• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NHỮNG ĐIỀU CƠ BẢN KHI DÙNG UIQ

lightblue

Cho em hỏi một câu có thể các bác cho là rất ngớ ngẩn!
Cho em hỏi Symbian UIQ 2.1 gồm những model máy nào và UIQ 3.0 gồm những model máy nào? Mong các Pro bỏ chút thời gian giúp em với! Thank!:-/

UIQ 2.1 có thể kể là máy P900, P910.

UIQ 3.0 là P990, M600.

VUNHATVAN

Các bro hướng dẫn cách Master Reset cho P̣910i cụ thể hơn nữa được không, ví dụ: Lúc master reset có phải nắp Sim không? bấm phím jog lên là xoay tròn lên hay bấm lên, em đã làm các cách mà nó chẳng xoay chuyển gì cả

Thangdq

Các bro hướng dẫn cách Master Reset cho P̣910i cụ thể hơn nữa được không, ví dụ: Lúc master reset có phải nắp Sim không? bấm phím jog lên là xoay tròn lên hay bấm lên, em đã làm các cách mà nó chẳng xoay chuyển gì cả

Khi reset bạn cần phải có sim, máy đang hoạt động, bạn xoay phím như sau:

+ jogdial lên
+ phím *
+ jogdial xuống
+ jogdial xuống
+ phím *
+ jogdial xuống
+ Phím *.
Lúc đó sẽ hiện ra Service menus, bạn chọn mục thứ 3 Service functions rồi nhấn Yes để Format (password mặc định của phone là 0000).

Lưu ý: xoay phím jog tức là bạn lăn phím lên 1 khấc (bạn tưởng tượng nó giống như cái bánh răng, có từng khấc một).
Chúc bạn thành công!

shogunr125

Kíu mình với! :((
Mình lỡ tay cài vào con p900 của mình phần mềm tiếng Việt cho P910, chọn tiếng Việt xong, khởi động lại máy thì không vào được. Chỉ dừng ở biểu tượng logo của SonyE thôi. Không làm cách nào khắc phục được cả. Muốn HR cũng không được.
Bạn nào biết cách HR máy mà không mở máy không?Giúp mình đi!
Thanks! :((

duongtran

có bác nao trên mang không giúp em với máy em Master Reset hiện nên dòng chữ open flip to continue rồi không thấy suy chuyển gì lữa

lightblue

Kíu mình với! :((
Mình lỡ tay cài vào con p900 của mình phần mềm tiếng Việt cho P910, chọn tiếng Việt xong, khởi động lại máy thì không vào được. Chỉ dừng ở biểu tượng logo của SonyE thôi. Không làm cách nào khắc phục được cả. Muốn HR cũng không được.
Bạn nào biết cách HR máy mà không mở máy không?Giúp mình đi!
Thanks! :((

Bạn gỡ SIM gỡ thẻ ra rồi làm theo hướng dẫn cách đây 3 bài nhé.

lightblue

có bác nao trên mang không giúp em với máy em Master Reset hiện nên dòng chữ open flip to continue rồi không thấy suy chuyển gì lữa

Thì bạn làm theo hướng dẫn thôi. Mở flip ra rồi thực hiện tiếp tục theo máy nó hướng dẫn (chỉnh cảm ứng,...)

Linh_t885

bổ sung 1 ý kiến là khi fomat thì không cần sim cũng được vì khi không có sim máy sẽ hiện lên ngay bàn fím danh bạn ở đó vẫn có dấu * mà!

quan_tx

các bác giúp em với em dùng máy P900 trước có cai font tiếng việt ,nhưng em nghịch master reset lúc bật máy lên nó lai về ngôn ngữ tiếng anh .bây giờ em phải làm gi để về lại tiếng việt như cũ ,thank

Linh_t885

to quan_tx
vào control panel->other-> language selection sẽ hiện lên bảng language (nếu đã cài tiếng việt thì trong đó sẽ có 2 dòng UK English và Vietnamese) bạn chọn Vietnamese và chọn done máy sẽ reset lại. chúc vui!

tuanquynh8083

Active Member
Để phân biệt P900 và P910 cụ thể như thế nào, câu hỏi của bạn chưa rõ
1. Về hình dáng bên ngoài: bạn hãy vào đây xem
http://www.thegioididong.com/DTDD/Comparemodel.aspx?ModelId1=131&ModelId2=598&ModelId3=0
2. "bên trong" P910 có bộ nhớ trong 62M ~ 64M, RAM 32M. Nếu không đủ như vậy rõ ràng là P900
Chúc vui!
con P900 không có blutoot con P910 có blutoot vậy kiểm tra như vậy có được không bác?

SirKojiro

con P900 không có blutoot con P910 có blutoot vậy kiểm tra như vậy có được không bác?

Ai bảo bạn vậy :D

So sánh cơ bản:

- Về màn hình: P910i 262K màu còn P900 là 56K mày
- Thẻ nhớ : Đều dùng thẻ Memory Stick Duo Pro P910 hỗ trợ: 1G (Nếu dùng thẻ scandis màu xanh ấy có thể nhận 2G) còn P900 chỉ nhận 128M
- Phần giao tiếp: IrDA, Bluetooth như nhau.
- Hình dáng P910 trông pro hơn P900 nhất là cái flip ngoài.
- Hệ điều hành Symbian UIQ 2.1
- Bộ nhớ trong P910 là 64M còn P900 là 8M
- Máy ảnh số đều là VGA.

Linh_t885

vấn đề lo nhất ở chỗ là khi nó nâng từ P900 lên P910 rùi và đổi vỏ ấy (luộc hàng mà). nói 1 cách chung nhất dù thế nào đi nữa thì P900 dung lượng thấp hơn P910!

Linh_t885

SR con P990i mà giống O2 thế nào nhỉ các bác

chẳng hiểu bác hỏi gì nữa?! O2 và P990i chỉ giống nhau y xì đúc (mặc định trên máy) ở mấy điểm =))
+ màn hình cảm ứng
+ Nghe gọi, nhắn tin
+ nghe được nhạc MP3 :))
:p:D

bkav3003

các bạn cho mình hỏi làm thế nào để cài theme cho p910i vậy,bạn nao có theme anime dẹp thì cho mình xin với

tinh_la_gi

Administrator
Vào khu vực theme cho UIQ rồi dow theme for P910 chép vào thẻ rồi click chọn vào máy sẽ yêu cầu bạn cài theme vào....làm theo yêu cầu là xong !

bkav3003

các bạn cho mình hỏi p910i ko cần thẻ sim có mở máy dược ko(như o2 ko cần sim cũng mở máy được)