• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nhận chỉnh sửa, sửa lỗi cook firmware cho anh em PDAviet

maxkyn

cảm ơn a nghĩ trước nha... Tối về em test xem sao, rất cám ơn anh ^^

congtutrensan_9x

Có máy luôn ;;) Gato thật đấy :p

một phấn là phải tự tin vào tay nghề nữa chứ. Mấy cái mod khoá này thì ăn thua gì.hehe

ah bản làm cho maxkyn để nguyên phần nghe nhạc của cooker gốc. Test nghe loa ngoài rè kinh khủng. Có lấy mod nghe nhạc của tớ không. Tại trong order không có không dám thay.he

Chỉnh sửa cuối:

congtutrensan_9x

Mình nhầm file srr bạn
Nhưng flash nó báo :Error reading phone init data...
hoặc Flash files are corupted or missing...

giải nén bằng winrar. Bạn dùng core gì . Chọn core tích ini xong lôi file rofs2 vào bảng jaf. Hoặc đổi rofs2 thành v22. Cái này cũng có thể là do quá trình flash nhấp nút nguồn chậm.

leminhsl92

giải nén bằng winrar. Bạn dùng core gì . Chọn core tích ini xong lôi file rofs2 vào bảng jaf. Hoặc đổi rofs2 thành v22. Cái này cũng có thể là do quá trình flash nhấp nút nguồn chậm.

Bạn xem lại hộ mình với ... của mình là v20
đã giải nén bằng winrar . Mình thử cả flash 2 file lẫn flash lại toàn bộ dùng core của binh24 đều báo là Error reading phone init data...

congtutrensan_9x

Bạn xem lại hộ mình với ... của mình là v20
đã giải nén bằng winrar . Mình thử cả flash 1 file lẫn flash lại toàn bộ dùng core của binh24 đều báo là Error reading phone init data...

bạn chọn như bình thường. Sau khi tích ini chọn x6 xong nó load core. Bạn lôi file rofs2 vào bảng jaf chọn ppm rồi chọn flash. Trường hợp hy hữu nhất là máy tính bị lỗi driver cad . Mình từng bị rồi không thể flash.

leminhsl92

bạn chọn như bình thường. Sau khi tích ini chọn x6 xong nó load core. Bạn lôi file rofs2 vào bảng jaf chọn ppm rồi chọn flash. Trường hợp hy hữu nhất là máy tính bị lỗi driver cad . Mình từng bị rồi không thể flash.

Mình làm đúng như vậy mà :(

Flash bản cũ thì vẫn được thay file rof2 này vào thì lại ko được

Chờ mình tí để mình dow lại file .. Sợ là ban nãy lúc dow bằng idm mình bị rớt mạng 1 lúc ... có khi lỗi file

Radium

Moderator
E thắc mắc về loa. To hay nhỏ thì phụ thuộc vào cái gì nhỉ? Nếu chỉ equalizer k thì chưa đủ

leminhsl92

Mình thử lại đc rồi nhưng sau khi flash xong máy ko tự khởi động lại
Tháo pin khởi động lại thì máy chỉ tới màn hình refresh( màn hình khởi động ) rồi liên tục tự reboot

congtutrensan_9x

Mình thử lại đc rồi nhưng sau khi flash xong máy ko tự khởi động lại
Tháo pin khởi động lại thì máy chỉ tới màn hình refresh( màn hình khởi động ) rồi liên tục tự reboot

xóa private, resource, sys, system. Flash xong khôi khục cài đặt gốc bằng 4 phím nhé :))
E thắc mắc về loa. To hay nhỏ thì phụ thuộc vào cái gì nhỉ? Nếu chỉ equalizer k thì chưa đủ

có mod tăng mức music player lên mức 10 đấy :))

leminhsl92

xóa private, resource, sys, system. Flash xong khôi khục cài đặt gốc bằng 4 phím nhé :))

Bạn hướng dẫn chi tiết hơn đc ko ? :(
xóa mấy cái đó kiểu j` giờ ...
Không vào đc điện thoại thì sao mà mình *#7370# được
Mình mới dùng s60v5 nên gà lắm
trước giờ toàn dùng s40 thấy dễ quá trời

congtutrensan_9x

Bạn hướng dẫn chi tiết hơn đc ko ? :(
xóa mấy cái đó kiểu j` giờ ...
Không vào đc điện thoại thì sao mà mình *#7370# được
Mình mới dùng s60v5 nên gà lắm
trước giờ toàn dùng s40 thấy dễ quá trời

tháo pin lắp lại . giữ phím xanh đỏ camera xong ấn giữ nút nguồn đợt nói khởi động lên màn hình boot thi bỏ tay ra là được

Radium

Moderator
Mod đó chỉ để chỉnh mức âm lượng trong trình nghe nhạc thôi. Cái e thắc mắc là bản cfw nào của a nghe nhạc đều to hơn những bản khác :)

maxkyn

một phấn là phải tự tin vào tay nghề nữa chứ. Mấy cái mod khoá này thì ăn thua gì.hehe

ah bản làm cho maxkyn để nguyên phần nghe nhạc của cooker gốc. Test nghe loa ngoài rè kinh khủng. Có lấy mod nghe nhạc của tớ không. Tại trong order không có không dám thay.he

Cho e xin mod nghe nhạc luôn nha a, a nghĩa bản này mình có cần cài thêm qt với python không anh, nếu có anh cho em xin luôn nha ^^

congtutrensan_9x

Cho e xin mod nghe nhạc luôn nha a, a nghĩa bản này mình có cần cài thêm qt với python không anh, nếu có anh cho em xin luôn nha ^^
của em chưa có python hay qt thì phải anh sửa bản của em mất có 10p với 1 lần flash test.he . Mod music thì để mai nhé
Mod đó chỉ để chỉnh mức âm lượng trong trình nghe nhạc thôi. Cái e thắc mắc là bản cfw nào của a nghe nhạc đều to hơn những bản khác :)

các cooker thường để mặc định hoặc cho cao nhất là 30mb heap music. Riêng anh anh cho hẳn 50mb. Lên nghe nhạc sẽ to hơn. Test thử music player của anh ăn đứt ttpod power mp3 hay imelo.

Radium

Moderator
các cooker thường để mặc định hoặc cho cao nhất là 30mb heap music. Riêng anh anh cho hẳn 50mb. Lên nghe nhạc sẽ to hơn. Test thử music player của anh ăn đứt ttpod power mp3 hay imelo.

Chính xác là chỗ đó. Cái này chỉnh ở đâu vậy a? :D

congtutrensan_9x

Chính xác là chỗ đó. Cái này chỉnh ở đâu vậy a? :D

phải kết hợp
Equalizer and Dolby Performance Audio
Codec audio 808
Mấy cái linh tinh nữa
=>> music player số 1.
Cài mấy phần mềm nghe nhạc khác, kết qủa unistall sớm. Còn cái file heap music để mai a tách cả bộ music player cho.

maxkyn

của em chưa có python hay qt thì phải anh sửa bản của em mất có 10p với 1 lần flash test.he . Mod music thì để mai nhé.
anh nghĩa thêm qt với python giúp em luôn nha anh... mod thêm cái music player nữa :p....... Thank anh