• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW WM6.5 BUILD 21222 FOR ATOM EXEC BY KHOA_HA

anhducvn2002

hi!! bản này IE chạy quá tuyệt!!
nhưng hok biết do mình up liều của exe cho Atom nên cài resco keyboard hok được hay do rom nhỉ???
có bác nào bị zậy hok???
hi

Khoa_ha

hi!! bản này IE chạy quá tuyệt!!
nhưng hok biết do mình up liều của exe cho Atom nên cài resco keyboard hok được hay do rom nhỉ???
có bác nào bị zậy hok???
hi

không hề có chuyện đó mình vẫn dùng bình thường đó mà

anhducvn2002

mình vừa uprom lại lần nữa!! KQ là....
vẫn vậy! ko cài được bàn phím nào hết! chỉ ra bàn phím mặc định thui!
hic

Khoa_ha

mình vừa uprom lại lần nữa!! KQ là....
vẫn vậy! ko cài được bàn phím nào hết! chỉ ra bàn phím mặc định thui!
hic

Bạn phải chắc chắn rằng update với option All hoặc OS+EXtendedRom vì diapad mình để trong EXtendedRom. và khi máy khởi động lần đầu để vào ROM có hiện lên thông báo đang copy chờ khoảng 1 phút thì bạn đừng tắt thông báo đó chờ 1 lúc nó sẽ xong và hỏi có khởi động lại máy không. lúc này chọn khởi động lại máy sẽ chắc chắn có đủ hết các chương trình thôi.

Khoa_ha

Các bạn chú ý khi khởi động lần đầu máy sẽ hỏi có cài đặt Resco Explorer và Resco Resgitry không và sau đó sẽ hiện lên bảng thông báo đang copy chờ khoảng 1 phút... thì các bạn đừng tắt bảng này đi và 1 lúc nó copy xong sẽ hỏi có khởi động lại máy không lúc này chon khởi động lại máy sẽ có đầy đủ các phần mềm.

vuquang

Thằng cu này nhanh ra phết, đúng là chưa vợ con gì có khác. Bây chừ là gần 0h00 anh mới có thời gian Download, chắc mai mới Up được. Chú Póc tem trước rồi cho anh biết xem bản này chạy thế nào nhé.

Many thanks,:D
hic! hôm qua tôi nghịch ngợm mãi fai đến 3h sáng mới ngủ ông bạn à. Bản này chạy mượt, free ram nhiều hơn bản khác, nhưng cũng có lúc ram giảm đột ngột rất nhanh. Bản rom này mình kết nhất là cái dipad, rất vừa ý luôn đúng như lời KhoaHa đã nói hôm trước. Nhưng đúng là có 1 vấn đề là không cài được resco keyboad thật KhoaHa ạ, mình up rom đúng như KhoaHa nói, cũng chờ cho đến khi có dòng chữ hỏi "bạn có muốn khởi động lại máy ko?" còn 1 điều về cá nhân nữa là mình không thích dùng QuickMenu thì làm thế nào nhỉ? bthuong là ấn vào biểu tượng góc trong cùng của thanh start thì hiện QuickMenu, còn ấn vào chữ start thì vào đc program nhưng khi mình cài WktaskL <phần mềm làm ẩn chương trình trên thanh start> thì rất khó vào đc program mà nó toàn hiện QuickMenu thôi, vậy có cách nào bỏ hẳn thằng này không cho nó hoạt động nữa không? khi uprom xong mình đã không đồng ý cài nó rồi nhưng chỉ đc 1 lúc rồi sau nó nó lại tự hoạt động. Hic! tại mình không wen dùng thằng QuickMenu đó. Bro nào biết chỉ giáo dùm cái.

vuquang

hic! giờ đã tắt được thằng QuickMenu nhưng ấn vào chữ start thì không ra được cái gì nữa. Hic! restart lại máy thì vào được program đúng 1 lần xong lại không vào được nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Khoa_ha

hic! hôm qua tôi nghịch ngợm mãi fai đến 3h sáng mới ngủ ông bạn à. Bản này chạy mượt, free ram nhiều hơn bản khác, nhưng cũng có lúc ram giảm đột ngột rất nhanh. Bản rom này mình kết nhất là cái dipad, rất vừa ý luôn đúng như lời KhoaHa đã nói hôm trước. Nhưng đúng là có 1 vấn đề là không cài được resco keyboad thật KhoaHa ạ, mình up rom đúng như KhoaHa nói, cũng chờ cho đến khi có dòng chữ hỏi "bạn có muốn khởi động lại máy ko?" còn 1 điều về cá nhân nữa là mình không thích dùng QuickMenu thì làm thế nào nhỉ? bthuong là ấn vào biểu tượng góc trong cùng của thanh start thì hiện QuickMenu, còn ấn vào chữ start thì vào đc program nhưng khi mình cài WktaskL <phần mềm làm ẩn chương trình trên thanh start> thì rất khó vào đc program mà nó toàn hiện QuickMenu thôi, vậy có cách nào bỏ hẳn thằng này không cho nó hoạt động nữa không? khi uprom xong mình đã không đồng ý cài nó rồi nhưng chỉ đc 1 lúc rồi sau nó nó lại tự hoạt động. Hic! tại mình không wen dùng thằng QuickMenu đó. Bro nào biết chỉ giáo dùm cái.

bỏ nó đi dễ thôi bạn vào thư mục Windows\starup xóa cái quickmenu đi là được nhưng. Mình không hiểu các bạn bị thế nào nhưng mình cài chạy không bị lỗi gì với việc cài đặt cả.

mrducbao

Ếch quá

Tôi cũng SD WKTASTL giống như ông, sao mà ếch thế? Đừng xóa nó đi vì Q.menu có hỗ trợ báo Pin và Ram bằng con số rất hay. Nghe và thử nhé em:

1.Vào Q.menu => options =>General => bỏ dấu tick V Register winkey; bỏ Right arrow to close Program và bỏ nốt X-Button of screen thì là dùng WKTASKL ngon ngay.

