• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW WM6.1 CE OS 5.2.21046 BUILD 21046.1.6.3 BY KHOA HA

mrducbao

Start Icon cho WM6.1

Mình thấy KH nên để lại hinh lá cờ cho phần menu thay vì để quả táo, trông nó thế nào ý vì O2 dùng Microsoft Windows Mobile mà chứ đâu phải Apple.

Có cách để xử lý quả táo đó, mình share cho bạn đây.
Bạn download theo đường dẫn dưới đây và cách cài như sau:

http://www.mediafire.com/?sharekey=93347dec8b30168fd2db6fb9a8902bda

Tải xong thì cài Icone Demarrer vào máy, sau đó trong All Start Icons(tức là các hình Start Menu khác,theo ý thích tùy bạn chọn, mình có 1 file ảnh minh họa trong đó). Bạn copy toàn bộ 3 files trong 1 thư mục mà bạn ưng ý và Paste vào windows rồi Reset lại máy sẽ thấy khác ngay.

Chúc thành công và nếu không phải là vấn đề lớn thì Thanks hộ 1 cái nhé :D

Chỉnh sửa cuối:

minh_prime

Thế còn phần hình nền khởi động, bạn có cách nào thay đổi ko? Mình thik hình của bản 6.5 v03, nhìn rất pro. Chứ nhìn hình con chim cánh cụt và chữ Window Mobile trên đó thấy màu mè trẻ con quá.

Last edited by a moderator:

Khoa_ha

Thế còn phần hình nền khởi động, bạn có cách nào thay đổi ko? Mình thik hình của bản 6.5 v03, nhìn rất pro. Chứ nhìn hình con chim cánh cụt và chữ Window Mobile trên đó thấy màu mè trẻ con quá.

Lấy hình mình thích đổi tên thành welcomehead.96 (đuôi ảnh là png nhé welcomehead.96.png) Copy vào thư mục windows là được.

quocthanhjs

em up xong bằng thẻ nhớ. thì máy không còn khởi động được. Em xem cách cứu rom ngoài trang và đưa được vào boot loader up lại xong và cũng không khởi động được. Em đã thử nhiều rom nhưng cũng như vậy. XIn anh Khoa_ha giúp em.

minh_prime

KH gửi cho mình cái ảnh khởi động đc ko và cả soft khóa màn hình nữa. Có theme của bản 6.5 v03 thì càng tốt. Vì mình thấy bản đó dùng hơi chậm nên mình dùng 6.1 thấy ổn hơn. KH fix cái lỗi ActiveSync chưa?

quocthanhjs

và atom exec không vào được boot loader nữa rồi. Máy của mình đã chở thành cục gạch rồi. hu hu

JongZiZi

Bạn ghi chung chung vậy ai mà hiểu. Con này sống dai lắm, mình vọc hoài, ko sao đâu. Nó bị gì thế?

mrducbao

Hình nền khởi động

KH gửi cho mình cái ảnh khởi động đc ko và cả soft khóa màn hình nữa. Có theme của bản 6.5 v03 thì càng tốt. Vì mình thấy bản đó dùng hơi chậm nên mình dùng 6.1 thấy ổn hơn. KH fix cái lỗi ActiveSync chưa?

View attachment 123431

Mình gửi bạn vài hình nếu thích cái nào thì sửa tên thành welcomehead.96 rồi copy đè nó vào windows rồi reset máy là thấy khác ngay.

Chúc vui;)

quocthanhjs

Bạn ghi chung chung vậy ai mà hiểu. Con này sống dai lắm, mình vọc hoài, ko sao đâu. Nó bị gì thế?
Đầu tiên mình up bản rom này trong boot loader mình bằng thẻ nhớ. Nhưng up xong thì máy không lên nguồn. Và mình up lại mấy lần cũng như vậy. Sáng nay mình tính up lại nhưng không vào được boot loader. Mình đã xem các cách cứu rom nhưng cũng không được, và máy đã ngủ luôn rồi. Mình ở Bạc Liêu nhưng ở đây không sửa được ppc toàn báo là hư main và flash v.v.v nên rất bực bội lắm.:(:)(:)(:)((

mrducbao

Máy hỏng

Đầu tiên mình up bản rom này trong boot loader mình bằng thẻ nhớ. Nhưng up xong thì máy không lên nguồn. Và mình up lại mấy lần cũng như vậy. Sáng nay mình tính up lại nhưng không vào được boot loader. Mình đã xem các cách cứu rom nhưng cũng không được, và máy đã ngủ luôn rồi. Mình ở Bạc Liêu nhưng ở đây không sửa được ppc toàn báo là hư main và flash v.v.v nên rất bực bội lắm.:(:)(:)(:)((

Nếu vẫn còn Active Sync được thì xóa file mà bạn từng up ở thẻ đi rồi up thẳng từ active sync mà không cần vào Bootloader.

quocthanhjs

máy đã thành cục gạch rồi đâu có được Active Sync đâu bạn ơi. nhưng máy của mình vẫn xạc được nhưng kích nguồn không lên được

JongZiZi

Vậy là bạn ko up trực tiếp mà up = thẻ nhớ à. Vậy cái này thì mình ko biết. Tưởng up = ActiveSync thì cứ cắm nó hiện USB Connecting là ok :D.
Nhưng up xong thì máy không lên nguồn Bạn chắc up xong chứ. Up xong nó có báo gì ko. :D
Tiện thể nếu cài ActiveSync bạn cài 4.2 hay 4.5 cũng đc. Nhưng cái Win XP SP1,SP2,SP3.. có thể nhiều bản nó ko chịu nhận. Theo mình bạn cài AS4.5 trên Win XP SP2 (tuỳ bản nhé) là ok nhất.
Chúc thành công.

