• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW WM6.5 FOR ATOM & ATOM PURE CE OS 5.2.21501 BUILD 21501 AKU 5.0.7.0 BY KHOA HA

Tomsk_hp

Anh Khoa_Ha ơi, Rom mới chạy ổn thật nhưng vẫn chưa fix được Bluetooth' problem with GPS và tai nghe. Em thử mà vẫn không được, rùi còn bị cái lỗi mất luôn chỗ add new device. Đã reset mà vẫn không thay đổi tình hình. Anh coi lại xem nha. Mong sớm giải quyết được vấn đề. Thanks anh !!

thanh_s90

chán thật tôi không tài nào cho cái phần thời tiết của bản rom này lên được . làm đi làm lại vẫn không được . mong các bác chỉ giáo dùm xin cảm ơn

myangel1292004

Hix, mình cũng bị tương tư với cái tai nghe bluetooth, mấy bản trước của Khoa Hà mình còn gọi điện thoại được (không nghe nhạc được) còn bản này thì cả 2 chức năng đều không có luôn (điện thoại vẫn nhận thấy thiết bị bình thường nhưng add cái thiết bị bluetooth thứ 2 thì cũng bị mất chức năng add new device). :(Tiếc cái tai nghe Sony mình nhờ được đứa bạn đi công tác bên Mỹ mua về được với giá rẻ bèo, chắc phải chờ bản Rom khác của Khoa Hà thôi, hix hix

anhducvn2002

sao mình xài rom mới này của atom exec thì vẫn hiện icon ngay sau khi cài chương trình mà ko cần khởi động lại máy lun!!
như vậy là đâu phải do atom chậm đâu??? đúng ko Khoa_ha
:D

anhducvn2002

chán thật tôi không tài nào cho cái phần thời tiết của bản rom này lên được . làm đi làm lại vẫn không được . mong các bác chỉ giáo dùm xin cảm ơn

Chọn Menu
Chọn mục 3 "Forecast Options/Setup"
Chọn mục 1 "Zip or Location Code"
Nhập mã số cần hiển thị dự báo thời tiết Location Code, Đây là các tỉnh của Việt Nam:
ASI|VN|VM017|HANOI
ASI|VN|VM060|HO CHI MINH CITY
ASI|VN|VM052|CAMPHA
ASI|VN|VM041|CANTHO
ASI|VN|VM016|DA NANG
ASI|VN|VM037|DALAT
ASI|VN|VM029|HAIPHONG
ASI|VN|VM052|HON GAI
ASI|VN|VM044|HUÉ
ASI|VN|VM060|LONGXUYEN
ASI|VN|VM059|MYTHO
ASI|VN|VM042|NAMDINH
ASI|VN|VM011|NHATRANG
ASI|VN|VM019|QUI NHON
ASI|VN|VM060|RACH GIA
ASI|VN|VM057|THAI NGUYEN
ASI|VN|VM060|VINH

Bấm Run Full Update and exit để cập nhật

;)

thanh_s90

cam ơn bạn nhiều nhé đã hướng dẫn cho tôi .nhưng tôi hỏi chút cái ASI/ . tôi chỉ gạch chéo được thôi còn cái gạch thẳng thì ở nút nào hả bạn ,vì mình hơi ga mà

Khoa_ha

cam ơn bạn nhiều nhé đã hướng dẫn cho tôi .nhưng tôi hỏi chút cái ASI/ . tôi chỉ gạch chéo được thôi còn cái gạch thẳng thì ở nút nào hả bạn ,vì mình hơi ga mà

gạch thẳng thì bấm vào phím 123 sẽ chuyển sang gõ số ở đó có phim| đó

thanh_s90

cám ơn bạn rất nhiều tôi làm được rồi . một lần nữa xin cảm ơn các bạn

littelright

co ai giup em ko, lam sao de cai letsjapanno6 de cai japanese dictionary ma ko bi loi ko dung dc phim call. neu em post sai cho xin chi cho em nen post bai nay, please dung xoa.

truelie

Thanks Khoa ha đã bơm Rom cho anh em vọc, hi vong bản này sẽ mượt hơn bản V1.Chúc Khoa ha sức khỏe để tiếp tục bơm Rom cho anh em nhé.

