• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nhận làm logo đi kèm với themes.[ Hacked]

Em_be_hu

Tôi cũng có 1 cách khác để làm, các bạn xem có rắc rối ko :p
Bước 1: bạn làm 1 cái logo trắng (có thể lấy cái của tớ ở đây chỉ có 1kb thôi)
Chép nó vào thư mục chứa thư mục Private/... trên điện thoại (nhớ đổi tên file kia thành Logo_452_2_OTA.mbm thôi nhé, nếu các bạn dùng mạng khác thì đổi cái 452_2 thành số tương ứng " cái này ai chưa biết thì xem lại bài hd đổi OP logo của KJR nhé". Sau đó ban khởi động lại phone. Bạn dùng ct chụp ảnh màn hình để chụp ảnh màn hình. Lấy cái ảnh đó đem ra máy tính. hết b1
Bước 2: làm Logo
Bạn cắt cái ảnh vừa chụp ra theo kích thước chính xác như sau" chỉ cho màn hình 240-320 ( cái này e thử mãi mới dc đấy, nếu ai ko biết thì nhớ click thank nhé) :p
Phía trên cắt đi 2Px
Phía dưới cắt đi 284Px
Bên trái cắt đi 88Px
Bên phải cắt đi 18 px
Sau khi cắt thì nó còn lại 1 ảnh với kích thước 134*34 px
Rồi bạn lấy cái ảnh này dùng photoshop làm cái ji cũng dc thêm các loại hiệu ứng vào và chuyển thành mmb với tên Logo_452_2_OTA.mbm, khởi động lại phone và xem thành quả!
Có ji không hiểu thì cứ post lên nhé, nếu tôi biết t sẽ trả lời, nếu ko mọi ng sẽ giúp đỡ bạn!
Thân!

boredom293

bạn nói rõ cái phần
"Phía trên cắt đi 2Px
Phía dưới cắt đi 284Px
Bên trái cắt đi 88Px
Bên phải cắt đi 18 px" dc ko? tui có nghĩ đến cách đó nhưg ko bít làm thế nào trog PS nó có mỗi phần chỉnh bên trên bên dưới :(

xiaohuang

Mình có cách nhanh hơn:
Bước 1: dùng UnSIS giải nén theme để lấy file hình nền *.mbm
Bước 2: dùng MBM Tool để giải nén file *.mbm để lấy file hình nền *.bmp
Bước 3: dùng Photoshop viết thẳng tên mình lên file hình nền vừa lấy ra
Bước 4: vào MBM Tool mở file *.mbm lúc nãy, xóa hình nền cũ và import hình nền mới thêm logo
Bước 5: copy vào Mobile, dùng OpLogo Changer ẩn logo mạng là OK

Và đây là thành quả:

angelpooh

Mình xin mở topic này để làm các logo đi kèm với themes. Ai thích các bạn úp luôn themes lên luôn nha. Mình chỉ nhận làm logo có chữ.
Bạn làm giúp mình một cái nhé ^^,themes của mình là vista utimate giống hình của bạn đó,tên này nè bạn "Van Nhan", font vivi chữ vàng nha bạn ;),thanks

nhuhieu

Mình có cách nhanh hơn:
Bước 4: vào MBM Tool mở file *.mbm lúc nãy, xóa hình nền cũ và import hình nền mới thêm logo

Và đây là thành quả:

Đã làm theo cách của bạn nhưng chưa được. bạn nói rõ hơn hình nền là hình có số thứ tự bao nhiêu trong cả list đó và nếu có thể bạn hướng dẫn bằng hình ảnh được ko

boredom293

Mình có cách nhanh hơn:

Và đây là thành quả:
cách của bạn đâu có gọi là đổi logo, chỉ là đổi hình nền rùi ẩn logo muh :D mà hình nền có tràn màn hình ko thế?

Kojiro

Super V.I.P
cách của bạn đâu có gọi là đổi logo, chỉ là đổi hình nền rùi ẩn logo muh :D mà hình nền có tràn màn hình ko thế?

Không phải hình nền mà là hình chính của theme nên ko lo không đầy màn hình :D

Em_be_hu

bạn nói rõ cái phần
"Phía trên cắt đi 2Px
Phía dưới cắt đi 284Px
Bên trái cắt đi 88Px
Bên phải cắt đi 18 px" dc ko? tui có nghĩ đến cách đó nhưg ko bít làm thế nào trog PS nó có mỗi phần chỉnh bên trên bên dưới :(

Trong PS bạn làm như sau:
"Phía trên cắt đi 2Px"
Có nghĩa là bạn dùng select tool chọn Fix size và chọn W=240, H=318, sau đó chon crop
Tương tự: phía dưới cắt đi 284........W=240, H=34...crop
Như vậy bạn còn cái ảnh 240*34
Tiếp "Bên trái cắt đi 88Px"
..........W=152, H=34=> crop (nhớ chuyển vùng chọn sang bên phải thì mới cắt dc phần bên trái nhá"
Bên phải cắt đi 18 px
..........W=134, H=34=>crop
Vậy là bạn còn lại ảnh 134*34 để làm logo.
PS: có nhiều cách để cắt lắm đây chỉ là 1 VD nhỏ thôi. Mỗi lần t cắt 1 kiểu nên ko nhớ hết, tạm thời chỉ nhớ cách này thôi
Mã:
Mình có cách nhanh hơn:
Tớ cugnx đang muốn đổi máy cái ảnh nền, bạn có thể chỉ rõ cho t phần này ko, tôi giải nén theme ra chỉ thấy file *.mif thôi, còn file mmb thì ko thấy có ảnh nền của theme!

xiaohuang

Mã:
Mình có cách nhanh hơn:
Tớ cugnx đang muốn đổi máy cái ảnh nền, bạn có thể chỉ rõ cho t phần này ko, tôi giải nén theme ra chỉ thấy file *.mif thôi, còn file mmb thì ko thấy có ảnh nền của theme!

