• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nghe nhạc xem phim trực tuyến với UCPlayer Version 2.1.0.3_S60V2 Vh by trubic

TruBic

Well-Known Member
Bạn thông cảm mình kg biết cách up file mình kg rành sử dụng pc tại thế hệ 7x hồi đó học tiếng liên xô kg à nên hơi bị dở vụ pc này toàn mở pc lên để thank kg à ngoài ra kg biết làm gì hết gõ bàm fím còn kg biết nữa là. Mình có để địa chĩ cũa nó ờ trên đó . Anh em đọc xong đừng cười ne thank
Mình vào rồi mà dow ko được nên mới nói bạn up lên đây. Hic làm khó mình rồi.

DreamLand

em ko xem được định dạng nào? Anh dow từ web về xem được hết nè.

Hic Với các định dạng MP4,FLV chất lượng cao nhất(em convert từ total converter)
Em chưa thử với định dạng khác @.@
Coi là 1 hình/24 giờ( chứ hok phải 24 hình/giây) ^.~
UCplay không hỗ trợ xem offline(tệp dung lượng lớn,...) tốt bằng xem trực tuyến phải không ạ
Còn nghe nhạc MP3 thì ok

TruBic

Well-Known Member
Hic Với các định dạng MP4,FLV chất lượng cao nhất(em convert từ total converter)
UCplay không hỗ trợ xem offline(tệp dung lượng lớn,...) tốt bằng xem trực tuyến phải không ạ
Còn nghe nhạc MP3 thì ok
Có lẽ em convert chưa chuẩn. Anh xem 3gp và nghe mp3 cũng tương đối. Nói chung Chất lượng phát của Ucplay là tạm chấp nhận chứ ko bao giờ sánh bằng jukebox, Ttpod, coreplay...

jimmyvn88

Còn nghe nhạc MP3 thì ok
Posted via Mobile Device
Với một số Mp4 và AVI chất lượng cao và nặng quá thì đến Smartmovie và Core còn chịu nữa là với pm UCPLAYER chỉ mang tính bán chuyên nghiệp này (mục đích chủ yếu là xem video trực tuyến)

DreamLand

Posted via Mobile Device
Với một số Mp4 và AVI chất lượng cao và nặng quá thì đến Smartmovie và Core còn chịu nữa là với pm UCPLAYER chỉ mang tính bán chuyên nghiệp này (mục đích chủ yếu là xem video trực tuyến)
ủa Smartmovie mình xem đâu pó tay đâu nak
ok lắm mà bạn

Có lẽ em convert chưa chuẩn. Anh xem 3gp và nghe mp3 cũng tương đối. Nói chung Chất lượng phát của Ucplay là tạm chấp nhận chứ ko bao giờ sánh bằng jukebox, Ttpod, coreplay...

Em convert cho N70 xài mừ
Em chưa thử 3GP và Avi nhưng chắc là ổn.
Đúng là cái gì cũng có ưu nhược điểm riêng(Đành phải xài tất cả >.<)

jimmyvn88

ủa Smartmovie mình xem đâu pó tay đâu nak
ok lắm mà bạn
Em convert cho N70 xài mừ
Em chưa thử 3GP và Avi nhưng chắc là ổn.
Đúng là cái gì cũng có ưu nhược điểm riêng(Đành phải xài tất cả >.<)
Posted via Mobile Device
Mình đâu bảo file bạn convert ko xem đc mình chỉ bảo vài trường hợp ko thể xem trên mobile thôi mình gặp vài trường hợp rùi

traitimcodon89

anh trucbic ơi vào trang nào để xem phim thế ạ? em vào máy trang xem phim mà ko xem đc:( giúp em với=D>

TruBic

Well-Known Member
anh trucbic ơi vào trang nào để xem phim thế ạ? em vào máy trang xem phim mà ko xem đc:( giúp em với=D>

no liên kết với Ucweb 7.0 em phải cài bản đó và nhấn vào liên kết bên góc phải màn hình và làm theo hướng dẫn toàn tiếng china anh đọc ko hiểu
em khám phá tiếp nhé
chúc em thành công.

