• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nhờ hướng dẫn em Root HTC EVO VIEW 4G ( ko phải đt EVO 4G nhé ) !

minhquan85

Nhờ các Bác hướng dẫn em Root HTC EVO VIEW 4G ( ko phải đt EVO 4G nhé ) ! hình như con này là HTC Flyer thì ko biết dùng cách root của Flyer có đc ko ?

Hiện tại máy đang chạy android 2.3.3

chucuoihp

Theo mình search thì chưa thấy ai cfm chuyện Root cho Flyer có thể xài được cho con evo view này nên cũng chưa dám sử dụng. Tạm thời đang hài lòng với bản rom gốc. Bác chủ thử nên cẩn thận chọn lựa :). Chúc thành công

Medkid

có gì mà chưa dám ? Revolutionary đã hỗ trợ cho htc view rồi, trong cái hướng dẫn của chú Quang lúc ở trang web bạn chọn "your device" là "htc view" rồi chọn tiếp hboot bạn đang sử dụng (hiện tại revolutionary mới hỗ trợ hboot 1.09 hoặc 1.13) . Điền Serial number vào, các bước còn lại thì tương tự như hướng dẫn của chú PhamQuang, bên xda đã có rất nhiều người s-off htc view và cũng có 1 số rom custom rồi đó thôi ?
Tiếc là máy mình đang bị treo ở htc logo (semi brick rồi), đành chờ unlock bootloader chính thức từ htc vậy.

chucuoihp

có gì mà chưa dám ? Revolutionary đã hỗ trợ cho htc view rồi, trong cái hướng dẫn của chú Quang lúc ở trang web bạn chọn "your device" là "htc view" rồi chọn tiếp hboot bạn đang sử dụng (hiện tại revolutionary mới hỗ trợ hboot 1.09 hoặc 1.13) . Điền Serial number vào, các bước còn lại thì tương tự như hướng dẫn của chú PhamQuang, bên xda đã có rất nhiều người s-off htc view và cũng có 1 số rom custom rồi đó thôi ?
Tiếc là máy mình đang bị treo ở htc logo (semi brick rồi), đành chờ unlock bootloader chính thức từ htc vậy.

Tks :)

chucuoihp

Bác làm gì mà để bị thế vậy, S-OFF mình xong rồi nhưng quên chưa cài Net nên báo failm ở bước reboot to fastboot. tuy nhiên check đã chuyển S-OFF. Không biết cóphair cài Net để done hết bước này chuẩn bị root không nữa :)

chucuoihp

Bạn làm theo link của Med là được. Mình đã root tốt trên Evo view của mình nhưng giờ bán rồi :D

noiaybinhyen277

Em tạo xong goldcard rồi. Copy file PG41IMG.zip rồi thực hiện tiếp thì nó báo update fail. Có lẽ là bản rom ko phù hợp. Phải tải bản rom ở đâu nhỉ. Nó hiện ra nhu the nay trong hboot

EXPRESS PVT SHIP S-OFF RL
HBOOT -6.13.1002
MICROP 0656
RADIO-1.05.11.0531
eMMC-boot
JUN 10 2011

Chỉnh sửa cuối:

anhmeongo

Tôi root OK rồi.Sao không nhảy vào box Flyer, trong đó cũng có nhiều người dùng View.