• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nimbuzz 2.2 OS 9.2

hnt20042000

Có gì mới trong bản cập nhật này ?

• Hỗ trợ Twitter đầy đủ. Tweet, DM, tìm kiếm, Hồ sơ và nhiều hơn nữa!!
  • Đã hỗ trợ dòng cảm ứng Symbian 5th ( Nokia 58 00, Nokia N97, N97 mini, Nokia 5730, Nokia X6 )
  • Lịch sử chat - xem tất cả các nội dung chat trong quá khứ.
  • Thông báo Popup(cửa sổ nhỏ màn hình chờ) - thông báo tin mới và các sự kiện mới khi nimbuzz chạy nền.
  • Chuông DTMF( chả bik dịch đúng không !! ?) - Giờ bạn có thể bấm phím 1 trong cuộc gọi khi hệ thống trả lời tự động trả lời với bạn.
  • Tỉ giá NimbuzzOut - Cho phép bạn tính toán tỉ giá theo các quốc gia.
  • Nâng cấp giao điện người dùng - Cách bố trí danh sách liên lạc và nội dung chat mới. giờ bạn có thể thấy avatar trong cửa sổ chat.

Nhớ xóa ứng dụng cũ trước khi cài
Chỉ 9.2

Chỉnh sửa cuối:

Trungls

sao mình tìm hoài không thấy chỗ Invisible vậy ta, bạn chỉ mình nha@@

Vẫn như các bản trước thôi bạn à. Bạn ẩn nick Nimbuzz thì nó sẽ tử ẩn Yahoo.

Posted via Mobile Device

hduonghn

Posted via Mobile Device

Bản này mình thấy khác nhiều đó. Đâu giống bản trước đâu!

Trungls

Bản này mình thấy khác nhiều đó. Đâu giống bản trước đâu!

Ý mình là cách ẩn nick vẫn vậy :D. Còn thay đổi thì nhìu lắm. Bài mình vừa trả lời bên S60, thấy bên đó bàn luận pm này xôm hơn ở đây :

Nimbuzz vẫn chỉ send file Media thôi nhỉ..
Bản này mình thấy giao diện bố trí hợp lý đấy chứ. Ngay cả cuộn lên, xuống trong khi chat cũng được cải tiến mượt hơn.

Mỗi tội nó hiển thị thông báo ra ngoài nghênh ngang quá. Nếu là một thông báo nho nhỏ ở góc mình nghĩ hay hơn. Không ảnh hưởng đến các hoạt động khác. Và thêm nữa, không Zoom được avatar rồi :D. Mặc dù avatar độ nét không cao nhưng nhiều khi zoom lên cũng biết là hình gì đấy chứ :D.

Vẫn ấn tượng Nimbuzz nhất trong các pm chat.
Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device

fuu_fuu

Posted via Mobile Device

status của Nimbuzz chỉ có online, away với busy thôi mà, dâu có Invisible ta??

pha1412

ủa bản này ko bik khi mình để stt trên nimbuzz thì yahoo nó có hiện stt ko bác hay chỉ là stt riêng cho nimbuzz thui,còn stt yahoo thì ko để đc!!! thanks...

Thangnd31082

minh bi loi cap nhat
tai sao the nhi?

Xem bạn có cài phần mềm này các phiên bản trước đó chưa thì gỡ ra rồi hãy cài cái mới vào nhé ! Trên V3 không có chức năng cài đè như v2 đâu !

Hoặc nếu chưa cài bao giờ thì vô E:\System và C:\System xóa hết các file .txt đi nhé !

steven86

cám ơn bạn đã reply. Nhưng mình vẫn chưa cài được. vẫn lỗi cập nhật. Mình vừa mới format thẻ nhớ nên chắc không phải remove bản cũ. Vao C system và E system xoa duoi txt cũng rồi không được luôn. Giúp mình nhé. Thanks

MinhThang

Manager
cám ơn bạn đã reply. Nhưng mình vẫn chưa cài được. vẫn lỗi cập nhật. Mình vừa mới format thẻ nhớ nên chắc không phải remove bản cũ. Vao C system và E system xoa duoi txt cũng rồi không được luôn. Giúp mình nhé. Thanks

Bạn thử tải bản trên trang chủ về cài xem có lỗi không? nếu không thì bạn bung pm này ra lấy file lag chép vào là có tiếng Việt.

maseco

Member
Bác ơi chỉ em cái down bằng UC về,dùng X-plore mở ra bỏ đuôi 7z không bít chấm gì để mà cài nữa,làm sao bi giờ

steven86

chỉ mình cách format được không? Mình dùng cách 4 phím ma không được. Nó cứ chỉ tắt và bật máy lại bình thường thôi.

Nynk_102

chỉ mình cách format được không? Mình dùng cách 4 phím ma không được. Nó cứ chỉ tắt và bật máy lại bình thường thôi.

*#7370# nhé bác, sau đó nhập code khóa máy cho nó là ok .

Posted via Mobile Device

maseco

Member
mình làm vậy mà nó cũng không được luôn y. làm sao bây h? chán
làm lại 4 ngón nè (phím (*)+phím (3)+phím (gọi) giữ chặt 3 phím cùng 1 lúc rồi bấm tắt nguồn nhưng không được thả ra chờ máy khởi động lại rùi hãy thả .chúc thành công

JS_AnhTuan

Active Member
Posted via Mobile Device
M nghe nói pm này gọi điện miễn fí đc, m thử gọi voice yahô ok rùi còn skype thì chưa có nick của ai để thử. M gọi vào sdt thì nó báo " an error occurred" là sao hả b? B làm ơn hươ'ng dẫn m cách gọi điện tới sdt với. Cho m hỏi cái này tính cước ntn? M gọi voice và chát bật webcam có mất tiền ko b? Thanks b nhiều ha.