DreamLand

Một vài hình ảnh minh họa hướng dẫn cho bạn nào chưa xem được UCPLAY online
Đừng cười, chê, trách, móc, giận à nha ^^

Thực hiện những bước cơ bản này là có thể xem UCPLAY (Duy nhất ở bảng Video trên UCWEB 7)
anh TRUBIC786484 có thể chỉnh sửa bài của em cho chính xác hơn nhé!!!

TruBic

Well-Known Member
Một vài hình ảnh minh họa hướng dẫn cho bạn nào chưa xem được UCPLAY online
Đừng cười, chê, trách, móc, giận à nha ^^

Thực hiện những bước cơ bản này là có thể xem UCPLAY (Duy nhất ở bảng Video trên UCWEB 7)
anh TRUBIC786484 có thể chỉnh sửa bài của em cho chính xác hơn nhé!!!

Quá chuẩn anh ko cần phải chỉnh lại.
Tuy nhien anh hơi mờ nhưng xem thấy đường là được rồi.

anhcoj

Nhược điểm lớn nhất của pm này là chỉ hỗ trợ các wep (hồ cẩm đào)khó khăn qúa.Giá mà nó hỗ trợ tên miền(. Com. Vn)trupic nhỉ?
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

TruBic

Well-Known Member
Nhược điểm lớn nhất của pm này là chỉ hỗ trợ các wep (hồ cẩm đào)khó khăn qúa.Giá mà nó hỗ trợ tên miền(. Com. Vn)trupic nhỉ?
Posted via Mobile Device
Uh. Do server của nó là china nên mới như thế. Hy vọng sẽ có phiên bản server eng thì tốt quá.

llTuyetTinhCocll

Hix, pm này nó có chỏi với thằng nào ko anh??? hôm trước em cài vào nhưng chưa rõ tính năng của nó.... sau này em hiểu 1 chút thì khi cài vào nó cũng vẫn bình thường... nhưng khi vào coi video kìa. Hixhix, ko hiểu sao nó vào rất lâu ( khoảng ~1')...đến khi nó chạy thì giật tung chảo, nhưng cũng chỉ đc 4,5s đầu... sau đó thì ĐỨNG MÁY HOÀN TOÀN và kết quả là phải tháo pin ( huhuh vì em có cái đoạn " cảnh tử hình" nhưng là đuôi wmv em muốn coi nó nhưng đến giờ thì chỉ có cái này mới chạy đuọc wmv thôi. em cứ ráng vào, ráng vào, kết quả là tháo pin rồi lại mở đến lần thứ 3 thì nó báo " system máy bị lỗi" huhuhuhu )

TruBic

Well-Known Member
Hix, pm này nó có chỏi với thằng nào ko anh??? hôm trước em cài vào nhưng chưa rõ tính năng của nó.... sau này em hiểu 1 chút thì khi cài vào nó cũng vẫn bình thường... nhưng khi vào coi video kìa. Hixhix, ko hiểu sao nó vào rất lâu ( khoảng ~1')...đến khi nó chạy thì giật tung chảo, nhưng cũng chỉ đc 4,5s đầu... sau đó thì ĐỨNG MÁY HOÀN TOÀN và kết quả là phải tháo pin ( huhuh vì em có cái đoạn " cảnh tử hình" nhưng là đuôi wmv em muốn coi nó nhưng đến giờ thì chỉ có cái này mới chạy đuọc wmv thôi. em cứ ráng vào, ráng vào, kết quả là tháo pin rồi lại mở đến lần thứ 3 thì nó báo " system máy bị lỗi" huhuhuhu )
Em thử xoá đi cài lại xem sao nè, Còn video anh xem với định dạng 3gp thì ko thấy đứng hình, còn video định dạng wma thì anh ko test, nên ko rõ.