maxupload

dear khao_ha,
thanx for new rom21501.7....did u fix these problems:
...smart dailing in dailer...?
n home screen showing unknow caller during screen lock.....why?
normal ring is set on my mobile but it is vibrating ...why?

waiting...

thanhcakt

KhoaHa ơi
cho mình hỏi chút :-??co lẽ hơi gà nhưng cho mình xin mã "location code" cùa phần AccuWeather hoặc địa chỉ link cũng được có accuweather mà chăng biết mã:(( thì làm sao xem được:-?

docthan_csa

mình up rom xong .bấm được vài nút rồi màn hình mờ dần trắng xóa,bị đơ luôn .có biết cách giải quyết giúp mình với

ahakaka

mình up rom xong .bấm được vài nút rồi màn hình mờ dần trắng xóa,bị đơ luôn .có biết cách giải quyết giúp mình với
he,mình cũng bị như bạn.Sau đấy mình hard reset lại, dùng được 1 lúc lại bị.Mình cũng không biết nguyên nhân tại sao.Giờ up lại 6.1 thì lại dùng bình thường :|

Khoa_ha

Bạn thao PIN ra một lúc sau đó up load lại về WM5 dùng khoảng 30p thf up sang bản mới này sẽ không sao đâu. Hôm trước mình cũng bị thế cứ nghĩ do ROM nhưng không phải do cuc PIN nên làm như thế đã hết bệnh.

Khoa_ha

he,mình cũng bị như bạn.Sau đấy mình hard reset lại, dùng được 1 lúc lại bị.Mình cũng không biết nguyên nhân tại sao.Giờ up lại 6.1 thì lại dùng bình thường :|

Nguyên nhân này có thể do trước đó bạn từng cài ROM của Atom Exec cho Atom nên có thể bị thế.

Khoa_ha

KhoaHa ơi
cho mình hỏi chút :-??co lẽ hơi gà nhưng cho mình xin mã "location code" cùa phần AccuWeather hoặc địa chỉ link cũng được có accuweather mà chăng biết mã:(( thì làm sao xem được:-?

Chọn Menu
Chọn mục 3 "Forecast Options/Setup"
Chọn mục 1 "Zip or Location Code"
Nhập mã số cần hiển thị dự báo thời tiết Location Code sau đó nhấn On ra phần menu setup bạn chọn mục 5 connect to internet sau đó nhấn OK hiện lên thông báo chọn Yes! giờ về menu chính bằng cách nhấn cancel ở đây bạn chọn mục 2 Run Full update and Exit ->OK là xong.

Đây là mã thời tiết các tỉnh của Việt Nam:

ASI|VN|VM017|HANOI
ASI|VN|VM060|HO CHI MINH CITY
ASI|VN|VM052|CAMPHA
ASI|VN|VM041|CANTHO
ASI|VN|VM016|DA NANG
ASI|VN|VM037|DALAT
ASI|VN|VM029|HAIPHONG
ASI|VN|VM052|HON GAI
ASI|VN|VM044|HUE
ASI|VN|VM060|LONGXUYEN
ASI|VN|VM059|MYTHO
ASI|VN|VM042|NAMDINH
ASI|VN|VM011|NHATRANG
ASI|VN|VM019|QUI NHON
ASI|VN|VM060|RACH GIA
ASI|VN|VM057|THAI NGUYEN
ASI|VN|VM060|VINH

forever1080

Bác KH cho e hỏi chút nhé, e đã hỏi anh 1 lần rồi nhưng chưa thấy câu trả lời cụ thể. E muốn đổi các biểu tượng pin, sóng, âm lượng... như bản 20210 của anh thì dùng phần mềm nào vậy? Bác cho e xin được không. E đang dùng bản này của Bác thật quá good luôn đó, mọi cái đều ổn chưa thấy lỗi gì cả. Mong anh cố gắng phát huy nhé. Thanks!

Xuanlap

Bản rom này chạy mượt hơn ban v01.Cảm ơn bạn Khoa_ha về bản rom nhe.Chúc bạn nhiều sức khỏe

Chỉnh sửa cuối: