• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nhờ chỉ dẫn cách khắc phục Ipad tự out khỏi trình duyệt safari

albi

Chào mọi người,
Mình có một vấn đề với Ipad 2. Thỉnh thoảng khi mình vào một trang web (facebook, báo điện tử,...), Ipad tự động out khỏi ứng dụng web (safari) và trở về Home. Mình bắt buộc phải khởi động lại safari. Hiện tượng này càng ngày càng xuất hiện thường xuyên hơn, gây nhiều bất tiện khi mình duyệt web.
Mọi người làm ơn chỉ cho mình cách khắc phục lỗi này với.
Xin chân thành cảm ơn các bạn.

PhamQuang

Manager
Chọn reset all settings xem còn bị không bạn.

Đừng vội "Reset all Settings" mà trước hết hãy vào:

Settings > Safari > Clear History và Clear Cookies and Data trước đi đã.
Có lẽ phần nhiều là do lỗi CookieCookie trên Safari gây ra.

bigboo

có thể là do iPad 2 khá cũ nên nhiều lúc vào safari bị thiếu ram (nhất là trang nào nhiều spam vs flash) nên mới thế

albi

Cảm ơn các bạn Taki7610, PhamQuang và bigboo đã chia sẻ kinh nghiệm!
Mình đã thử theo cách của bạn PhamQuang nhưng lỗi này vẫn còn. Có lẽ mình sẽ thử cách tiếp theo của bạn Taki7610. Ban đầu, mình cũng suy nghĩ như bạn bigboo về việc bộ nhớ tạm thời của Ipad thiếu. Tuy nhiên, trước đây mình không gặp hiện tượng này (mình mua Ipad được một năm rưỡi nay và mới gặp lỗi này khoảng chừng 4-5 tháng).
Mình rất mong nhận được thêm các kinh nghiệm chia sẻ của các bạn.

bigboo

Cảm ơn các bạn Taki7610, PhamQuang và bigboo đã chia sẻ kinh nghiệm!
Mình đã thử theo cách của bạn PhamQuang nhưng lỗi này vẫn còn. Có lẽ mình sẽ thử cách tiếp theo của bạn Taki7610. Ban đầu, mình cũng suy nghĩ như bạn bigboo về việc bộ nhớ tạm thời của Ipad thiếu. Tuy nhiên, trước đây mình không gặp hiện tượng này (mình mua Ipad được một năm rưỡi nay và mới gặp lỗi này khoảng chừng 4-5 tháng).
Mình rất mong nhận được thêm các kinh nghiệm chia sẻ của các bạn.

bạn mua iPad đc 1 năm rưỡi - đi 4,5 tháng bạn bị, tức là bị khoảng hơn 1 năm sau khi mua máy
mình nghĩ giả thuyết của mình đúng, tại mỗi năm Apple nâng cấp iOS 1 lần
mà đồ Apple thì cứ lên 1 đời như thế là thể nào cũng lag dù ít hay nhiều
cái iPad 1 của mình chạy iOS 5.1.1 ram toàn dưới 100MB, mở 1 app là hết sạch luôn

albi

bạn mua iPad đc 1 năm rưỡi - đi 4,5 tháng bạn bị, tức là bị khoảng hơn 1 năm sau khi mua máy
mình nghĩ giả thuyết của mình đúng, tại mỗi năm Apple nâng cấp iOS 1 lần
mà đồ Apple thì cứ lên 1 đời như thế là thể nào cũng lag dù ít hay nhiều
cái iPad 1 của mình chạy iOS 5.1.1 ram toàn dưới 100MB, mở 1 app là hết sạch luôn

Mình đã thử reset all settings và lỗi kia đã được khắc phục. Một lần nữa cám ơn các bạn đã nhiệt tình cho lời khuyên.