• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những Gì Liên Quan Đến F-Mobile B960 Đây UpDate Liên Tục

tungtra321

bác binlivehiphop cho e đóng góp ý kiến là côk rom chỉnh size chữ trong hệ thống tin nhắn của con b960 lớn hơn chút nha,nếu được tích hợp luôn TF3D vô bản ROM nha, cám ơn bác !$!

binlivehiphop

bác binlivehiphop cho e đóng góp ý kiến là côk rom chỉnh size chữ trong hệ thống tin nhắn của con b960 lớn hơn chút nha,nếu được tích hợp luôn TF3D vô bản ROM nha, cám ơn bác !$!

Cảm ơn đóng góp của bạn mình sẻ lưu ý đóng góp của bạn
Mong rằng sẻ sớm có cho bạn dùng ^^
thank men

linhloi2007

mình cũng xài FPT-B960 nè!

Mình cũng mong đợi bản Rom mới nhất của bạn đó! Ủng hộ bạn nè! :D
Sẵn cho mình xin thêm các theme đẹp cho em nó với nha bạn! Thanks!

wacky90

giao diện tuyệt đẹp đây:Manila 2d cho b960 ,các bạn vào đây tải nha http://www.mediafire.com/?qjb7yay1cv95ce2 .
các bạn tải về cài đặt bình thường nhớ chọn bộ nhớ device ,soft reset và enjoy. Các bạn tải thêm 1 số phần mềm như là:htc audiomanager, htc album ,...để hiện thị đầy đủ nha.

binlivehiphop

Tất cả lổi trên không phải lổi đâu bạn chỉ là bạn làm sai các bước thôi ^^
Cách làm đây
1 : Giải nén tất cả rồi copy nguyên folder update (copy nguyên sau khi giải nén ra nghe) rồi bổ vào thẻ khoảng chừng 2G
2 :botloader bằng tổ hợp như sau "Volume Down+Camera+Nut Nguồn" Đợi 3s nghe
3 : Khi đã botloader và nó hện lên 2 lựa chọn cho mình thì ấn Volum up nghe
4 : Và bây giờ chỉ còn ngồi đợi thôi ^^
Thank men

wacky90

ua? theo em bit thi hard reset:nut nguon+volum up+camera sau do chon volum down, bootloader:nutnguon+camera ma anh binlivehiphop.:))

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

wacky90

Mình đã up dc rồi nhưng muốn call phải cắm tai nghe vào,các pro có cách nào khắc phục ko ? thanks pro!:(:(

binlivehiphop

Mình đã up dc rồi nhưng muốn call phải cắm tai nghe vào,các pro có cách nào khắc phục ko ? thanks pro!:(:(
^^ mong bạn tha lôi nha vì hiên tại nhưng lổi đó là do rom không cùng dòng của máy đó mà con về vấn đề khác phục thì mình đang cố gắng đây
đang chiến đấu với e nó đây ^^ mong sớm cho bác dùng
Thank men

java2010

anh binlivehiphop có dumb rom gốc chưa chia sẽ cho em với ,em muốn trở về rom gốc thì làm sao ? ah anh tìm ra rom cua con cherry mobile eclips chưa ? con đó bên trong lẩn bên ngoài điều giống y đúc con fpt của mình, em thấy trên trang chủ của nó có mem làm rom http://cmeclipse.wordpress.com/2010/08/27/romupdatesoon/ , nhưng không biết có phải rom của nó không? mà hình như là update trên pc , mà em thì không biết cách update trên pc , anh biết không chỉ cho em với
đây là link rom : http://venomshot.wordpress.com/2010/10/22/new-build-coming-today/

binlivehiphop

anh binlivehiphop có dumb rom gốc chưa chia sẽ cho em với ,em muốn trở về rom gốc thì làm sao ? ah anh tìm ra rom cua con cherry mobile eclips chưa ? con đó bên trong lẩn bên ngoài điều giống y đúc con fpt của mình, em thấy trên trang chủ của nó có mem làm rom http://cmeclipse.wordpress.com/2010/08/27/romupdatesoon/ , nhưng không biết có phải rom của nó không? mà hình như là update trên pc , mà em thì không biết cách update trên pc , anh biết không chỉ cho em với
đây là link rom : http://venomshot.wordpress.com/2010/10/22/new-build-coming-today/

Bác nói rõ hơn được ko
Thật rõ ràng nha !!!
Còn cách up thì mình sẽ post clip lên cho bác ok nha ^^

Last edited by a moderator:

vietphuong73

Nói đùa chút cho vui thôi, cụ không cần áy náy, em đang tìm cái phần mềm Báo Rung khi kết nối cuộc gọi mà mấy cái S2U2 2.43 hay MiniBeep 1.4 đều không tương thích với phần cứng, không biết cụ nào có biết cái này không nhỉ ?

Bác tìm Inesoft phone trên diễn đàn đi , có báo rung khi kết nối và ngắt kết nối luôn

Inesoft thì có báo rung khi kết nối, nhưng lại không hỗ trợ 2sim, bàn phím bấm không có nút chọn sim nào để gọi mà mặc định là sim 1.
Hơn nữa cài nguyên cái Inesoft trong khi chỉ cần có mỗi tính năng rung khi kết nối thì nặng quá.
Không biết có phần mềm nào làm được việc này không nữa.

java2010

khong con ghi nua roi sao

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

AnNH_FPT

Bác tìm Inesoft phone trên diễn đàn đi , có báo rung khi kết nối và ngắt kết nối luôn

Cám ơn bác nhiều lắm, 1 năm qua em vật vã dùng máy chả để ý, hôm nay lang thang mới thấy bài viết của bác, em đã thử test và rung khi kết nối là ngon luôn, rất tuyệt vời ! Cám ơn nhiều nhiều !

ahuy2111

Các bạn có thể dùng chương trình VietMapR12 cho F-mobile B960, mình đang sử dụng nó, hoạt động ổn định,.Tuy nhiên bạn tải bản full Vietmapr12 từ trang web của vietmap chỉ sử dụng được 15 ngày thôi.