• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW XDA ATOM EXEC WM6 AKU0.7.0 WWE (For Evaluation Only)

cachep2006

Mới cập nhật ! Dòng Atom -Exec phiên bản kế tiếp AKU 0.7.0 WWE

NEVER ATTEMPT TO UPDATE YOUR DEVICE USING SD CARD FLASHING!!!

Link tải ROM MỚI AKU 0.7.0

Trình tự up rom thì giống như lần trước

(1. Unzip ATOM_EXEC_WM6.0_AKU0.7_WWE.zip into c:\windows\temp
2. Connect device to PC under Windows XP using USB cable
3. Make sure all the files inside c:\windows\temp
4. Run the Device Software Update Utility.exe
5. Follow on-screen procedure )

" ko cần trã về bootload gì cả, up thẳng "

Các phần mềm đc thay thế

Reported Bugs and/or Incompatibility:
CE Star
Bluetooth PAN - not supported yet
O2 PhonePlus conflicts with smart dialing feature of WM6
Ringo
Spb Phone Suite / Mobile Suite

Known to Work Fully:
Internet Sharing over USB
Intellidialer (PhonePad)
Resco Explorer 2007
Spb Mobile Shell (latest edition)

Reported Bugs and/or Incompatibility:
CE Star
Bluetooth PAN - not supported yet
O2 PhonePlus conflicts with smart dialing feature of WM6
Ringo
Spb Phone Suite / Mobile Suite

Known to Work Fully:
Internet Sharing over USB
Intellidialer (PhonePad)
Resco Explorer 2007
Spb Mobile Shell (latest edition)

Hiện tại ROM mới này thì chỉ thay đổi

1. Device Software Update Utility.exe --> same as AKU 0.3
2. ExtendedRom.img --> NEW!!
3. nova_pda_033105.mot --> same as AKU 0.3
4. vl1d_pda_Ver.mot --> same as AKU 0.3
5. diskimage_Ver.nb0 --> NEW!!
6. EBOOT.nb0 --> same as AKU 0.3

Link Mediafire

Thân !

Anh nên cho thêm hình minh hoạ và giới thiệu sơ lược về bản rom này !​

Chỉnh sửa cuối:

zakk_black

Bác dùng Winrar phiên bản nào giải nén vậy. Tôi down đi down lại 4 -5 lần rồi (vào cả Xda ... down) nhưng giải nén vẫn bị lỗi nên không giải nén đầy đủ được.

Nhờ bác xem lại giúp với. Đang thèm up lên quá mà không giải nén hoàn toàn được

cachep2006

Bạn đã chọn Unhide ở phần Fonder chưa ? Ban đầu tải về chẳng thấy gì ngoài cái này "diskimage_Ver.nb0 " sau đó dùng Winrar 3.60 full đã bẽ khóa. Nhiều người trong Xda Forum cũng bị tình trạng này. Ko biết có bị quá tải hay gì ko?

Thân !

nếu ko đc cá sẽ up lên host khác nhé !

nguyenngocbau

Active Member
Sao mình dow kô được,bạn xem lại hộ mình cái link nhé,đang thèm cái này lém,thanks nhiều.

dienht

Active Member
Bạn ơi còn link nào khác để down ko cho mình xin với, vào link trên nó mở ra một trang toàn tiếng TQ ko hiểu gì hết. Cam ơn nhiều

HocHoi

Sao mình dow kô được,bạn xem lại hộ mình cái link nhé,đang thèm cái này lém,thanks nhiều.
Các Bạn chú ý là link kg phải Down trực tiếp đâu, dùng phim Alt cô lập trình download nhanh lick vào link trên để dẫn đường địa chỉ down, tải về up vui nhé!

cachep2006

Khôi up hôm qua và cũng tải về hôm qua bản này phải ko ?

ATOM_EXEC_WM6.0_AKU0.7_WWE.zip (55.92 MB)

( Đã fixed lại 1 số lỗi, treo màn hình, trắng xóa và treo khi cài đặt giờ báo thức, contact, sim manager ... )

Link tham khảo

ROM 29-09-2007, 12:24 PM <--- bản này hiện nay cá đang sữ dụng

1 số hình đã up thành công !

Thân !

Chỉnh sửa cuối:

huynhnguyens

Mình đã test 2 ngày nay rồi . Bản rom mới này chạy nhanh và ổn hơn bản 03 , tới bây giờ mình chưa thấy lỗi gỉ hết . Cám ơn bác cachep2006 !!!

hdtuankhai

Link chạy đc mà ( Còn tốt bạn ah )

Tại đây

Tool bổ sung HeadsetVolLimiter.zip

Chúc bạn thành công !

Bản Rom mới này lâu lâu máy bị treo, phải chọt đít lại...
Mình gặp 1 lỗi nữa là Pocket Music 4.3.4 kô chạy đc cái đuôi âm thanh khác ngoại trừ .mp3 (đã chọn All Files Type), lúc trước chạy WM5 thì nghe bình thường. Help!!!
Tool bổ sung HeadsetVolLimiter.zip mình tải kô dc bạn ơi, bạn có link khác kô cho mình nhé.
Thanks!

cachep2006

Bản này do nhóm Xda đang làm tiếp đó bạn ! Nhưng cũng khá ổn rùi ! Còn về phần HeadsetVolimiter thì bạn tải lại xem sao ! Link bình thường mà !

Thân !

jihadv

Mình up ROM này cho máy Orsio và Atom Exec, chạy ok, chỉ có vấn đề là Orsio có phím cứng ngược với Atom Exec, Phím gọi (đỏ) và ngắt cuộc gọi (xanh) ở dưới, còn phím Win và Message ở trên, trước đây mình đã chỉnh lại các phím cứng này trong Regestry, nhưng lâu quá nên quên mất, tìm mãi ko thấy. Có ai biết thì chỉ dùm mình với!!!

hdtuankhai

Bản này do nhóm Xda đang làm tiếp đó bạn ! Nhưng cũng khá ổn rùi ! Còn về phần HeadsetVolimiter thì bạn tải lại xem sao ! Link bình thường mà !

Thân !

Sorry, tại mình kô có account trên xda nên kô tải dc...:(. Bạn có link nào khác kô? ;;)
Thanks!!!

Mình up ROM này cho máy Orsio và Atom Exec, chạy ok, chỉ có vấn đề là Orsio có phím cứng ngược với Atom Exec, Phím gọi (đỏ) và ngắt cuộc gọi (xanh) ở dưới, còn phím Win và Message ở trên, trước đây mình đã chỉnh lại các phím cứng này trong Regestry, nhưng lâu quá nên quên mất, tìm mãi ko thấy. Có ai biết thì chỉ dùm mình với!!!
Bạn cài AE Button Plus vào rồi đổi nó nhé!

cachep2006

Sorry, tại mình kô có account trên xda nên kô tải dc...:(. Bạn có link nào khác kô? ;;)
Thanks!!!

Đang test mấy ngày nay ! Tuột pin nhanh quá ! Chắc do cục pin rùi !

File mình up lên cho các bạn đính kèm !

Thân !

khoi

Đang test mấy ngày nay ! Tuột pin nhanh quá ! Chắc do cục pin rùi !

File mình up lên cho các bạn đính kèm !

Thân !
Vụ tuột pin bạn dùng khóa này thất tương đối ổn, khóa này do nncuong đưa lên cho EXEC