• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nghe nhạc bị giật giật ??

mrsilent

vấn đề thế này:
mình nge nhạc bằng phần mềm window media của máy thì bị giật.giật 1 lát thì nó chuyễn qua bài khác.(rồi nghe 1 chút rồi giật típ)
còn khi nge bằng ultra thì không sao cả
hic
mà khi mình mang ra bảo hành.họ bảo là máy mình bị lỗi thẻ.format lại là xong
họ không chịu sữa (khi mình format lại cũng bị vậy )
chả hiểu vì sao
-các bạn giúp mình với
thanks
-mình đã scan virus máy rồi

Kojiro

Super V.I.P
vấn đề thế này:
mình nge nhạc bằng phần mềm window media của máy thì bị giật.giật 1 lát thì nó chuyễn qua bài khác.(rồi nghe 1 chút rồi giật típ)
hic
chả hiểu vì sao
-các bạn giúp mình với
thanks

Bạn thử tìm các bài hát có chuẩn 128kbps 44100 hz mở xem có bị giật giật không? Cái này là do PM hoặc do nhạc chứ không do máy vì Ultra của bạn nghe bình thường mà. Mỗi ứng dụng nghe nhạc hoạt động tốt với 1 chuẩn âm thanh khác nhau.

Anhtoitb

Đối với dòng S60 thì tốt nhất là nên nghe nhạc bằng UltraMP3 hoặc 1 soft hỗ trợ nghe nhạc khác là tốt nhất. Nếu mà nghe bằng trình nghe nhạc sẵn có của máy thì không những có hiện tượng giật giật mà còn nghe không rõ tiếng, tiếng nghe như người khàn giọng ấy. Nếu bạn nghe bằng Ultra mà không sao thì cứ vô tư đi, không sao cả đâu!

mrsilent

mà lúc trước không bị
dạo này mới bị
mình hơi lo.máy mình còn bảo hành
chắc mang lên cho họ sửa
hic

Kojiro

Super V.I.P
mà lúc trước không bị
dạo này mới bị
mình hơi lo.máy mình còn bảo hành
chắc mang lên cho họ sửa
hic

Mình đã nói ở trên. Do nhạc và Pm chứ không do máy, bảo hành hay không cũng vậy vì máy bạn có hư gì đâu nào :)

thanhcong_to

ko bit bạn ây dùng máy ji nữa!theo mình thì do máy chạy nhiều chương trình một lúc_mà máy thì "năng lực có hạn" ,hoặc do thẻ kém chấy lượng!
mình dùng 3230, và trước dùng thẻ rởm cũng hay bị vậy lắm!

mrsilent

mình sài n70-1.thẻ nhớ chính hãng
lúc trước thì sài ok lắm.dạo này phần mềm nge nhạc máy bị lỗi(nghe 1 tí là giật)
mình tải nhạc ở music.top1.vn chất lượng 128kb.chắc ko có vấn đề gì về nhạc
chắc do cái phần mềm nge nhạc máy
không biết sửa sao đây
hic
các bạn giúp dùm

TruongHan

Super V.I.P
lúc trước thì sài ok lắm.dạo này phần mềm nge nhạc máy bị lỗi(nghe 1 tí là giật)
không biết sửa sao đây
hic
các bạn giúp dùm

Do phần mềm thôi bạn ơi,có thể bạn đã cài nhiều phần mềm nghe nhạc khác nhau or phần mềm ko tương thích với máy.Nếu bạn muốn kiểm tra máy thì cứ việc format máy trở về tình trạng lúc xuất xưởng,sau đó chép nhạc vào rồi nghe bằng chương trình nghe nhạc của máy xem sao :-?

thanhtungsx

không biết sửa sao đây
hic
các bạn giúp dùm

bạn thử fomat lại máy coi , nếu còn bị giật thì mang đến trung tam bảo hành nhờ họ chạy lại phần mềm , theo mình thì máy bạn đã bị lỗi phần mềm .

hminh

Cái này thường là do lỗi bài hát đấy bạn. Nếu muốn chắc thì bạn thử đổi thẻ nhớ khác vào hoặc tự bạn chuyển 1 bài nào đó từ đĩa cd rồi chép vào máy nghe thử xem con bị không.

chemi1209

mình thấy n70 nghe nhạc qua phần mềm nghe nhạc mặc định của máy thì hay hơn chứ?Con nếu nghe nhạc ở phần mềm khác mà bị vậy thì bạn tìm phần mềm khác!mình thấy nghe qua LCG JUKEBOX cũng ổn lăm

hoanghai2288

có thể là phần mềm nghe nhạc của bạn xung đột với các phần mềm khác,theo mình thì bạn nên gỡ bỏ rồi cài pm khác tốt hơn,có rất nhiều trên diễn đàn

khuongdoan85

vấn đề thế này:
hic
chả hiểu vì sao
-các bạn giúp mình với
thanks

Mình cũng mới bị trường hợp này. Dùng đủ mọi cách :đổi pin, kiểm tra nguồn,format máy.
Cuối cùng đổi thẻ nhớ lại được,format thẻ không ăn thua đâu
Chúc vui

poison071089

Mình cũng mới bị trường hợp này. Dùng đủ mọi cách :đổi pin, kiểm tra nguồn,format máy.
Chúc vui
Dùng phần mêm nào đi nữa thì m vẫn thấy trình nghe nhạc của máy có gì đó ôn định,mà do nokia cũng fải nghiên cứu để tạo sự đặc trưng riêng.Còn 1 lý do nữa là dùng các soft nghe nhạc khác sẽ ko dùng được các nút chưc năng trên tai nghe dòng ME,vô cùng fí.

Posted via Mobile Device

huytam

Máy Bạn Là N70 Me Thì Gở Bỏ Utramp3 Ra Thì Sẻ Hết Bị.Mình Utra Đụng Với PM Nghe Nhạc Của Máy;;)

onlylove80

Chúc vui

đó là soft thế còn MusicPlayer của máy thì sao hả bạn????????? có bị giật giật khi nghe nhạc không bạn??:O bây giờ còn dùng Ulltra làm gì nữa hả bạn ..bạn dùng Jukebox hoặc Ttpod đi , hay lắm đó:D

tu2179

đó là soft thế còn MusicPlayer của máy thì sao hả bạn????????? có bị giật giật khi nghe nhạc không bạn??:O bây giờ còn dùng Ulltra làm gì nữa hả bạn ..bạn dùng Jukebox hoặc Ttpod đi , hay lắm đó:D

Mình đang dùng TTpod. CÀi vào thì cái nghe nhạc của máy giật giật. Gỡ ra thì lại bình thường. Tốt nhất cứ xài cái TTPod mà chơi. Nghe cái nghe nhạc của máy làm gì nữa.:p

TruBic

Well-Known Member
Mình đang dùng TTpod. CÀi vào thì cái nghe nhạc của máy giật giật. Gỡ ra thì lại bình thường. Tốt nhất cứ xài cái TTPod mà chơi. Nghe cái nghe nhạc của máy làm gì nữa.:p[/QUOT
bạn dùng máy gì thế?