• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nghe nhạc bị "khựng" trên Touch II?

Status
Không mở trả lời sau này.

ndrock0410

Em rất hay nghe nhạc trên máy Touch 2 của mình, do nghe bằng Window Media không tắt được màn hình tối, nên em nghe bằng trình Audio Manager của máy mới tắt màn hình tối được. Nhưng khi nghe bằng phần mềm này thì bị trường hợp nghe được khoảng một bản thì nhạc có lúc bị khựng lại khoảng 1 gây rồi hát tiếp rối hát một lúc bị tình trạng như trên nữa, mãi cho tới lúc em mở màn hình lên thì hát thông suốt nhưng khi màn hình tắt xuống được một lúc thì máy bị trường hợp tương tự...
Mong các bác chỉ em cách giải quyết để em được nghe nhạc trơn tru...
Em đang dùng Rom V48 của chú PhamQuang không biết máy có không tương thích không nữa...

ndrock0410

nói vậy là cũng có một số anh em xài touch 2 bị như em đúng ko??? nếu vậy thì cũng mừng tại có nhiều người bị thì việc fix lỗi sẽ được quan tâm hơn...

dungtm

Sao của mình không sao nhỉ? Đang dùng Touch II - Rom v.44 của bác Quang. Vừa nghe nhạc vừa tắt màn hình tối chạy vô tư. Thấy rất nhiều người bị lỗi này rồi

ndrock0410

hình như là do ROM mới thì phải, để em thử chạy bản V44 như anh nói thử xem có khắc phục được hiện tượng nêu trên không, do em rất thích nghe nhạc qua tai nghe, và để màn hình tối để tiết kiệm pin...

PhamQuang

Manager
hình như là do ROM mới thì phải, để em thử chạy bản V44 như anh nói thử xem có khắc phục được hiện tượng nêu trên không, do em rất thích nghe nhạc qua tai nghe, và để màn hình tối để tiết kiệm pin...

Bản ROM nào thì cũng vậy thôi.
Hiện tượng bị "khựng" lại khi nghe nhạc tôi vẫn thiên về ý kiến cho rằng do lỗi thẻ hoặc lỗi file nhạc gây ra.
Nghe nhạc, nhất là bằng AudioManager, không thể có hiện tượng bạn nêu xảy ra được.

ndrock0410

Dạ vậy để cháu thử đổi thẻ nhớ khác xem có khắc phục được hiện trạng trên hay không, rất cảm ơn chú Pham Quang đã quan tâm đến topic thắc mắc này của cháu.

ndrock0410

Cháu đã thử đổi thẻ nhớ khác ngay, nhưng tình trạng cứ lại như trước còn các file nhạc của cháu thì rất tốt vì cháu cũng đã chép các file này cho nhiều người dùng, vậy chắc máy cháu bị lỗi phần cứng rồi quá, thất sự buồn lắm khi máy của mình không được suôn sẻ...
- Theo cháu nghĩ Có lẽ vì khi nghe nhạc bằng trình Audio Manager khi tắt màn hình để cho đõ tốn pin đến một thời điểm (2 hay 3, 4 phút) thì hệ thống phần cứng của máy chuyển sang chế độ chạy ngầm (chế độ chờ).
- Khi đó bằng chứng là bấm phím 4 chiều để qua lại bài nhạc hay tăng lớn nhỏ Volume, và phím Action ở giữa không ăn, nhưng trước đó khi nhạc hát suôn không bị giật thì các nút này nhấn vào đều ăn hết. Do chuyển sang chế độ chờ nên máy bị hát nhạc bị giật do không chấp nhận trình Audio Manager trong chế độ chờ mà vẫn còn hoạt động.
- Nhưng khi bật màn hình lên thì trình hát nhạc lại suôn sẻ không còn giật nữa.
- Nghe nhạc bên Window Media Player cũng xảy ra hiện tượng tương tự khi cháu bấm vào nút tắt màn hình bên trên đầu máy, nhưng khác với bên Audio Manager này là khi đến lúc giật hay khựng nhạc thì bên WMP dừng hẳn nhạc lại, cho đến khi mở lại màn hình nền bằng nút trên, và tiếp tục chơi nhạc thì máy hát tiếp bình thường... quá trình cứ lập lại khi nhấn nút tắt màn hình bên trên.

