• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NHỮNG VẤN ĐỀ CƠ BẢN KHI MỚI DÙNG PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

HuuTien

cho hỏi T-mobile vario có khác gì không
Bạn xem lại nhé
T-Mobile MDA Vario thuộc dòng wizard vậy cách HR và bootloader cũng giống như con miniS thôi
Hard Reset : Press VoiceDial button + comms manager button + soft reset. You will get a screen with 3 colored bars; at this screen, press the D-Pad UP.
Vào bootloader Bấm giữ Camera +chọt Reset

fuzzytech

Hỏi về định ý nghĩa các thông số trong file CAB

Khi dùng chương trình WinCE_CAB_Manager để mở file CAB em thấy có rất nhiều thông số.
Bác nào có kinh nghiệm làm vụ này rồi chia sẻ với em tí nào.
Em muốn hiểu thêm để Cook ROM cho chủ động hơn.
Thanks!
:-??

Utxd

Khi dùng chương trình WinCE_CAB_Manager để mở file CAB em thấy có rất nhiều thông số.
Bác nào có kinh nghiệm làm vụ này rồi chia sẻ với em tí nào.
Em muốn hiểu thêm để Cook ROM cho chủ động hơn.
Thanks!
:-??

Qua đây lấy file hướng dẫn về xem nhé

http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=29591#post29591

Có gì thắc mắc thảo luận trong chủ đề đó luôn, đây là Box kỹ thuật mà :D

cloucl

Xin chào các bác, con Pocket của em M500+ mà em ko biết nó thuộc dòng nào. Đọc ở diễn đàn thấy nói nhiều về các dòng mà ko biết máy mình ở dòng nào, bùn ghê :(

Lite

Các bác cho hỏi thế quái nào mà em ko thể uninstall soft muốn gỡ bỏ từ remove program được. trước đây vẫn làm được, tự nhiên mấy hôm nay lại dở chứng cứ báo XXX was not completely removed. do you want ...... bác nào biết chỉ em cách xử lý với ah. em dùng wizard. cảm ơn các bác trước

Kobold1609

Các bác cho hỏi thế quái nào mà em ko thể uninstall soft muốn gỡ bỏ từ remove program được. trước đây vẫn làm được, tự nhiên mấy hôm nay lại dở chứng cứ báo XXX was not completely removed. do you want ...... bác nào biết chỉ em cách xử lý với ah. em dùng wizard. cảm ơn các bác trước

Bạn nối PPC với PC sau đó vào AS trên PC rồi gỡ bỏ những ứng dụng không cần thiết nhé.Chúc năm mới vui vẻ!!!

thanhsu73

Các bác cho hỏi O2XDAIIi có up lên được 2005 không? nếu được thì link tải ở đâu.

phongtinh

Mình đang xài con o2mini (MAgician phải không ạ!) Tải Rom của Magician về Up mà máy báo nhw hình nè làm sao đây hả mấy Pro!

Màn hình Boot Loader hiển thị SERIAL phía trên ở dưới là v1.02 phải không ạ!
(E không biết có gì mấy anh thông cảm!)

haipda

Các bước hard-reset các dòng máy của HP
Dưới đây là các bước hard-reset các máy HP. Để tiện tìm kiếm, các dòng máy được xếp theo thứ tự số hiệu (không theo thứ tự ra đời).
Lưu ý
Giống như hầu hết các dòng Pocket PC khác, việc soft-reset thường được thực hiện bằng cách ấn bút vào lỗ reset.
Để vào bootloader, thường phải sử dụng tệp EnterBootloader.EXE (có trong bản nâng cấp ROM của mỗi dòng máy). Tuy nhiên với một số dòng máy như 1930, 1940 thì việc này khá rủi ro (đôi khi không thoát khỏi chế độ bootloader được) nên cần cẩn thận khi sử dụng.
iPAQ hx2000 và iPAQ hx4700 có thể nâng cấp lên Windows Mobile 2005.
Để có thêm thông tin, xin tham khảo User Manual của từng loại máy (có trong CD đi kèm).
Các dòng máy mới
HP iPAQ rz1700 Pocket PC series
1. Bấm và giữ hai phím ứng dụng hai bên (ngoài cùng), đồng thời ấn bút vào lỗ reset (ở cạnh dưới). 2. Bấm reset lần nữa hoặc nối Pocket PC với bộ xạc.
HP iPAQ rx1950 Pocket PC
1. Bấm và giữ hai phím Calendar và iPAQ Wireless. 2. Trong khi giữ phím, ấn bút vào lỗ reset (nằm ở cạnh trái) khoảng 2 giây. 3. Khi màn hình mờ đi, thả các phím trước, sau đó rút bút ra sau. 4. Cắm máy vào bộ xạc hoặc ấn bút vào lỗ reset một lần nữa.
HP iPAQ hx2000 series Pocket PC
Với các máy sử dụng Windows Mobile 2003/SE.
1. Bấm và giữ hai phím Calendar và iTask. 2. Trong khi giữ phím, ấn bút vào lỗ reset khoảng 2 giây. 3. Khi màn hình mờ đi, thả hai phím ứng dụng trước rồi rút bút ra.
Đối với các máy chạy Windows Mobile 2005:
1. Bấm và giữ ba phím Calendar, Power và Messaging. 2. Trong khi giữ phím, ấn bút vào lỗ reset (ở cạnh dưới).

Status
Không mở trả lời sau này.