8000 lovers new firmware. i hope you understand :) please..

lsbtmh

bro.. please remove SECANY's file firmwares from your sever. as secany said. NO MIRROR. when secany know that you make mirror (FTP) he will STOP give I8000 lovers new firmware. i hope you understand :) please..

Xin lỗi! Mình chẳng hiểu việc gì. Nếu Secany cần thì cứ PM trực tiếp đến mình hay MOD or Admin có thể Dell hết topic của mình, không liên quan gì đến bạn đâu.