JongZiZi

máy đã thành cục gạch rồi đâu có được Active Sync đâu bạn ơi. nhưng máy của mình vẫn xạc được nhưng kích nguồn không lên được

Đã cắm nguồn lên thì cái USB nó cũng lên, ActiveSync cũng lên chứ. Trừ khi máy bạn hư đường truyền cổng USB nên mới ko connect đc. Bạn HR thử xem nó báo cái gì.

quocthanhjs

Vậy là bạn ko up trực tiếp mà up = thẻ nhớ à. Vậy cái này thì mình ko biết. Tưởng up = ActiveSync thì cứ cắm nó hiện USB Connecting là ok :D.
Nhưng up xong thì máy không lên nguồn Bạn chắc up xong chứ. Up xong nó có báo gì ko. :D
Tiện thể nếu cài ActiveSync bạn cài 4.2 hay 4.5 cũng đc. Nhưng cái Win XP SP1,SP2,SP3.. có thể nhiều bản nó ko chịu nhận. Theo mình bạn cài AS4.5 trên Win XP SP2 (tuỳ bản nhé) là ok nhất.
Chúc thành công.

MÌnh up xong nó báo 100% thì tắt máy luôn, làm mấy lần cũng vậy, mình up rom khác cũng vậy.. vào sau đó HR cũng không lên nguồn được và máy vẫn không lên, pin mình xạc đầy rồi

Đã cắm nguồn lên thì cái USB nó cũng lên, ActiveSync cũng lên chứ. Trừ khi máy bạn hư đường truyền cổng USB nên mới ko connect đc. Bạn HR thử xem nó báo cái gì.

Mình cắm máy nó vẫn hiện báo xạc mà. nếu máy lên bình thường máy mới nhận được ActiveSync

mrducbao

Khoai

Vậy thì khoai roài. nếu máy không lên tí gì thì chỉ có cách cho lên cáng rồi chở vô Hospital là sáng suốt nhất quocthanhjs ạ.

Chúc bạn gặp may mắn

Khoa_ha

không vấn đề gì cả đâu bạn tháo Pin ra rồi rút thẻ nhớ dùng đầu đọc thẻ nhớ copy file rom chuẩn (đã đổi tên thành Diskimg.nb0 và cắt 12 byte đầu) vào thẻ nhớ cắm lại vào máy. giữ 2 phím camera + nguồn và lắp pin vào sau đó thả 2 phím đó ra một lúc máy sẽ tự cài lại win. (nhớ là phải cắt đi 12 byte đầu thì up xong mới chạy được đó còn không thì màn hình vẫn đen thui thôi đó)

Khoa_ha

không vấn đề gì cả đâu bạn tháo Pin ra rồi rút thẻ nhớ dùng đầu đọc thẻ nhớ copy file rom chuẩn (đã đổi tên thành Diskimg.nb0 và cắt 12 byte đầu) vào thẻ nhớ cắm lại vào máy. giữ 2 phím camera + nguồn và lắp pin vào sau đó thả 2 phím đó ra một lúc máy sẽ tự cài lại win. (nhớ là phải cắt đi 12 byte đầu thì up xong mới chạy được đó còn không thì màn hình vẫn đen thui thôi đó)

cách cắt 12 byte đầu thì trong diễn đàn đã có rồi bạn tham khảo nhé. nhớ đổi tên file rom thành diskimg.nb0 đó.

kuyon

phải công sờ nhận cái bác khoa này cook Rom Đỉnh thật bái phục bái phục. Em cũng dùng atom có một chút vấn đề mong bác khoa và các tiền bối có kinh nghiệm chỉ giáo em:
con Exec của em cứ tầm 20% PIN RESET HOẶC CÓ AI GỌI ĐẾN LÀ NÓ TẮT MÀN HÌNH ĐÈN NHÁY ĐỎ NHƯ HẾT PIN BẬT LẠI CŨNG VẬY VẪN NHÁY ĐÈN. THÁO PIN RÚT SIM RA BAT LẠI VÀO WIN OK. HOẶC TẮT SÓNG LẮP SIM VÀO BẬT LẠI VÀO WIN RUI BẬT LẠI SÓNG LẠI DÙNG ĐƯỢC LÀ SAO?
LIỆU DO HARDWARE HAY DO ROM.XIN BÁC VÀ CÁC BẬC TIỀN BỐI CHỈ GIÁO CÓ THỂ GỬI HƯỚNG ĐÃN KHÁC PHỤC VÀO NÍCH NEO_nguoihuongthien@yahoo.com thank you cac bac truoc nha!

quocthanhjs

cách cắt 12 byte đầu thì trong diễn đàn đã có rồi bạn tham khảo nhé. nhớ đổi tên file rom thành diskimg.nb0 đó.

Em đã up như anh nói. Em đã up bằng thẻ nhớ và đã thành công nhiều lần rồi. Nhưng hôm bây giờ mới bị. em đang chế bộ cứu dead boot theo developers xem có thành công không. nếu không được thì phải "Tiến về saigon rồi".

Khoa_ha

Em đã up như anh nói. Em đã up bằng thẻ nhớ và đã thành công nhiều lần rồi. Nhưng hôm bây giờ mới bị. em đang chế bộ cứu dead boot theo developers xem có thành công không. nếu không được thì phải "Tiến về saigon rồi".

bạn thử lại đi nhé mình nghĩ atom khó chết lắm. nhớ phải giữ 2 nút camera và nguồn rồi lắp pin vào sau đó mới thả ra nhé.