• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

nhiệt độ máy,cần giúp đỡ.

Acer_3690

chào cả nhà.mình có con ACER 3692.khi chạy.em có dùng phần mềm tết nhiệt độ và sức khỏe máy.nó báo 45 độ C.và thỉnh thỏang lại báo động.vậy theo các bạn nhiệt độ như nào là chuẩn nhất cho NOTEBOOK .
cám ơn trươc nhé.

PhamDung

Con này hình như chạy Ce M. Nếu như vậy cũng không nóng lắm đâu bạn, có thể soft đó chỉ đo chính xác cho PC còn laptop thì khác :p

Dù gì thì nhiệt độ laptop cũng cao hơn PC, chắc bạn đo nhiệt độ HDD hả :-?

phamthaitl

vậy là bạn dùng HDD để theo dõi sức khioer máy hả.bạn nên daw loại cho notebook nhé.và nhiệt độ 45 thì máy bình thường.còn máy kêu báo động là bạn để ở chế độ mặc định.bạn hãy chỉnh cho nó cao lên chút là được thôi.vì notebook vốn dĩ thiết kế nóng hơn detkop.(có bản tiếng việt đó)

bestofstrongman

hì hì, 45 thui mà. láp của mình nhiệt độ bình thường( ko tải game hay ứng dụng nặng) đã là 54 55 ùi

giaphucan

Nhiệt độ chuẩn của Laptop phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố: Môi trường, dòng máy, hãng, hiệu, cấu hình. nhưng 45 độ là bình thường rồi, nếu không muốn nó báo nữa bạn nên config lai soft để đo nhiệt độ khoảng 60 độ là hết báo liền. quá 60 độ là không ổn.

kienluavang

hic con Acer của mình cũng nóng dã man .dùng ở nhà toàn phải kê 2 quyển sách hai bên để cách nhiệt ở duói .hôm nọ dùng soft kiểm tra thì bình thừong là 53 độ còn chơi game là 57 độ >>>>>>>>>>>>>>khiếp ..........:O

lamtoanhong

Bạn vệ sinh lại hệ thống tản nhiệt là tốt thôi mà.hôm trước tôi sd con sony vaio cũng bị nóng không thể chịu dc,cứ khoảng 1h là máy tự động tắt nguồn .vậy mà khi vệ sinh sạch sẽ all trong hệ thống tản nhiệt bây giờ overtime luôn hehe.
chúc thành công!

danny

Bạn ơi chỉ mình cách vệ sinh hệ thống tản nhiệt với? Phải vệ sinh những cái nào?

phamthaitl

tháo mặt dưới máy ra.vệ sinh chỗ quạt gió.và 1 số tiếp súc với tấm tản nhiệt ở vỏ sau của máy(nếu có,vì mỗi đời máy khác nhau.)ở cửa ra của lối thoát gió có bụi không.nói chung tháo nắp dưới của máy ra.bạn sẽ nhìng thấy hết.không khó lắm đâu.nhìn xem chỗ nào bẩn có bụi bám thì lau đi.nhưng lau cẩn thận nhé.vi notebook mỏng manh lắm.xem quạt gió có khô dầu không,còn chạy tốt không.và nhớ vệ sinh cả cánh quạt nữa nhé.
chuc bạn thành công.

phandai

Laptop quá nóng thì các bạn mua thêm đế có gắn quạt (khoảng 10USD - lấy nguồn qua USB) để giải nhiệt sẽ tốt hơn nhiều.

funnykids

Laptop nóng thì phải chú ý xem bộ phận tản nhiệt của nó (cửa xả) nằm ở đâu. Có một số máy thiết kế rất ngu (quả vậy) để cửa quạt gió ở gầm máy, vì thế khi dùng phải kê thêm cho gầm không chạm đất.

Có một giải pháp khá hiệu quả là bạn mua bàn để laptop (giá từ 15USD -35USD) bao gồm quạt tản nhiệt và thanh kim loại làm mát máy.

Nhưng mà mình thấy 45 độ (nếu là nhiệt độ chip) thì là rất mát mà .

tiendat202

trước,hệ thống tản nhiệt laptop của tôi cũng bị trục trăc ,máy chạy nóng ran,kinh nghiệm các anh chị cho thấy cứ tháo máy ra mà lấy chổi lông nhẹ mà vệ sinh,nhớ là chổi lông nhẹ bé bé thui.vệ sinh xong là ok mà.

thanhsu73

Cho mình hỏi, mình ra cửa hàng dịch vụ vi tính thấy có bán FAN pentium4 - loại 478,775 gì đó, vậy chỉ dùng các loại máy dòng pentium4 thôi sao? còn loại Cere2 Duo có cần dùng thêm quạt không?

htorancel

Cho mình hỏi, mình ra cửa hàng dịch vụ vi tính thấy có bán FAN pentium4 - loại 478,775 gì đó, vậy chỉ dùng các loại máy dòng pentium4 thôi sao? còn loại Cere2 Duo có cần dùng thêm quạt không?

Đối với dòng Core2 Duo của bạn sử dụng socket 775 và chạy rất mát cộng với nếu hàng của bạn là hàng box thì quạt rất tốt rồi còn nếu như bạn muốn ép sung thì mới cần phải sử dụng quạt tản nhiệt của các hãng sản xuất thứ 3 như của Coolermaster chẳng hạn.
Tản nhiệt có nhiều loại. Tản nhiệt nước hay tản nhiệt bằng quạt tản nhiệt
Đối với tản nhiệt bằng nước thì chi phí cao nhưng ngươc lại khả năng tản nhiệt rất cao và đặc biệt là độ ồn gần như là không có. (Thích hợp cho những bạn mê tốc độ cho việc ép xung hệ thống.)

Thông tin về các sản phẩm của Cooler Master bạn có thể xem tại đây.
http://www.coolermaster.com/index.php?LT=english&Language_s=2&url_place=product_list&p_class=558

bongbin2218

ặc ặc,;laptop ma` gắn quạt thế nào được,có chăng bác mua cái dế tạn nhiệt côlermaster có 2 quạt thì okie.chú7 tản nhiệt nước nào ở đây choài

crocoteeth

máy nóng là chuyện bình thường. Tốt nhất là dùng IBM thì chả sợ nóng mấy

dat_designer

Theo minh thi chung ta cung khong nen qua quan tam toi nhiet do cua may qua, cac may tinh doi moi bay gio deu rat thong minh ma. quan trong la chat luong cong viec thoi.

dat_designer

Anh em giup minh chut dc ko?
Minh ko tai duoc phan mem ve may, co ai da vuot qua tinh trang nay thi pm minh voi. Thank truoc!!!