• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những công cụ và Fixing cần thiết sau khi Up lên FW 2.0

Shooter

Sau khi up lên FW 2.0, rất cần có những công cụ hoặc cách fix để có thể vừa trải nghiệm cái mới, vừa sử dụng được những chức năng cơ bản của nó ít ra cũng gần được như FW 1.1.4.

Do có nhiều thắc mắc lập đi lập lại về vấn đề này vì hiện nay đã có rất nhiều member từ bỏ 1.1.4 để lên 2.0, các ĐHV và VIPs phải trả lời đi trả lời lại nhiều lần, tôi mạn phép chủ các topics liên quan tổng hợp lại cho newbies dễ tham khảo:

1. Fix hiển thị tên contact khi nhận SMS thay cho số ĐT:

Download file PhoneNumberTemplates.plist.zip đính kèm ở dưới, giải nén chép đè vào /System/Library/PrivateFrameworks/AppSupport.framework/PhoneNumberTemplates.plist

2. Tắt Keyboard Auto Correction khó chịu khi nhập text:

Có 2 cách:

cách 1: Dùng WinSCP vào /System/Library/TextInput/
Tìm TextInput_en.bundle rename thành tên khác (Thí dụ như TextInput_en1.bundle)
cách 2:
-Vào Repositiories của Cydia
-Install iPhone-notes.de’s Source
-Vào Sections, phần Tweaks 2.0
-Install asKB.

3. Cài đặt các công cụ và ứng dụng cần thiết:

Vào Cydia, search tìm và install các soft:
- OpenSSH (để dùng WinSCP cài đặt manual các softs, set permission)
- BossPrefs (để tắt mở EDGE, wifi, SSH theo nhu cầu)
- insomnia (để giữ các ứng dụng và Wifi connection vẫn chạy ngầm khi screen locked chỉ bằng 1 cái touch, không cần set "never" mất công và tốn pin khi thao tác kết nối qua WinSCP hoặc install softs từ Cydia)

Từ những fixing và softs cơ bản trên, có thể an tâm xài FW 2.0 và vọc máy khi rảnh rỗi.
Nếu topic này hữu ích, chắc nên đưa lên mục chú ý...

Last edited by a moderator:

longgiang81

Super V.I.P
Em xin bổ sung thêm nữa :
Ngoài cách dùng WinSCP để Set Permission thủ công thì ta còn có thêm cách khác nữa là cài iCommander có sẵn trong Cydia ( Ultilities/iCommander ). Ngoài chức năng quản lý file như Finder thì chức năng Set Permission của nó cũng rất tuyệt vời :D

longgiang81

Super V.I.P
Cũng trong mục Ultilities các bạn còn có thể cài thêm cả asVibra2 nữa. Ứng dụng này làm cho chiếc iPhone của bạn mỗi khi có SMS đến sẽ rung dài lên 3 lần, thay vì Default là 1 lần của máy, rất hữu dụng :D

tinodb

sao mình vào utilities mà ko tìm thấy icommander nhỉ, ko biết có cần phải add thêm sources nào nữa ko?? bác nào biết chỉ mình với..

adown

ủa sao mình install mà ko thấy ứng dụng đâu cả ah?em có cái iPhone 1.1.4 mới up lên 2.0, có CYdia rùi mà cài xong thì ko thấy ứng dụng đâu cả? mong các bro chỉ dùm!

nidu29

bạn vào Cydia cài source Hack&Dev.org là có thể cài được icommander

XuanTruong

Super V.I.P
- isomnia (để giữ các ứng dụng và Wifi connection vẫn chạy ngầm khi screen locked chỉ bằng 1 cái touch, không cần set "never" mất công và tốn pin khi thao tác kết nối qua WinSCP hoặc install softs từ Cydia)

Soft này tên đầy đủ, đúng là insomnia! Hôm nay mới rảnh rỗi ngồi nghịch iPhone, Lão nạp viết thiếu chữ "n" làm Em tìm trong Cydia gần chết mới thấy!:)):)):))

M

mrcuongdo

Guest
Có ứng dụng nào quản lý các chương trình đang chạy trên iphone để tắt mở nó mà chạy trên nền FW 2.0 không ạ

XuanTruong

Super V.I.P
Có ứng dụng nào quản lý các chương trình đang chạy trên iphone để tắt mở nó mà chạy trên nền FW 2.0 không ạ

Chưa nghe thấy nói đến dạng Soft này!:-?? Đưa chú ý chủ đề để mọi Người dễ thấy!:D

hasitinh

Cũng trong mục Ultilities các bạn còn có thể cài thêm cả asVibra2 nữa. Ứng dụng này làm cho chiếc iPhone của bạn mỗi khi có SMS đến sẽ rung dài lên 3 lần, thay vì Default là 1 lần của máy, rất hữu dụng :D

mình kiếm trong ultilities nhưng không thấy asVibra2 bạn có thể chỉ mình cài thêm soft nào để có nó không vậy thanks

TaQuangDuc

sau khi add các source, nhiều khi không thấy ngay được App, thử restart lại là có thể thấy

hasitinh

những app chat hay mail cũa mình môi khi nhấn nút home thì nó không hoạt động nữa ,có soft nào giúp các app này hoạt động ở auto không bạn .mình dùng gprs

hasitinh

Posted via Mobile Devicee sorry e duyet web bang dt thi danh o co dau tren 2.0 co ban phim viet chua vay?

trungyamaha110

mình vừa mới nâng lên 2.0, vào phần Cydia nhưng không thấy chổ nào để add source vào. Nhờ các bạn chỉ giúp mình với, cám ơn

ngoanhhh

mình vừa mới nâng lên 2.0, vào phần Cydia nhưng không thấy chổ nào để add source vào. Nhờ các bạn chỉ giúp mình với, cám ơn

bạn phải vào phần changes trong cydia và upgdrae 12 item trong đó thì trong phần manage sẽ có 2 ô là packages và source ,vào phần source thì sẽ thấy phần edit ở trên,ấn vào edit là bạn sẽ thấy phần add source

hacdienthusinh

Tôi dùng Iphone 3g FW 2.0.1, và dùng iphone browser, không thê tìm thấy link sau: /System/Library/PrivateFrameworks/AppSupport.framework/PhoneNumberTemplates.plist để có thể copy file như bác shooter. ???

XuanTruong

Super V.I.P
Tôi dùng Iphone 3g FW 2.0.1, và dùng iphone browser, không thê tìm thấy link sau: /System/Library/PrivateFrameworks/AppSupport.framework/PhoneNumberTemplates.plist để có thể copy file như bác shooter. ???

Ít người dùng 3G nên cũng khó trả lời cho Bạn, tuy nhiên Bạn có thể tìm đường dẫn khác với các Bạn Post bài bằng 2G, nhiều thư mục Mình tìm cả tối trên WinSCP mới ra đó (Vì FW khác nhau nên đường dẫn có thể cũng khác đấy)!:-?