• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những ứng dụng S60V5 chạy trên Symbian^3!!!

manle

Mình đã test thử và thấy N8 cài đặt được hầu hết các ứng dụng và game của s60v3, s60v5. Nhưng có một số thì hoạt động, một số không. Mình có cài vietmap, Mcleaner,Xlock,... của S60v3 thì chạy được hết nhưng Mcleaner(chặn cuộc gọi và tin nhắn) và Xlock(báo giờ bằng giọng nói) ko phát huy tính năng của mình, chỉ có vietmap là dùng được. Bác nào rãnh thì cùng test để lọc ra những phầm mềm nào Sym^3 dùng được và phát huy tính năng của phầm mềm đó trên sym^3. Thanks.

NguyenTu

Super V.I.P
Mình đã test thử và thấy N8 cài đặt được hầu hết các ứng dụng và game của s60v3, s60v5. Nhưng có một số thì hoạt động, một số không. Mình có cài vietmap, Mcleaner,Xlock,... của S60v3 thì chạy được hết nhưng Mcleaner(chặn cuộc gọi và tin nhắn) và Xlock(báo giờ bằng giọng nói) ko phát huy tính năng của mình, chỉ có vietmap là dùng được. Bác nào rãnh thì cùng test để lọc ra những phầm mềm nào Sym^3 dùng được và phát huy tính năng của phầm mềm đó trên sym^3. Thanks.

VietMap S17 cho V3 bản 1.06 không chạy đâu bạn, bản S17T thì chạy nhưng báo bộ nhớ đầy, đang nghiên cứu

huyphong7722

VIETMAP s17t mình đã cài cho n8 chạy rất tốt nhưng lại kg có hướng dẫn đường đi bằng tiếng việt,dù đã cài tập tin âm thanh vào rồi.

trinhha

vấn đề này mình nói từ đầu rùi mà. nhưng dùng s60v5 ổn hơn vì nó cũng là dòng cảm ứng và nền tảng gần giống nhau hơn.
còn về vietmap dùng bản vietmap 3.01 đã c.r dùng rất tốt. đúng như bạn huyphong7722 nói vào phần chọn tiếng nó không sáng nên không chỉnh được nhưng muốn có âm thanh việt cũng dễ thôi mà bạn đổi thư mục voiceVN thành voiceEN là nói tiếng việt luôn mà.

TB: bạn nào muốn dùng vietmap đã c.r thì pm cho mình nhớ thanks mình sẽ gửi lại cho. đảm bảo hoạt động 100%. ^"^

mod ơi hay em lập 1 chủ đề về vietmap nhé. nhưng sợ bảo tuyên truyền phần mềm cr nên sợ lém. hjhj

NguyenTu

Super V.I.P
vấn đề này mình nói từ đầu rùi mà. nhưng dùng s60v5 ổn hơn vì nó cũng là dòng cảm ứng và nền tảng gần giống nhau hơn.
còn về vietmap dùng bản vietmap 3.01 đã c.r dùng rất tốt. đúng như bạn huyphong7722 nói vào phần chọn tiếng nó không sáng nên không chỉnh được nhưng muốn có âm thanh việt cũng dễ thôi mà bạn đổi thư mục voiceVN thành voiceEN là nói tiếng việt luôn mà.

TB: bạn nào muốn dùng vietmap đã c.r thì pm cho mình nhớ thanks mình sẽ gửi lại cho. đảm bảo hoạt động 100%. ^"^

mod ơi hay em lập 1 chủ đề về vietmap nhé. nhưng sợ bảo tuyên truyền phần mềm cr nên sợ lém. hjhj

search trên mạng thấy bản VietMap S17T này, cài vào bị báo đầy bộ nhớ!!

manle

Mình cài bản của s60v3 phiên bán 1.03.0926 chạy bình thường, vẫn full màn hình và đã rack nhưng hướng dẫn dẫn đường thì là tiếng anh. Nhưng vào bản đó rồi ko có chổ nào để chạm mà thoát cả. Hình như phiên bản này ko hổ trợ cảm ứng, chỉ hộ trợ cảm ứng ở menu. Bác trinhha có bản nào dùng tốt hổ trợ cảm ứng cho N8 thì cho mình xin. YM: kut3_76@yahoo.com. Thanks.