Chỉnh sửa cuối:

PhamHien

Đúng là có vấn đề trên với HTC audio manager và WMP. Nhưng cái này thì bạn nên xem lại: Khi màn hình tắt mà bạn không bấm được bất cứ phím nào( trừ phím Power) thì rất có thể bạn đã để chế độ khóa các phím cứng khi tắt đèn nền!

Setting/ Systems/ Keylock/ Lock all buttons except Power button

computer_2net

Mình đang xài bản Rom v.44 và cũng bị tình trạng khựng nhạc như bạn khi nghe bằng tai nghe dây. Nhưng khi nghe bằng bluetooth thì không bị hiện tượng trên.
Các bài nhạc trước đây mình dùng Rom zin nghe bình thường cả, chỉ bị từ sau khi up Rom v.44

ndrock0410

Đúng vậy, mình dùng Rom zin của máy thì hiện tượng trên hết hẳn, cũng có 1 trường hợp hôm trước khi một lần up Rom V49 của chú Pham Quang thì mày nghe bình thường không có hiện tượng ngắt quãng nhạc như mình đã nói...
Nhưng sau khi up qua V50 thì trường hợp tương tự lại xảy ra với mình... tình trạng này không biết là do đâu gây ra nữa...

Hiện tượng này mình cũng gặp phải khi ram của máy còn khoảng 16 -17M. Sau khi mình soft reset lại thì lại nghe bình thường. Lúc đầu mình tưởng tại thẻ đổi thẻ khác cũng vẫn thế. Chắc do chương trình Audio Manager :(

ndrock0410

ko phải là do chương trình Audio Manager, theo mình thấy thì có lẽ do bản ROM bạn ui, mình up lên V52 của chú Pham Quang tình trạng đã khắc phục hoàn toàn rồi. Và cũng tùy theo Elfin thôi có máy bị giất nhạc nhưng có máy lại không bị.
Topic này Mob có thể close lại dùm em được rồi, cảm ơn tất cả mọi người đã hỗ trợ mình trong thời gian mở Topic này.

computer_2net

Mình đã up lên V52 của Pham Quang rồi và tình trạng nhạc vẫn bị khựng, không có cách nào để khắc phục nó được hả các bác

htquang

Nếu nghe nhạc bị khựng, up Rom V.52 (FN) của bác Phạm Quang là hết

kain87

Lỗi này bên box Atom cũng bị nhiều.
Cách khắc phục :
[HKEY_LOCAL_MACHINE\System\CurrentControlSet\Contro l\Power]
"DisableGwesPowerOff"=dword:1
Mình cũng đã thử trên Touch thấy cũng đỡ hơn (nhưng nghe nói tốn pin nhiều hơn). Hoặc các bạn set lại bài hát thành 64bit nhé (cái này thì mình chưa thử).

lyquynh273

HTC Touch II xem video bị giựt giựt

e mới mua HTC Touch II,mà e chép file video vô thẻ (file wmv) mà sao xem ko trơn tru đc,mà cứ bị giật giật hình,âm thanh thì nghe good,còn hình ảnh thì giật,các bác có cách nào chỉ e ko?e down core player về chạy cũng vậy..giúp e với:(

monkeyking0808

Bạn dùng Spb Mobile DVD convert các files video nhé. Nhớ chỉnh framerate là 20 fps thoi, dòng touch ko mạnh để xem video lắm.
Sound thì bạn giữ default của nó. Làm đúng như thế thì chắc chắn sẽ xem mượt.
Cheers.

Status
Không mở trả lời sau này.