Bạn dùng MbmTool giải nén file *.mbm mới thấy hình nền.

Posted via Mobile Device

Em_be_hu

Posted via Mobile Device

Hic tớ giải nén cái này ra mà ko thấy ji cả, tìm mãi ko có 1 cái ảnh nào có kích thước 320*240 cả "blueskybya_vwvlk152". Bạn có thể giải nén hộ tớ dc ko?
Cám ơn trước nhá!

vietlong3

Posted via Mobile Device

xuân hoàng ! bạn có thể vui lòng post cái icon đuôi .png của themes man utd đó lên được không . mình dùng themes của bạn rất thích . nhưng mình rất cần cái icon đuôi.png đó . để làm 1 cái themes tặng bạn gái .
cảm ơn trước nhé .

leminh1988

chủ topic còn hoạt động ko vậy hay có pro nào nhận làm nữa ko em làm mãi mà vẫn chưa được như ý

DUNG1060

Mình có cách nhanh hơn:

Và đây là thành quả:

Theo cách mà bạn hướng dẫn như trên thì không tác dụng được cái logo mạng ,bạn nên hiểu logo mạng là gì chứ !!! nếu làm y như bạn thì chỉ là hình themes viết tên mình lên chổ logo thôi ,trường hợp nếu mang máy vào khu vực mất sóng thì cái logo đó không mất được ,bạn nên nghiên cứu lại chút nha ...=))

nhunguyen12

Tui làm luôn cái logo của bạn nhuhieu nhé!
Đầu tiên các bạn tạo một logo có màu (tạm gọi là logo1)nổi so với theme kích thước 134x34 (làm theo hướg dẫn tại đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=25371) (nếu màn hình 176x208 thì tạo logo kt 97 x 25 pixels, màn hình 352 x 416 thì tạo logo 194 x 50 pixels)

các bạn tạo tiếp một logo trog suốt (gọi là logo2) để cạnh cái logo vừa làm

Trog photoshop các bạn chọn logo1, nhấn ctrl+A rùi ctrl+c, chọn sang logo2 nhấn ctrl+v. Đến lúc này thì cái hình logo1 đã đè lên hình logo2. Các bạn nhìn sang cột bên phải sẽ có hai cái ghi là layer1 và background, các bạn chọn là background (làm thế này để khi các bạn cắt ra sẽ cắt trên cái nền logo2 chứ ko phải logo1)

các bạn nhấn ctrl++ để phóng to bức ảnh (phóng to cắt mới chính xác) rùi dùng cái Marquee Tool cắt đúg theo viền cái hình logo màu vàg như trog ảnh

cắt xong các bạn nhấn ctrl+c rùi ctrl+v nó sang một layer new vẫn kích thước 134*34, lúc này các bạn đã lôi dc cái nền logo trùg với nền theme rùi đó (h đã hỉu sao phải để cái logo1 đè lên cái logo2 chưa :D). Với cái nền logo này các bạn muốn vẽ vời j lên nó cũg dc :D.

kết quả khi chép vào máy sẽ dc thế nè

Lúc convert sang file .mbm trên mbmtool các bạn nhớ chỉnh phần Change colour thành 24bpp cho đẹp nhé (nếu hình các bạn nhìu màu sắc). Chúc mọi ng thành công! :D.
Quá trình làm của mình có thế hơi rườm rà nên bạn nào nghĩ dc cách nhanh hơn thì post lên anh em học hỏi nhá. Gửi cho nhuhieu cái file .mbm luôn nè, bạn chép vào c\private\1000850 rùi restart nhé :D)
http://www.megaupload.com/vn/?d=AD3WWBRB

cái hình chiếc nhẫn này đẹp quá, bạn có thể thay logo giúp tôi tên là Lin + Yu được không, tôi chủa rãnh nghiên cứu nữa, máy cài nhiều chương trình quá, nặng lắm rồi

lamnt0702

Bác chủ topic sau khi hẹn 2 ngày thì chả thấy đau chỉ thấy a e tự mày mò và chia sẻ cho nhau :)) bái phục sự nhiệt tình mày mò và chia sẻ của a e.Tiên đây các a e giúp cho mình với nhé.
1.Logo : Mr.Pin
2.Font : Cosmic San MS
3.Theme : [Minh ko thể nào đính kèm file đc,nên đành up len megaupload,các bạn thông cảm nhé!]
http://www.megaupload.com/?d=MWFRJWJ3
Chân thành cảm ơn!

Yeutelephone

Mình có cách nhanh hơn:

Bạn ơi,mình làm y vậy không khác gì nhưng khi copy vào Mobile rồi mở theme đó lên rất ok đúng như mình làm nhưng vào menu thì hình đó bị nhòe không hiểu sao nửa,làm đi làm lại cũng bị vậy,xin chỉ giúp,rất cám ơn.

Yeutelephone

Bạn ơi,mình làm y vậy không khác gì nhưng khi copy vào Mobile rồi mở theme đó lên rất ok đúng như mình làm nhưng vào menu thì hình đó bị nhòe không hiểu sao nửa,làm đi làm lại cũng bị vậy,xin chỉ giúp,rất cám ơn.