2.Thứ đến là để chuyển phần báo Pin và Ram của Qmenu sang bên phía bên trái màn hình: Q.menu => options =>View => Tick thêm vào phần Show on all tiles.

Kết quả cuối cùng là nếu chọc bút vào thanh Start thì sẽ dùng được Qmenu, còn nếu ấn tay vào phím Start trên bàn phím cứng thì ta sẽ vào được Program như mặc định luôn.

Nếu có gì cần hiểu thêm về vụ này, hỏi anh :))

Chỉnh sửa cuối:

mrducbao

Máy xịn

hic! giờ đã tắt được thằng QuickMenu nhưng ấn vào chữ start thì không ra được cái gì nữa. Hic! restart lại máy thì vào được program đúng 1 lần xong lại không vào được nữa.

Chúc mừng ông, máy của ông xịn quá, máy tôi cũng dùng những thứ mà ông muốn dùng nhưng ko bị như ông???????

mrducbao

Anh K_H ơi, cám ơn anh vì bản này chạy cực mượt và em vô cùng Chim ưng luôn, tuy nhiên em rất thích dùng Midi làm nhạc chuông vì nghe nó sang trọng nhưng thấy bản này vẫn chưa set midi làm nhạc chuông được, mong anh chỉ giáo.

Thanks

anhducvn2002

vậy là chỉ có mỗi tui và vuquang bị vấn đề keyboard thui à??
sao kỳ zậy nhỉ??? chẳng hiểu tại sao nữa??
hic
:(

phat288

nhìn bà con được thử rom mới vui ghê!
hix! em đi công tác mà không mang theo cap usb và không thích up bằng thẻ nhớ. thôi đành đợi về Việt Nam rồi up vậy.
cảm ơn anh KH trước nha.

luongdang

tình hình là mình bị 1 lỗi về báo bin, không biết có ai bị giống mình không..cái hình cục bin ở bên gốc phải màn hình luôn luôn là biểu tượng full ( đủ 4 cục ) trong khi con số báo bin bên cạnh thì chạy rất đúng, không biết tại sao nữa.

vuquang

Tôi cũng SD WKTASTL giống như ông, sao mà ếch thế? Đừng xóa nó đi vì Q.menu có hỗ trợ báo Pin và Ram bằng con số rất hay. Nghe và thử nhé em:

1.Vào Q.menu => options =>General => bỏ dấu tick V Register winkey; bỏ Right arrow to close Program và bỏ nốt X-Button of screen thì là dùng WKTASKL ngon ngay.

2.Thứ đến là để chuyển phần báo Pin và Ram của Qmenu sang bên phía bên trái màn hình: Q.menu => options =>View => Tick thêm vào phần Show on all tiles.

Kết quả cuối cùng là nếu chọc bút vào thanh Start thì sẽ dùng được Qmenu, còn nếu ấn tay vào phím Start trên bàn phím cứng thì ta sẽ vào được Program như mặc định luôn.

Nếu có gì cần hiểu thêm về vụ này, hỏi anh :))
được, a sẽ thử lại xem thế nào, nhưng dù sao cũng thanks thằng cu 1 cái :D. Mà ông thử cài thêm bàn phím xem, xem có cài được ko? tôi cài thêm bàn phím resco keyboad nhưng ko được mặc dù báo là cài đặt thành công rồi nhưng vẫn không được, nó chỉ ra bàn phím mặc định thôi. Hôm nay đt rủ ông bạn xuống đánh cờ nhưng không thấy nhấc máy. Hix!

vuquang

Anh K_H ơi, cám ơn anh vì bản này chạy cực mượt và em vô cùng Chim ưng luôn, tuy nhiên em rất thích dùng Midi làm nhạc chuông vì nghe nó sang trọng nhưng thấy bản này vẫn chưa set midi làm nhạc chuông được, mong anh chỉ giáo.

Thanks
cái thằng Gà Gô này, cài thêm phần mềm cài đặt nhạc chuông nữa là được mà. thì ông thích add nhạc chuông gì cũng được, add nhạc chuông theo từng cá nhân cũng được luôn. đây tiện cho ông thử luôn phần mềm này xem, xem có dùng được không, còn tôi thì dùng nhạc chuông mặc định của máy nên ko wan tâm vấn đề này lắm.
link: http://www.mediafire.com/download.php?mdhmtbgtmjz
giới thiệu và hướng dẫn sdung PM: chương trình Mobiano Ringtone Box cho phép bạn thay đổi nhạc chuông cho Pocket PC với một kho nhạc đồ sộ. Đầu tiên bạn chọn một nhóm trong danh sách bên trái màn hình. Sau đó, hàng loạt các tập tin âm thanh với tên tác giả và dung lượng sẽ được hiện thị ở trung tâm giao diện chương trình. Bạn tiếp tục chọn Listen bên dưới tên đoạn nhạc chuông để chương trình tải khúc nhạc đó về nghe thử, hoặc bạn nhấn vào Apply To Device để chương trình dùng khúc nhạc trên làm nhạc chuông cho Pocket PC. Muốn đưa đoạn nhạc chuông nào vào bộ sưu tập ưa thích Favorites thì bạn chọn Add To Fav ở sau đoạn nhạc chuông, hoặc chọn Add To Favorites ở phía dưới giao diện.

Chỉnh sửa cuối: