• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nghe nhạc bị "khựng" trên Touch II?

Status
Không mở trả lời sau này.

lyquynh273

Bạn dùng Spb Mobile DVD convert các files video nhé. Nhớ chỉnh framerate là 20 fps thoi, dòng touch ko mạnh để xem video lắm.
Sound thì bạn giữ default của nó. Làm đúng như thế thì chắc chắn sẽ xem mượt.
Cheers.

thanks bac,nhưng mà e xài win vista ko cì được,có phần mềm nào ko kén win ko?e đang cần gấp thanks bác lần nữa:p

PhamQuang

Manager
thanks bac,nhưng mà e xài win vista ko cì được,có phần mềm nào ko kén win ko?e đang cần gấp thanks bác lần nữa:p

Để Convert các định dạng mời bạn sang khu vực soft PC hỗ trợ nhé, nhiều lắm.

Nói chung để xem Video trên Touch với định dạng AVI là khá chuẩn và xem bằng CorePlayer hay SmartMovie là tốt đó.

shokuhawan

Cách Convert qua thì hơi mất công, bạn dùng battery status (Search trong 4rum) rùi over clock lên 273 là vừa, đảm bảo coi ko bị giật hình, trừ 1 số file hơi nặng.

HTC_Touchii

tui cũng ko rành lắm về vụ này,nhưng từng bị wa roài
hình như nó bị đụng fần mềm nào đó, có thể là SU2 hoặc các fần mềm chạy nền khác.các bạn từ từ kiểm tra lại nhé.
Chúc thành cồng

T

tit_nguyen60

Guest
Thực ra không nhất thiết phải convert vì quá mất thời gian, bạn chỉ cần cài vào Pocket Mechanic và ClearTemp để dùng chức năng Defrag cho thẻ, dọn dẹp các thứ rác rưởi để HTC đọc thẻ trơn tru là chạy tốt.

nhunguyen12

tôi thấy nếu ai có thể khắc phục tình trạng này nên nghiên cứu, tôi cũg đang tiến hành thử thế nàp, chứ cách chỉnh lại rate của nhạc mp3 không phải là cách hay đâu, dzo system chỉnh lại càng khó xài, nếu ai có cách hay thì nhớ post nha, tôi sẽ thử nếu được để cùng chia sẽ

Status
Không mở trả lời sau này.