• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NHỜ GIÚP ĐỠ - KHÔNG UP ĐƯỢC ROM 6828

Mr_Tee

Mình UP rom cho 6828 không vào, ae có ai có kinh nghiệm vụ này giúp mình tí nha, thks ae rất nhièu:

1. cắm cáp -> đưa về BL -> chạy file ROM -> "checking information on your device.. please wait" ------> đứng hoài, ko chạy nữa.

2. cắm cáp -> ko vào BL (active sync báo "connecting")-> chạy file ROM ------> báo "ERROR CONNETION - please check..." -> buộc "exit"

3. cắm cáp -> không vào BL (active sync báo "not connected") -> chạy ROM -> cho phép UP -> 100% -> "successful" - yêu cầu rút cáp - nhấn "finish" -> rút cáp -> soft reset ------> khởi động vào WM ... 5.0 như cũ :-??

hixhix làm mấy lần vẫn vậy. không lẽ mình ngu đến độ đọc hướng dẫn nhocbanme viết kô hiểu ?????

anh em PV ai biết giúp mình cái nhé. cảm ơn anh em rất nhiều!!!

PhamQuang

Manager
Mình UP rom cho 6828 không vào, ae có ai có kinh nghiệm vụ này giúp mình tí nha, thks ae rất nhièu:

1. cắm cáp -> đưa về BL -> chạy file ROM -> "checking information on your device.. please wait" ------> đứng hoài, ko chạy nữa.

2. cắm cáp -> ko vào BL (active sync báo "connecting")-> chạy file ROM ------> báo "ERROR CONNETION - please check..." -> buộc "exit"

3. cắm cáp -> không vào BL (active sync báo "not connected") -> chạy ROM -> cho phép UP -> 100% -> "successful" - yêu cầu rút cáp - nhấn "finish" -> rút cáp -> soft reset ------> khởi động vào WM ... 5.0 như cũ :-??

hixhix làm mấy lần vẫn vậy. không lẽ mình ngu đến độ đọc hướng dẫn nhocbanme viết kô hiểu ?????

anh em PV ai biết giúp mình cái nhé. cảm ơn anh em rất nhiều!!!

Lỗi kết nối với PC.
Nên khởi động lại PC và SR lại PPC, cần thiết có thể HR lại càng tốt.
Nếu gặp trục trặc tiếp với cách Up qua kết nối USB thì hãy dùng cách Up bằng thẻ nhớ đó.
Up ROM không được cách này thì chuyển cách khác, sẽ Up được thôi mà, hơn nữa Up cho HP6828 không khó và không quá phức tạp đâu.

nguyenthuanbg_pv

Cứ làm như Man PhamQuang, cần thiết thì thay 1 sợi cáp khác nhé (phải chắc chắn là đang dùng 1 sợi cáp tốt).
Nếu cuối cùng vẫn không thành công, thì bạn thử Up Rom bằng thẻ nhớ vậy ;;), cách này dễ thành công hơn.

Mr_Tee

thank các anh rất nhiều, em đã nghiên cứu kỹ trên diễn đàn, máy em BL 1.05 gì đó nên chỉ có cách up qua thẻ, đã thực hiện và thành công, hiện đã up lần 2, đang xài bản ROM clean + Manila của 1 pác bên xda, chạy rất ổn. ROM của Nhocbanme ngon nhưng cook nhiều soft sẵn wá em không wen dùng.

nguyenthuanbg_pv

Bạn chỉ cho mình cách vào Boot Loader với. Mình làm các kiểu mà chưa được, nên chưa Up được Rom, Hic :((.
Thanhs.

Mr_Tee

Bạn chỉ cho mình cách vào Boot Loader với. Mình làm các kiểu mà chưa được, nên chưa Up được Rom, Hic :((.
Thanhs.

bấm giữ cùng lúc phím nguồn và 2 phím soft (hai dấu "-" đó) đồng thời chọt lỗ reset giữ 2 3 giây buông ra là vào BL duoc rùi bạn

longsasha

Cho em hỏi ké cái này, em mua 1 em 6828 2hand, hình như đã up sẵn lên 6 rồi, cái today nó giống y thế này luôn:

Giờ em hardreset thì nó vẫn là bản 6 và có cái today như vậy không, và hardreset em này như thế nào?
Thanks các bác

duahaudo

Cho em hỏi ké cái này, em mua 1 em 6828 2hand, hình như đã up sẵn lên 6 rồi, cái today nó giống y thế này luôn:

Giờ em hardreset thì nó vẫn là bản 6 và có cái today như vậy không, và hardreset em này như thế nào?
Thanks các bác

Hardreset thì nó vẫn như thế thôi bạn, không có gì thay đổi cả :D