• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NiiMe - Biến N95 thành chuột và vô lăng chơi Game

Zenki

Super V.I.P

Không có screenshot nhiều. Các bạn xem cái VDO này sẽ rõ tính năng

http://www.youtube.com/watch?v=79xeREnZ_7Q

Cách cài đặt (Cài hết vào bộ nhớ máy nhé)

# 1. Cài Accelerometer Plug-InaXYZ Plug-in
# 2. Cài Python for S60 3rd edition (Bao gồm: Plug-inShell)
# 3. Gắm bluetooth adapter vào PC hoặc dùng Laptop có Bluetooth sẵn
# 4. Mở Python vào: "Options>Bluetooth Console" và kết nối tới máy tính của bạn
# 5. Chạy Niime, chọn cổng COM của bluetooth và CONNECT

DOWNLOAD

Mouse & Wheel (1.0b)
Mouse, Wheel and Drum (1.1b)
Mouse, Wheel, Drum and Plays (1.3b)

tiny1990

cái này hay lắm, nhưng khó choi khủng khiếp, chỉ cần liếch 1 cái là chạy lung tung

hung_279

em có cài đặt theo hưỡng dẫn nhưng khi bật Python trên điện thoại và connect với máy tính qua bluetooth thì bị báo câu "no s.e.r.i.a.l ports found", ai có thể giúp đỡ em ko :((

em có cài đặt theo hưỡng dẫn nhưng khi bật Python trên điện thoại và connect với máy tính qua bluetooth thì bị báo câu "no s.e.r.i.a.l ports found", ai có thể giúp đỡ em ko :((

Cái này có lẽ liên quan đến driver cho usb hoặc bluetooth ở laptop. Bạn nên cài driver và cài thêm trình quản lý BT bluesoil ( bản mới nhất là 6.4...) đã đủ đồ chơi. Thử xem.

zeroclan

hix nhìn mà thèm quá :(( kết vật,khác j chơi wii đâu :(( hix sao ko hỗ trợ N81 nữa đi :((

vuongquocdat

em cài xong hết rồi.nhưng không connet từ pm niime cho dt được.trong phần comport của chương trình niime thì mình chọn sao vậy anh.em không connet được.điện thoại của em là n95-8ghi.nó nhận được pc rồi nhưng khong connet từ niime được.

huutuyenpr

Python vào: "Options>Bluetooth Console" và kết nối tới máy tính của bạn
em cài vào rồi mà chẳng biết tìm ở đâu mà khởi động ạ, máy em N95 1 ạ, em vừa chuyển qua dùng nên còn gà mờ lắm ạ, bác nào hướng dẫn cụ thể em với, nhìn games này mê quá ạ

kissxongchet

N82 thì sao hỡ bác có dùng được hok ???

Tất nhiên là của bạn dùng đc. Mình cài cái này lâu rùi, đua xe NFS U2 sướng lắm :D. Bạn nào có gì thắc mắc cứ pm, mình cố gắng giải quyết cho ^^

Chỉnh sửa cuối: