• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nhận xét sau mấy ngày dùng HD2

Status
Không mở trả lời sau này.

saomai1268

Vừa tậu con HD2 được 2 ngày (ở hamburg nhưng đặt trên mạng, gửi từ anh quốc về, mất 3 ngày và 600 euro).

nhận xét:

cái đầu tiên là to, so với con hd cũ của mình thì vừa to vừa dài hơn, và mỏng hơn con hd cũ.

thân máy liền khối trông rất chắc chắn, đẹp, vỏ sau bằng kim loại, ngoài hai lỗ cho tai nghe và usb ở đáy ra thì quanh thân máy không còn gì khác. cầm rất vừa tay nói chung là đẹp hơn hẳn hd.

màn hình cực rộng và nhạy với ngón tay, nhiều khi cảm giác quá là nhậy... chính ra với màn hình to thế này thì có thể tăng độ phân giải cao lên cũng được.

không có camera trước (với mình cũng không cần lắm), không có bút (mà có cũng không dùng được, vì cảm ứng màn hình hoàn toàn khác)

khởi động cực nhanh, ứng dụng chạy nhanh, mượt mà.

rom sip vẫn còn bị rất nhiều lỗi, như không có info owe trong seting, taskMgr ở góc phải phía trên không có, chụp hình lấy nét rất nhanh, quay phim bị lỗi khi nhớ vào cad rất lâu, nhiều khi treo máy.

ứng dụng cho nó chưa có nhiều, hspl chưa có, rom cook cũng chưa, nghịch ghợm với mấy chương trình viết cho hd thì nhiều khi bị khởi động không vào được phải hard reset lại máy (2 ngày 3, 4 lần gì đó)

nói chung là ok, với ai chưa có hd thì nên mua, nếu có rồi như mình mà bỏ ra 600 eu mua thêm thì phí đi, con hd2 so sánh với con hd cũ với người không ưa nghịch thì cũng không hơn gì nhiều. vì hd nếu xài cook rom cũng đã có những gì mới nhất mà hd2 có. may là mình mua làm quà tặng nôen cho thằng con nên mới có mà nghịch.:))

đợi vài bữa nữa có hspl và cook rom cho hd2 thì mua cũng không muộn... mua như mình chắc chỉ được cái tiếng là có trước thui (có trước thì được nghịch trước, cũng thích... =)) )

PhamQuang

Manager
Bạn có thể đưa 1 số hình ảnh thật về ROM, RAM, info... lên để anh em xem cùng được không?

VPI

em đưa bác Quang xem mấy cái thông số system của nó nhé,máy em vừa mang về,dùng mạng Orange của Pháp
System version
5.5.21864(21864.5.0.81)

Version manila
1.0.19202528.1

ROM Version
1.43.73.1 (70315) FRE

Room date
28/10/09

Radio version
2.04.50.22_2

Protcole version
15.26.50.07U

mấy cái thông số phần cứng thì em thấy cũng giống những hình ở trên mạng trước kia nên em k ghi lại nữa!

P/S thôi tiện em ghi lại luôn,thông cảm em k thấy cái chụp screen đâu cả nên em gõ vào vậy
Processeur
QUALCOMM(R) 8250B

Speed
1024 Mhz

Memory
448Mb

Flash Memory
512Mb

Bus
32 Bits

Stockage
198,53Mb

Resolution
800x480

Coulour
65536

Version Bluetooth
2.1/2.1+EDR

Adresse Bluetooth
00:23:76:73:D6:9A

gerlesion

Hoàn toàn đồng ý với nhận xét của Saomai. Ai chưa dùng HD thì mua dc, còn ai dùng HD rồi thì ko nên mua HD2 nữa với cái giá đấy. Chưa kể gần đây hàng HTC mất giá khá nhanh. Những gì có trên HD2 hiện nay đều thực hiện trên HD (trừ vụ zoom bằng tay >.<).
Sẽ là hoàn hảo hơn nếu máy bé đi 3 inch, dày thêm 2mm, pin thêm 1000mpA ;)).

danbuonthan81

Thông số thật tuyệt vời, chỉ tiếc call video 3G hơi bất tiện khi không có camera đằng trước.
Với dung lượng pin như thế liệu sài được 2 ngày không?

caothanhhai

Úi trời, thành viên cấp 4 rồi mà ko bít mình đang post bài ở box nào nữa là sao :-?, đây là box HD2 (Leo) chứ ko phải HD1 (Blackstone) nha bro

Bác nói làm em tự ái :(:)(:)((
bác xem lại bài 5,6,7 bác saomai dùng Rom nào mà HD1 giông hệt HD2 thì em moeis phải hỏi chứ

IPHONE12

thì bạn dung HD1 lại hỏi như vậy thì người ta tr.lời như vậy đó.còn hình kia chỉ là cài thêm phần mềm thôi

Chỉnh sửa cuối:

QuangThang89

Bác nói làm em tự ái :(:)(:)((
bác xem lại bài 5,6,7 bác saomai dùng Rom nào mà HD1 giông hệt HD2 thì em moeis phải hỏi chứ

Mình ko có ý bắt bẻ bạn nhưng đây là box của HD2, vấn đề của bạn thì bạn có thể pm cho người đó, bạn đã là thành viên cấp 4 rồi ko còn lạ gì nữa với quy định của 4rum chứ :D

saomai1268

Nguyên văn bởi caothanhhai
Bác nói làm em tự ái

giống nhau là do cài skin của malina mà thui, bạn sang xda vào bok HD và HD2 tìm hiểu là sẽ thấy thôi mà.

các lỗi linh tinh đã được nhiều người tìm ra cách giải quyết, bây giờ máy chạy ngon lành. riêng vụ pin thì chịu, nếu không vọc thì được 2, 3 ngày nhưng nghịch ngợm xem phim, gọi điện, nghe nhạc thì chắc được một ngày, tùy theo. như mình xem hai bộ phim mp4 (converte riêng cho HD) khoảng 3 tiếng pin sụt còn khoảng 60%. nghe nhạc khoảng 3 tiếng, rồi để cả ngày, thỉnh thoảng đọc ebook, pin còn khoảng 30%-

bây giờ quay phim rất mượt, nhớ vào thẻ không thành vấn đề, chụp hình cực nhanh, nhưng nếu thiếu sáng thì hình hơi vàng. các ứng dụng chạy rất nhanh. nhưng tab nhạc khi bấm vào thì tìm rất lâu (trên thẻ có hơn 1500 bài nhạc) mở ebook cũng tìm lâu (khoảng 1000 eb) rom ít hơn HD chỉ khoảng 180 MB thành ra cài phần mềm bây giờ phải cài lên thẻ.

với lại con này dùng ngón tay, vuốt ve, xoom lớn xoom nhỏ rất sướng chỉ có điều khi muốn bấm vào một điểm rất khó, có thể là do ngón tay mình quá chuối mắm, thành ra đôi khi cũng rất khó chịu nhất là khi viết văn bản muốn bấm con trỏ vào giữa 2 ký tự thì chịu toàn phải dùng nút điều hướng.

công nhận cầm con này quen tay cầm lại HD thấy một cục:p

nicklanick

Member
:-ss có thật kô vậy ạ. sao cái ảnh kia lại vodafone là sao. hay lại có thêm mạng di động mới ở vn :-ss

Status
Không mở trả lời sau này.