• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nhận biết laptop loại hai, loại ba

NgHung

cho em hỏi luôn là linh kiện Dell có bán ở VN không ạ? Và cách phân biệt Ram Dell với các loại ram khác thế nào??? Thằng bạn em nó định mua Ram 1GB rồi up lên 2GB. Mà vấn đề bảo hành thì nếu phát hiện thấy dấu hiệu tháo máy (tháo ốc vít...) thì Dell sẽ không bảo hành nữa đúng không ạ??? Mong các bác trả lời nhanh cho em với :((
Linh kiện của DELL có bán ở VN, RAM DELL thì nó có chữ DELL to tướng trên cây RAM ấy, chỉ cần thay RAM đúng bus dc rồi, đâu cần phải là của DELL đâu. Còn bảo hành thì DELL dc quyền thay RAM mà, chỉ có ổ cứng mới ko dc thôi.

tienhung

Active Member
các bạn chú ý riêng với dòng dell khi check servicetag thì có nhưng dòng chữ P/N đây chính là số serial cho linh kiện đi kèm, chẳng hạn như 1 cuc pin cũng có số serial(P/N) của nó nên khi bạn check máy mà không đúng P/N thì linh kiện đó đã bị thay thế nhé
dell họ rất kỹ về vấn đề này nên các bạn chú ý check kỹ P/N là được rồi.

còn riêng với dòng sony vì khi mua hàng các bác chú ý tem ref của sony rất dễ bóc ra chỉ như 1 miếng decan thôi nên khi mua sony là máy mới các bác nên yêu cầu bên bán phải có nguyên niêm phong thùng thì mới mua vì khi bóc thùng ra trong đó có 1 cuốn sổ nhỏ ghi hạn bảo hành của máy 1 năm hay 90 ngày. chú ý đọc kỹ tren thùng máy nhà sản xuất sẽ để chữ REF...hay la not new nhé...
các bác nên đọc kỹ những thảo luận trước của 4rum rồi hãy hỏi nhé đã có bài hướng dẫn cách mua cách check....
đây là cách mua máy mới mình đã post lên rồi mà :(
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=11358

maihongphuoc

Em định mua 1 laptop hiệu dell, người này cho 1 ST "GK96CBX", vậy cái này có phải hàng REF ko? có thể hướng dẫn em cách kiểm tra để xem máy có trùng với cấu hình. cám ơn các anh nhiều

redhot1982

check giúp em ST này với "4DBCBF1" cua DELL ,em check ra nhưng không hiểu về cái warranty của nó , ko biết có phải hàng REF ko? xin cám ơn

redhot1982

89 ngày sao nó ko tính bắt đầu từ ngày mua mà nó tính từ năm 2009, khó hiểu là chổ này, mà hình như cái máy này ko có bảo hành đồ parts , mấy cái đó chỉ là những cái dịch vụ thôi.