VietMap S17 cho V3 bản 1.06 không chạy đâu bạn, bản S17T thì chạy nhưng báo bộ nhớ đầy, đang nghiên cứu

ặc pác cài thế nào mà không được
mình cài bản S17T cho N8 dùng good mà :|
à quên nữa bạn phải bỏ dữ liệu của Vietmap vào ổ E:\
chứ bỏ lên thẻ nhớ nó không chạy đâu :|
nếu vẫn không được thì cài bộ này đi : http://vietmap.vn/downloads/trials/VietMapS17.zip
tài liệu hướng dẫn sử dụng : http://vietmap.vn/downloads/manuals/VietMapS17_UserManual_Vi.pdf

VIETMAP s17t mình đã cài cho n8 chạy rất tốt nhưng lại kg có hướng dẫn đường đi bằng tiếng việt,dù đã cài tập tin âm thanh vào rồi.

mượn con S60V5 nào có cài việt map
xong copy thư mục user của nó qua cho N8 là xong
đừng mượn con C6-00 nha, con đó cũng bị tình trạng như N8 :|
hoặc down cái user này về giải nén vào thư mục tương tự là okie
http://www.mediafire.com/file/w48wc1e690wnbv1/user.rar

Chỉnh sửa cuối:

huyphong7722

Cảm ơn thư mục user của bạn handsome_guy2008=D>=D>,đã có hướng dẫn lộ trình bằng TIẾNG VIỆT cho n8.:)):))

manle

Đã test mà có thêm phần mềm chặn cuộc gọi và tin nhắn (Mleaner), chát chít slick và mitv dùng oke cho N8 mà ko cần phải cài phím ảo cho Sym^3 N8. Nhưng mình up lên hoài ko được. Do diễn đàn mình quy định up file rar,zip tầm 126kb ak. Mình ko biết làm sao để nhỏ lại và up lên cả. Mong các mod chỉ cách

kennho

Đã test mà có thêm phần mềm chặn cuộc gọi và tin nhắn (Mleaner), chát chít slick và mitv dùng oke cho N8 mà ko cần phải cài phím ảo cho Sym^3 N8. Nhưng mình up lên hoài ko được. Do diễn đàn mình quy định up file rar,zip tầm 126kb ak. Mình ko biết làm sao để nhỏ lại và up lên cả. Mong các mod chỉ cách

Up lên http://www.mediafire.com/ hoặc www.4shared.com rồi dán đường link vào bài viết nha bạn , nó cho up free mà hoặc bạn đăng ký tài khoản rồi up (cũng free luôn)

manle

Chỉnh sửa cuối:

khucgo

Bạn có thẻ send qua mail ndthinh_vns@hotmail.com giúp mình được không.Thank bạn nhiều.

manle

Bạn có thẻ send qua mail ndthinh_vns@hotmail.com giúp mình được không.Thank bạn nhiều.

Của bạn nè. Đây là bản N8 dùng tốt nhưng tinh chỉnh trong cài đặt ko được. Hiện tại thì N8 chỉ dùng được bản này thôi. Bạn muốn dùng thì dùng chư theo mình Ovi map với Google map dùng thích hơn. Dưới đây chỉ là file cài. Còn dữ liệu bạn vào trang chủ của vietmap mà dowl cho mới nhất và chính xác nhất
http://www.mediafire.com/file/k5mv1xp4ozq3ob1/VietMap_crack_UnSigned_3.01.999_signed.rar
Nếu như ko có điều hướng là giọng nói tiếng việt thì bạn chép đè thư mục user mình up ở dưới vào thư mục vietmap nằm trong ổ đĩa mà bạn chọn cài.

phamthaitl

bạn co cài đc bàn phím ảo không.mình không cài được.chát bằng nimbuzz chán quá.để màn hình đứng gõ đến mỏi tay.hjk

manle

bạn co cài đc bàn phím ảo không.mình không cài được.chát bằng nimbuzz chán quá.để màn hình đứng gõ đến mỏi tay.hjk

Hi. Mình chưa cài phím ảo cho N8. Do mình ít chát lắm. Nhắn tin thì cũng ít nữa, chủ yếu nghe gọi ko ak.

phamthaitl

Hi. Mình chưa cài phím ảo cho N8. Do mình ít chát lắm. Nhắn tin thì cũng ít nữa, chủ yếu nghe gọi ko ak.

dùng iphone và HTC quen rùi.giờ chuyển xang Nokia.lấy con N8 về mà cảm thấy chán vãi.trước dùng con N900 còn tạm đc.nokia hết hết thời rùi.đáng tiếc cho em N8 của mình.